Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 66
    Like
    176
    Em cũng như chủ thớt, Em học năm 3 thì nghỉ, làm bố mẹ buồn lòng, Em cũng buồn lắm, những nghĩ đi cũng phải nghĩ lại, so với bạn bè học cùng Em , thu nhập của Em vẫn hơn các bạn tốt nghiệp loại khá, thu nhập Em không nhiều, chỉ khoảng 5-6tr/ tháng, bạn bè cùng học với Em nhiều người chỉ 2-3tr. Nhưng khi gặp họ, Em vẫn thấy sao sao ấy, cảm thấy không bằng họ

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    1
    Bác cứ yên chí là bây giờ các công ty tư nhân họ cần người có tài chứ bằng cấp chỉ là vật ngoài thân thôi, )
    Nếu bác mà vào nhà nước thì mới phải lo vấn đề bằng cấp.
    Mà có bác ở trên nói mua thêm cái bằng, vừa mới hôm qua em xem có tin đăng điều tra ra một ổ làm bằng giả đấy, ). bác cứ cẩn thận

Like
    23
    Vẫn biết là không cần bằng thì vẫn làm việc được, nhưng bác phải có cái gì để chứng minh chứ vì khi tuyển dụng họ đâu biết bác là ai. Cái bằng thật sự ko quan trọng khi làm việc với tư nhân or nước ngoài vì họ đặt năng lực nên hàng đầu, cái bằng chỉ là vào vé gửi xe để vô phỏng vấn thôi, mà ko có vé để vào vòng gửi xe thì làm sao vô được ! nên tốt nhất là lận lưng một cái để xin việc bác ạ !

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Gà Còm View Post
    Vẫn biết là không cần bằng thì vẫn làm việc được, nhưng bác phải có cái gì để chứng minh chứ vì khi tuyển dụng họ đâu biết bác là ai. Cái bằng thật sự ko quan trọng khi làm việc với tư nhân or nước ngoài vì họ đặt năng lực nên hàng đầu, cái bằng chỉ là vào vé gửi xe để vô phỏng vấn thôi, mà ko có vé để vào vòng gửi xe thì làm sao vô được ! nên tốt nhất là lận lưng một cái để xin việc bác ạ !
    Mình thấy bác này nói có vẻ hợp lý, tuy các cty tư nhân và nước ngoài cần trình độ hơn là bằng cấp. nhưng mấy cty nhìn thấy hồ sơ k có bằng cấp mà gọi phỏng vấn?????

Like
    4
    mình thấy bạn cứ tiếp tục nên theo con đường bạn đã chọn, nhưng thực sự là k có bằng cấp thì mệt đó

Like
    2
    nói chung theo mình không có bằng cấp thì khó làm được chuyện lớn. nhưng cố gắng thì ok hết

Like
    2
    không nên nói thế. mỗi người một ược mơ

Like
    2
    cố lên bạn ơi. cố gắng là ok

Like
    0
    Có một câu nói của một anh trên facebook : "Ai cũng muốn nghĩ học để thành BillGates, nhưng họ Biu (Build) được thì ít, mà Gây (họa) thì nhiều".

Like
    0
    Em gửi portfolio cho anh nhé: thanh.pham@saigontechnology.vn
    Vứt mấy cái bằng đi cho anh!
    Nếu quả thật skill của em như em nói, bên anh sẽ có đãi ngộ xứng đáng!

12. Thành viên Like bài viết này:

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết