Trang 7 / 55 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 549
    Like
    0
    Em có trả lời trên này 1 bài , không biết bác nào tự nhiên xóa của em vậy nhỉ?

Like
    289
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    TB. Sao tôi lại ghét Đàm Vĩnh Hưng đến thế.
    Chỉ nhớ đến nét mặt non choẹt mà muốn làm người lớn của hắn, là tôi điếc ngay.
    Đã vậy không còn nhạc ca, hắn lại đem mấy bài ca xưa mình thích ra ca làm mình điên tiết.
    Bác TOM dở chỗ này, dù sao ĐVH cũng là 1 ca sĩ trẻ mang nhạc Xưa Cũ đến với giới trẻ. Như em thì mới chỉ là tay ngang nghe nhạc Xưa Cũ nghe giọng của mấy ca sĩ lớn tuổi thấy ko cảm tình, vẫn thích nghe các giọng ca trẻ như Như Quỳnh, Ngọc Lan hơn. ĐVH thổi hơi hướng giai điệu trẻ vào các ca khúc Xưa Cũ, điều này làm giới trẻ dễ tiếp cận hơn, rồi từ đó khi nghe quen dần rồi giới trẻ sẽ lựa chọn đâu là giọng ca của mình.

Nếu ko có ca sĩ ĐVH thì nhạc xưa cũ sẽ vẫn mãi chỉ có mấy ông già, khi lớp già đó nhảy lên bàn thờ ngồi thì dòng nhạc đó cũng đi vào dĩ vãng. Yêu âm nhạc thì phải làm sao cho nó sống mãi chứ ko phải lấy làm của riêng mình.

Like
    828
    Nhưng hát cái kiểu như hắn thì không bằng giết nhạc người ta chết sớm hơn . Trước khi đến với lớp trẻ

Nhạc gì mà gào lên như người ta sắp ... bóp cổ chết đến nơi.
    Thậm chí có nhạc sĩ bên Gò vấp phản ánh gay gắt khi chị Hưng này dùng nhạc của chú ấy gào toáng lên .
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    50
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Bác TOM dở chỗ này, dù sao ĐVH cũng là 1 ca sĩ trẻ mang nhạc Xưa Cũ đến với giới trẻ. Như em thì mới chỉ là tay ngang nghe nhạc Xưa Cũ nghe giọng của mấy ca sĩ lớn tuổi thấy ko cảm tình, vẫn thích nghe các giọng ca trẻ như Như Quỳnh, Ngọc Lan hơn. ĐVH thổi hơi hướng giai điệu trẻ vào các ca khúc Xưa Cũ, điều này làm giới trẻ dễ tiếp cận hơn, rồi từ đó khi nghe quen dần rồi giới trẻ sẽ lựa chọn đâu là giọng ca của mình.

Nếu ko có ca sĩ ĐVH thì nhạc xưa cũ sẽ vẫn mãi chỉ có mấy ông già, khi lớp già đó nhảy lên bàn thờ ngồi thì dòng nhạc đó cũng đi vào dĩ vãng.

Lần này e rằng Béc trật rồi. Thằng Đờm này làm gì được cái vinh dự phục hưng nhạc xưa, nhạc xưa thì đã có Thúy Nga, Asia, Vân Sơn, ... lo rồi. Thằng Đờm chẳng qua hết nhạc hát nên lôi nhạc xưa ra hát thôi, bài nghe được bài trớt quớt. Còn cái vụ scandal bài "Phố Đêm", nó không trả tác quyền đã đành còn đổi luôn tên tác giả. Bị phát hiện rồi cũng xuề xòa !.
    Còn về phong cách thằng Đờm mình không thích nổi, giống gay quá. Giọng ca thì hay lạm dụng gầm rú vô tội vạ. Không tôn trọng tác giả tí nào !.

Like
    20

Nếu ko có ca sĩ ĐVH thì nhạc xưa cũ sẽ vẫn mãi chỉ có mấy ông già, khi lớp già đó nhảy lên bàn thờ ngồi thì dòng nhạc đó cũng đi vào dĩ vãng. Yêu âm nhạc thì phải làm sao cho nó sống mãi chứ ko phải lấy làm của riêng mình.
    Tôi chỉ không ưa ĐVH, còn mấy nhạc sì trẻ như Phương Thanh, Mỷ Tâm, Thu Hà, Quang Dủng, Bằng Kiều họ hát nhạc củ nghe rất hay.
    Tôi chỉ dị ứng với tên ĐVH mà thôi.

Like
    289
    Em có con bạn học cùng hồi cấp 3 đẹp lắm, vẽ thì thủ khoa trường Mỹ Thuật luôn. Hôm nọ đến nhà nó chơi thấy mấy bức hình trừu tượng nó vẽ, ngồi ngắm 1 hồi chả hiểu khỉ gì hết thế là hỏi nó chỉ mình cách cảm nhận. Nó nói Hùng cứ xem và cảm nhận vẻ đẹp theo cách của mình, Đào vẽ theo cách cảm nhận vẻ đẹp của Đào, họa sĩ và người thưởng thức ko nhất thiết phải cảm nhận vẻ đẹp giống nhau.

Like
    50
    Sorry Berg nhưng mình phải đồng ý bác TOM ở điểm này. Mình nghe qua chàng Đờm hát một lần thì thề không nghe nữa. Hát gì vừa thiếu hồn, lại vừa la ré nghe muốn đập dập cái dĩa.

Không có ĐVH thì nhạc cũ sẽ theo mấy ông già lên bàn thờ ư? Không chắc. Có khi nào nghe thử giọng trầm ấm (và trẻ) của Trần Thái Hòa chưa?

Tuy nhiên mình cũng không thích nhiều ca sĩ muốn cho có vẻ "cổ điển" thì lại hát giọng kim, giọng mũi, nghe muốn nín thở sợ ca sĩ bị tắt hơi.

Like
    289
    Hehe, em có gì sai mọi người cứ thoải mái sửa dùm, thậm chí phải gọi là may mắn mới được mọi người góp ý. Trên này có nhiều khi em bảo vệ ý kiến mình rất dữ nhưng điều đó ko có nghĩa là em cố chấp, em chỉ thấy cái nào hợp lý thì bảo vệ thôi. Chứ ko phải cứ ai nói gì mình cũng ừ là hay vì nó hời hợt lắm, ngược lại dù người ta đã phân tích mình sai rành rành mà cứ ko chịu thì lại là cố chấp, ngu muội. Thôi em ko làm loãng ko khí nhạc của mọi người nữa :P.

Like
    828
    Em có con bạn học cùng hồi cấp 3 đẹp lắm, vẽ thì thủ khoa trường Mỹ Thuật luôn. Hôm nọ đến nhà nó chơi thấy mấy bức hình trừu tượng nó vẽ, ngồi ngắm 1 hồi chả hiểu khỉ gì hết thế là hỏi nó chỉ mình cách cảm nhận. Nó nói Hùng cứ xem và cảm nhận vẻ đẹp theo cách của mình, Đào vẽ theo cách cảm nhận vẻ đẹp của Đào, họa sĩ và người thưởng thức ko nhất thiết phải cảm nhận vẻ đẹp giống nhau.
    May mà chú chưa thấy ảnh anh vẽ lên tường . Nếu anh nói, "anh vẽ có cái đẹp riêng của anh. Không nhất thiết phải giống Ác kền vẽ mới đẹp".

Chịu nổi hông !!!!

Nói gì thì nói, anh vẫn không chịu nổi cái kiểu CHị Đờm này thể hiện các ca khúc. Có vẻ như nó làm bài nhạc của người ta. Hắn còn dám huênh hoang :" Phải hát nhiều loại nhạc. Để trở thành.... huyền thoại" .. Lìu mịa!! láo !
    www.xdata.vn

Dịch Vụ Lưu Trữ Máy Chủ Tốt Nhất Tôi Đã Chọn

Like
    50
    Thôi, đang nói chuyện nhạc xưa, post tiếp bài không thôi loãng.

Suối Tóc
    Văn Phụng

Hình lụm được ở báo du lịch. Len ơi nếu là hình của Len thì xin phép

Tìm cho thấy liễu xanh xanh lả lơi
    Hay đi tìm dòng suối tóc trên vai
    Ghi trong khóe mắt u hoài hình bóng ai
    Tôi với em một đêm Thu êm ái.

Người em gái đứng im trong hồi lâu
    Tôi ngập ngừng lòng muốn nói đôi câu.
    Xin cho suối nước non ngàn tìm đến nhau.

Như chúng ta đôi lần hàng gắn thương yêu.
    Tôi muốn đưa em qua miền giòng núi xanh.
    Chúng ta cùng thăm con suối dịu êm.

Nhưng thiên nhiên không êm như tóc huyền.
    Nhưng Thu qua không trong như đôi mắt em.

Lòng tôi muốn viết lên đôi vần thơ.
    Hay cung đàn cùng nét bút tranh hoa.
    Xin em biết nhé cho tình hai chúng ta.
    Trong ý thơ, cung đàn và suối tóc mơ.

Trang 7 / 55 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết