View Poll Results: Bạn đã từng sử dụng (quản trị, cài đặt) CMS nào chưa?

Voters
72. You may not vote on this poll
  • Chưa từng

4 5.56%
  • Wordpress

58 80.56%
  • Drupal

21 29.17%
  • Joomla

41 56.94%
  • Khác

14 19.44%
Multiple Choice Poll.
Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 61
    Like
    105
    Quote Được gửi bởi sonlam.com View Post
    Bản đánh giá này đã hơn 1 năm rồi, bây giờ mình nghĩ tình thế đã khác, joomla đi lên trong khi wp không thay đổi nhiều, về seo thì bây giờ joomla mình thấy còn thuận tiện hơn wp. Vì thế mình quyết định dùng joomla cho trang của mình www.sonlam.com
    Quote Được gửi bởi longfan View Post
    Không có gì là mãi mãi cả, bởi vì trái đất hình tròn, vạn vật đều có điểm bắt đầu và kết thúc là 0.

Joomla từng là Open Source CMS được ưa chuộng nhất, giờ thì sao? => WORDPRESS
    ...... và còn nhiều nữa.
    Thế tóm lại ở VN bây giờ cái nào được ưa chuộng nhất?

Nhưng nhìn vào poll này (giờ mọi người vẫn poll) thì:

Wordpress
    79.07%

Joomla
    55.81%

Drupal
    30.23%
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    4
    Quote Được gửi bởi alone_hero View Post
    Theo tôi bạn sai lầm hoàn toàn, cái sai lầm chung của nhiều bạn gốc kỹ thuật, lập trình ảnh hưởng nặng nề. Điều quan trọng là họ tạo ra nền tảng có trải nghiệm tốt, hệ sinh thái tốt, được ủng hộ của nhiều người vì chính trải nghiệm và hệ sinh thái đó sinh ra.

Đó mới là tư duy sâu xa, lâu dài và rộng lớn (đôi khi rất đơn giản đâu phải phức tạp hóa vấn đề như cách tư duy nhiều bạn học lập trình đúng không)
    Bạn hãy xem kỹ lại bài viết của tôi rồi hãy nói đúng hay sai nhé.
    Đúng chất lượng không bằng số lượng, trong kỹ thuật lập trình tôi chỉ xem tác giả WP là một thằng nhóc nhưng về góc độ kinh tế và sức ảnh hưởng của WP đối với xã hội thì tôi thậm chí không bằng 1 thằng nhóc khi so sánh với tác giả WP.
    Trong đoạn bôi đậm trên tôi đã bao hàm luôn cả những gì bạn liệt kê ra rồi "hệ sinh thái, ủng hộ, trải nghiệm... " hay bất cứ điều gì đi nữa đều nằm cả trong "sức ảnh hưởng của WP đối với xã hội".

Thật ra tôi chả muốn đính chính nhưng thấy bạn ăn nói theo kiểu bác học mà thật ra không biết bạn có hiểu những gì mình nói hay không nữa.

Kết thúc nhé.

Like
    10
    Quote Được gửi bởi trumdkny View Post
    drupal có vẻ được đánh giá cáo, giá click gấp đôi 2 chú kia
    Giá click là thế nào hả bác??? giá click trên trang chủ Drupal hay giá click trên trang xây dựng dựa vào Drupal

Like
    3
    Đã sử dụng cả 3: wordpress là đầu tiên, Joomla thứ 2, Drupal gần đây nhất. Nói thiệt sau khi tiếp xúc với drupal cả về mặt người dùng và coder mình thà quay lại với Wordpress hoặc Joomla chứ ko làm với Drupal nữa.

Đây là site mình xài Drupal khoemoingay[.]vn. Nó ngốn bao nhiêu là chi phí, từ coder cho đến server

Like
    4
    Drupal khi được phát triễn đã hướng đến đối tượng là enterprise rồi, độ an toàn và khả năng mở rộng của Drupal thì 2 thằng kia không sánh nổi đâu. Tuy nhiên đề phát triển 1 application dựa trên Drupal thì trình độ kỹ thuật cũng không phải tay mơ, tóm lại nó không phù hợp với những người thích mì ăn liền. End

Like
    1
    Còn Magento thì sao nhỉ ?
    Thiết kế Wordpress Skype: tung .tnt .1988 liền!

Like
    21
    Drupal code phải pro mới làm ăn được
    PreWpThemes(dot)Com<--Site Review Theme WP

Like
    27
    Quote Được gửi bởi thanhtungtnt View Post
    Còn Magento thì sao nhỉ ?
    Magento chuyên dụng cho shop.
    nhưng phải shop cỡ bự kia
    chơi Magento rất tốn kém

Like
    0
    Quote Được gửi bởi lovedomains View Post
    Drupal code phải pro mới làm ăn được
    Những cái khác thì không phải là Pro sao bạn. Drupal đúng là phức tạp hơn các thứ còn lại, nhưng chưa chắc là nền tảng tối ưu nhất.

Việc Pro có nên chăng xét theo khía cạnh ứng dụng làm gì, và làm việc có chuyên nghiệp hay không. Riêng mình tùy dự án khác nhau, với những dự án tầm trung, và nhỏ thì Wordpress là lựa chọn hàng đầu, dự án lớn (tầm cỡ tập đoàn) thì cần có CMS riêng, hoặc kết hợp khéo léo các công nghệ cũng như các framework nổi tiếng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi iqwebvn View Post
    Những cái khác thì không phải là Pro sao bạn. Drupal đúng là phức tạp hơn các thứ còn lại, nhưng chưa chắc là nền tảng tối ưu nhất.

Việc Pro có nên chăng xét theo khía cạnh ứng dụng làm gì, và làm việc có chuyên nghiệp hay không. Riêng mình tùy dự án khác nhau, với những dự án tầm trung, và nhỏ thì Wordpress là lựa chọn hàng đầu, dự án lớn (tầm cỡ tập đoàn) thì cần có CMS riêng, hoặc kết hợp khéo léo các công nghệ cũng như các framework nổi tiếng.
    Đao to búa lớn nhỉ
    Làm sao biết ứng dụng có chuyên nghiệp hay ko bợn?
    Dự án thế nào là nhỏ, thế nào là to?
    Cứ cỡ tập đoàn là dự án lớn hả bạn ?
    Tại sao lại cần CMS riêng? Dùng CMS có sẵn "nổi tiếng" ko đc ah?
    Mình dùng CMS riêng có được ko? Mấy cái "nổi tiếng" mình chả biết cái nào?

Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết