Trang 3 / 21 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 206
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi ln35-3 View Post
    Mún làm thầy trước tiên phải làm thợ cái đã
    Mình còn 1-2 tuần nữa sẽ đi làm thầy tụi bên : thầu xây dựng, tụi bên giám sát, tụi thợ hồ , tụi phụ hồ... từ nhỏ đến giờ mình chưa bào giờ đụng đến ba cái nghề như thế. sao lại nói cái câu "Mún làm thầy trước tiên phải làm thợ cái đã" ???

Mình thích tính của bạn phu1986nmp , rất có ý chí. Không như 1 số đừa trong này, rớt ĐH đi học nghề hay TRUNG CẤP biện hộ cho cái sự học "thấp kém" của mình là "ĐH không phải là con đường duy nhất".

Vân nó không phải con đường duy nhất, nhưng nó là con đường nhanh nhất đưa bạn đến thành công.

p/s: Nói thêm nhá: Đừng nghe lời bọn tư vấn tuyển sinh trên TV, đem hình tượng học NGHỀ hay TRUNG CẤP lương tháng tính bằng dollars ra dụ khị thí sinh. Tụi bạn cấp 3 tớ học nghề và TRUNG CẤP ra, nhìn lương tháng mà đói...

Like
    0
    Nếu tôi là phụ nữ thì tôi sẽ đi thi Hoa Hậu. Trượt tốt nghiệp PTTH còn thi được cơ mà
    http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2008/09/3BA06274/

Like
    0

Thông tin Đại học hay không đại học có gì khác nhau ?

Học đại học cũng tốt nhưng không phải tất cả không học đại học không chết được. Không học đại học vẫn giàu vẫn vui vẻ có sao đâu.Tôi học đại học ra trường rồi tôi thấy nhiều người vào học đại học rồi bê tha nhụt chí lắm chủ yếu ta có chí hay không thôi.Bạn nào không đậu được đại học chính quy thì tìm trường tư nào đó mà học hay trung cấp cũng dc .Chủ yếu ta kiếm cái môi trường tiếp xúc bạn bè .... thôi.Khi có bạn bè và học được kinh nghiệm từ những tiếp xúc đó thì ta làm gì cũng được.Còn ai mà thấy quá nuối tiếc với cái trường mình thì ko vào dc thì đợi khai giảng xong rồi đó cứ xông vào mà ngồi nghe giảng không ai cấm đâu chỉ có tội không dc cấp bằng thôi.
    :-d bạn bè tôi đa số không học đại học nhưng tôi thấy họ vui vẻ và giờ nhiều tiền lắm có khi còn thành công hơn nhiều người học thành đạt ( không tính những tên SV bê tha nhé )
    Cuộc sống của chúng ta không nhiều thời gian tốt nhất ta hãy tự tìm cho mình những công việc yêu thích mà vẫn đủ sống thế thôi và đừng để hối tiếc vì không làm dc điều mình thích

Chân trời rộng mở. Ngủ đâu là nhà, ngã đâu là giường ..z..Z..z..
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi VinaSPY View Post
    Mình còn 1-2 tuần nữa sẽ đi làm thầy tụi bên : thầu xây dựng, tụi bên giám sát, tụi thợ hồ , tụi phụ hồ... từ nhỏ đến giờ mình chưa bào giờ đụng đến ba cái nghề như thế. sao lại nói cái câu "Mún làm thầy trước tiên phải làm thợ cái đã" ???

Mình thích tính của bạn phu1986nmp , rất có ý chí. Không như 1 số đừa trong này, rớt ĐH đi học nghề hay TRUNG CẤP biện hộ cho cái sự học "thấp kém" của mình là "ĐH không phải là con đường duy nhất".

Vân nó không phải con đường duy nhất, nhưng nó là con đường nhanh nhất đưa bạn đến thành công.

p/s: Nói thêm nhá: Đừng nghe lời bọn tư vấn tuyển sinh trên TV, đem hình tượng học NGHỀ hay TRUNG CẤP lương tháng tính bằng dollars ra dụ khị thí sinh. Tụi bạn cấp 3 tớ học nghề và TRUNG CẤP ra, nhìn lương tháng mà đói...
    vào đây ăn nói linh tinh, hàm hồ, có ác cảm với bọn tư vấn tuyển sinh thì ra chỗ khác mà nói, muốn nhận xét người khác phải xem trình độ mình đến đâu đã

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thanhsoros View Post
    vào đây ăn nói linh tinh, hàm hồ, có ác cảm với bọn tư vấn tuyển sinh thì ra chỗ khác mà nói, muốn nhận xét người khác phải xem trình độ mình đến đâu đã
    Mình đâu nhận xét những người trình độ bằng mình hay hơn. Chỉ nhận xét ai thi rớt ĐH thôi ( thi rớt có nhiều loai, rớt do không đủ điểm chuẩn của Bộ, rớt do không đủ điểm chuẩn của trường... và cái mình nói là bọn dưới điểm sàn đó )...

Like
    0
    Quan trọng là học thế nào và làm được gì, thời buổi này mà bày đặt khen thầy với chê thợ. Không có thợ thì làm thầy ai. Khối đứa ĐH muốn làm thợ cũng không được chứ ở đó mà đòi làm thầy. Thợ có cái giỏi, cái hay của họ ta vẫn phải học lại họ. Nhớ hồi thực tập gặp bác thợ vui tính nói còn hay hơn mấy cái lý thuyết trong trường, nhờ đó mà học thêm nhiều kinh nghiệm cả trong công việc lẫn vốn sống. Muốn thành công ngoài học tập chăm chỉ trong trường còn phải biết cách học từ cuộc sống, ai cũng có cái cho ta học.

Đường đến thành công nhanh hay chậm là do mình có biết cách đi và có quyết tâm đi hay không. ĐH như con đường quốc lộ tráng nhựa thẳng tắp, còn các con đường khác như đường làng đất đỏ lòng vòng, mấp mô. Nhưng được đi quốc lộ mà cứ thủng thẳng đi bộ thì cũng đến đích sau thằng đi đường làng biết chạy xe máy. Vì vậy đi con đường nào cũng được nhưng phải biết đi xe máy (nhớ đội mũ bảo hiểm để tránh tai nạn dọc đường vì đi quốc lộ cũng có chỗ rải đinh đó)

Like
    0
    mấy cái thằng mới học đc cái bằng ĐH đã cho rằng ta đây tài ta đây giỏi như eck ngồi đáy giếng ,ăn nói thọc mạch ,cả lớn ra đời cũng chả làm đc gì lớn lao

Like
    5
    Quote Được gửi bởi VinaSPY View Post

Đại học ko phải là con đường duy nhất đi đến thành công, nhưng sẽ là duy nhất nếu bản thân ko có ý chí .

Ko đậu ĐH, nhưng vẫn có ý chí tìm tòi học hỏi, thì tương lai ko bao giờ khép lại. Nhưng với những người tự thủ dâm tinh thần ko cần ĐH cũng kiếm tiền được mà lại chẳng chịu học hành nghiên cứu tiếp thì cả đời cũng vẫn là con số 0 .

em nói đúng ko bác SPY .

"Mún làm thầy trước tiên phải làm thợ cái đã"
    để hiểu được vị trí của người thợ, lúc đó mình mới biết xử lý tình huống và đối đãi với cấp dưới. 1 điều đáng học lắm đó bác . Lúc bác đi thực tập chẳng phải cũng làm "thợ" cho người khác sao . Hay bác chưa đi thực tập bao giờ o.O??

Like
    0
    Học ngoài đường ngoài chợ dễ lại hơn cả học đại học ấy chứ

Like
    0

Vui lắm !

em trích tý lí lịch của mình(cũng từng trượt DH), các pác tham khảo, biết đâu có pác lại chung ý tưởng với em :
    Trượt DH -> học CNTT của bên DH QG HCM (hệ đào tạo từ xa thôi) để giải quyết tấm bằng -> cày món quản tri mạng trên PNH nên cũng không thấy cũng không khó xin việc lắm.
    Tại quản trị mạng giờ cũng đang phát triển ầm ầm và cũng rất nhiều nơi tuyển, em cũng nghiên tham khảo rất nhiều các nghề trong nganh CNTT như :
    1. kỹ hệ thống
    2. kỹ sư mạng
    3. kỹ sư lập trình _phần mềm
    em chọn mạng vì phù hợp với kinh tế gia đình lúc đấu tư học và học cũng không quá khó hay đòi hỏi nhiều trình độ đầu vào như 2 cái còn lại.
    sau nay nếu có khả năng thi học thêm để làm thêm cả về hệ thống cũng được. em có sao nói vậy, mong các pác không chê cười.
    Nếu pác nào cần tài liệu về mạng, em cũng có 1 ít, pm để em sent cho
    ---------------
    YM: phamhai8386
    email: phamhai8386@gmail.com

Trang 3 / 21 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết