PDA

View Full Version : Google không index hết từ khóa trong tiêu đề

jacklam86
25-10-2011, 14:11
Chào các bạn

Trang của mình: http://www.daithienson.com/tu-van-du-hoc-singapore.aspx có tiêu đề là: "Du hoc Singapore, tư vấn du học Singapore, Thủ tục du hoc Singapore" nhưng tại sao khi search thì chỉ thấy có mỗi từ "du hoc singapore".

Cao thủ nào biết thì giải thích giúp với.

Bean.it90
25-10-2011, 14:19
bạn có đang làm seo ko. đây thường là cảnh báo của google khi bạn tập chung làm quá mạnh

jacklam86
25-10-2011, 14:40
bạn có đang làm seo ko. đây thường là cảnh báo của google khi bạn tập chung làm quá mạnh

Điều này có nghĩa là sao hả bạn? Bạn có thể giải thích rõ hơn được không? Mình đang SEO cho trang này với từ khóa du hoc singapore

ceogroup
25-10-2011, 14:57
"cảnh báo của google khi bạn tập chung làm quá mạnh" là sao hả bác? bác giải thích rõ hơn được không?

langtuhan
25-10-2011, 15:09
Mình thấy của bạn vẫn lên đầy đủ mà:
Du hoc Singapore, tư vấn du học Singapore, Thủ tục du hoc ... ( những dấu ... còn lại là google chỉ nhận title 65 ký tự thôi)

jacklam86
25-10-2011, 16:22
Mình thấy của bạn vẫn lên đầy đủ mà:
Du hoc Singapore, tư vấn du học Singapore, Thủ tục du hoc ... ( những dấu ... còn lại là google chỉ nhận title 65 ký tự thôi)

Vậy ah. Sao mình search thì mình chỉ thấy có như vậy thôi. Mình copy lại khi search Google như sau:

du hoc singapore
www.daithienson.com/tu-van-du-hoc-singapore.aspx
Tư vấn du học Singapore uy tín, hướng dẫn làm thủ tục du học Singapore, đảm bảo tỷ lệ Visa du học Singapore cao, xin học bổng du học Singapore.

greenreaper
25-10-2011, 16:38
Bác bean đâu roài, để phát comment làm càng thêm khó hiểu, kiến giải clear tí đi bác. Bên từ khóa mình làm cũng có trang top 1 y như của chủ thớt, title để dài 1 tràng lập lại từ khóa "thiết kế nội thất đẹp" 3 lần, title hiển thị trên Gg search cũng chỉ có thiết kế nội thất đẹp. Cũng đang làm lạ cái này.

jacklam86
25-10-2011, 17:00
Bác bean đâu roài, để phát comment làm càng thêm khó hiểu, kiến giải clear tí đi bác. Bên từ khóa mình làm cũng có trang top 1 y như của chủ thớt, title để dài 1 tràng lập lại từ khóa "thiết kế nội thất đẹp" 3 lần, title hiển thị trên Gg search cũng chỉ có thiết kế nội thất đẹp. Cũng đang làm lạ cái này.

Cái này có phải do thuật toán Google không nhỉ? Tại sao có trang index hết mà có trang lại chỉ index có chừng đó thôi. Các từ khóa: "du hoc uc, du hoc my" đều có tình trạng tương tự như vậy. Còn từ khóa "du hoc" link vào trang chủ thì được index tất cả. Mọi người nghiên cứu thử xem lý do từ đâu?

vnmediazone
26-10-2011, 09:21
Mình bị kiểu này cách đây 3 tháng rồi, lâu lâu GG nó lại thay đổi cho phát (không đầy đủ với title của site) :D

langtuhan
26-10-2011, 09:38
Google ưu tiên cao nhất từ khóa đâu tiên, nên bác chủ chủ top cũng không phải lo ngại quá :)

bionetvn
26-10-2011, 09:50
Chuyện này với GG là bình thường nên không cần quá lo lắng.

Rao.Vặt.Của Tui
26-10-2011, 09:51
Đặt tiêu đề trong phạm vi hiển thị thôi - đặt tiêu đề dài quá cũng ko có lợi gì

hotbig
26-10-2011, 10:44
Đặt tiêu đề trong phạm vi hiển thị thôi - đặt tiêu đề dài quá cũng ko có lợi gì

Mình đồng ý với bạn, tiêu đề nên ngắn gọn, xác tích bao trọn nghĩa, còn nội dung sẽ chi tiết hơn của tiêu đề!

jacklam86
26-10-2011, 17:43
Thường tiều đề mà dài quá thì Google vẫn index đến mức giới hạn, còn lại sẽ ... mà đăng này ko vậy. Cái tiêu đề của trang chủ thì vẫn index đầy đủ.

thucphamsach
27-10-2011, 08:52
ôi thuê xèng mình làm lên ngay, đảm bảo 45 ngày lên tốp 10, ko lên ko lấy xèng
mình chẳng thấy ai hiểu google hơn mình nhất là với con bọ tìm kiếm mới gàn đây mà bàn dân thiên hạ gọi là panda hay palda gi đó

jacklam86
27-10-2011, 10:28
ôi thuê xèng mình làm lên ngay, đảm bảo 45 ngày lên tốp 10, ko lên ko lấy xèng
mình chẳng thấy ai hiểu google hơn mình nhất là với con bọ tìm kiếm mới gàn đây mà bàn dân thiên hạ gọi là panda hay palda gi đó
Chào bác

Cho em hỏi bác làm từ du hoc singapore giá báo nhiêu. Nếu tiện bác báo giá cho em từ này với
sim so dep.( http://tongkhosim.com/)