Trang 22 / 23 FirstFirst ... 171920212223 LastLast
Hiển thị kết quả từ 211 đến 220 / 221
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi tcst View Post
    Mấy topic loại này sao cứ lập lại hoài? Lúc đầu thấy cái nào là đập cái nấy, giờ phát chán, mỗi năm cứ có các em vào ĐH là lại lập cái topic thế này. Đến nỗi giờ chẳng buồn viết lại. Link topic ~trường IT Pro(lúc trước do ga mo lập ra), bác edogawa có kêu chảnh thì em chịu, chỉ là tham gia topic thôi.

http://www.ddth.com/showthread.php?t=214259
    Ack, đang thi Olympic trên trường(thi lấy điểm rèn lyện ^^), tự nhiên có linh cảm, lên đây thấy ông gọi tên tui ^^. Tui đâu có kêu chảnh đâu zzz, chỉ nói là trước giờ KHTN có tiếng như vậy đâu phải chỉ có CTT, đúng hok ^^.

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi ituns View Post
    Hiện nay ở nước ta hầu như trường đh nào cũng có khoa CNTT ( ko tính mấy trường tuyển đầu vào khối C nhá). Vậy chất lượng sv IT ở các trường như thế nào? Trường nào đào tạo pro nhất?

Các bác tham gia cho ý kiến nhá
    Tớ nghĩ là trường nào mà khi bạn chưa học bạn sẽ nghĩ nó là PRO.
    Còn khi bạn học rồi thì bạn sẽ nhận ra nó là "CỦ CHUỐI"

Chiêm nghiệm thì trường nào có đầu vào cao thì SV có vẻ chịu học, chịu tìm tòi và vì thế có vẻ sẽ khá hơn, đầu vào thấp thì ... học dốt ngu lâu khó đào tạo mà

Tất nhiên giáo trình, phương pháp đào tạo và chất lượng giảng viên là yêu tố ko thể thiếu nhưng chất lượng SV mới là yếu tố quyết định. Ít ra là trong ngành IT.

1 vài ngu ý

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietnamx View Post
    Tớ nghĩ là trường nào mà khi bạn chưa học bạn sẽ nghĩ nó là PRO.
    Còn khi bạn học rồi thì bạn sẽ nhận ra nó là "CỦ CHUỐI"

Chiêm nghiệm thì trường nào có đầu vào cao thì SV có vẻ chịu học, chịu tìm tòi và vì thế có vẻ sẽ khá hơn, đầu vào thấp thì ... học dốt ngu lâu khó đào tạo mà

Tất nhiên giáo trình, phương pháp đào tạo và chất lượng giảng viên là yêu tố ko thể thiếu nhưng chất lượng SV mới là yếu tố quyết định. Ít ra là trong ngành IT.

1 vài ngu ý
    Đúng là ngu ý thật.

Giáo dục tân tiến thường siết đầu ra chứ không siết đầu vào. Đằng này cứ siết đầu vào thì chịu rồi.

Dại gì đúng không?

Tuyển sinh toàn thằng giỏi, giỏi thì dạy nó cũng đỡ mệt hơn => thầy nhàn => nhàn cư vi bất thiện => truyền cho học viên + sinh viên luôn cái bất thiện đó.

Đến bao giờ Việt Nam mới có được tư tưởng gọi là "thị trường giáo dục" hay "giáo dục thị trường" nhỉ? Nền giáo dục sau bao nhiêu năm vẫn còn nằm trong vòng "bao cấp" mà thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi quocanh08 View Post
    Đúng là ngu ý thật.

Giáo dục tân tiến thường siết đầu ra chứ không siết đầu vào. Đằng này cứ siết đầu vào thì chịu rồi.

Dại gì đúng không?

Tuyển sinh toàn thằng giỏi, giỏi thì dạy nó cũng đỡ mệt hơn => thầy nhàn => nhàn cư vi bất thiện => truyền cho học viên + sinh viên luôn cái bất thiện đó.

Đến bao giờ Việt Nam mới có được tư tưởng gọi là "thị trường giáo dục" hay "giáo dục thị trường" nhỉ? Nền giáo dục sau bao nhiêu năm vẫn còn nằm trong vòng "bao cấp" mà thôi.
    Đã là IT mà bạn lại nói trò giỏi thì thầy nhàn haha, dạy mấy thằng ngu mới là nhàn đó.

Mà bạn có bít IT là zì hok cái đã

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mà ở đây chủ topic chỉ là tham khảo ý kiến trường nào ở Việt Nam hiện nay thì SV "khá" nhất, có ích nhiều cho những bạn trẻ muốn học ngành CNTT chọn cho đúng chỗ trong "mớ bòng bong" hiện nay. Cũng có ích nhiều cho những nhà tuyển dụng nhân sự.

Bạn muốn làm giáo dục tân tiến hay thị trường giáo dục thì đi mà ý kiến với mấy bác "ngồi ở trên" ấy , hãy làm 1 cách thiết thực chứ đừng chê bai và đưa ra những ý kiến ko mang tính xây dựng như thế.

p/s: Sao cậu giống mấy ông sếp cũ của tớ, lúc nào cũng chỉ biết "chê" người khác. Nhưng khi sếp lớn yêu cầu đưa ra giải pháp để khắc phục thì lại ... TỊT.
    Được sửa bởi vietnamx lúc 00:04 ngày 06-11-2008 Reason: Bổ sung bài viết

ln35-3 Guest
    Quote Được gửi bởi quocanh08 View Post
    Đúng là ngu ý thật.

Dại gì đúng không?

Có 2 điều muốn nói ở đây
    1.Đầu vào siết chặt,tuyển những đứa giỏi để làm gì,để tăng chất lượng giáo dục tại trường đó,chứ nếu đầu vào thả lỏng,bao nhiêu điểm cũng vào được thì trường đó chắc cũng chẳng có gì đặc biệt rồi
    2.Bác kêu học giỏi thầy nhàn em xin thưa với bác là cẩn thận bị người ta chửi ngu đó,chưa kể bác đề cập cả những cái không ăn nhập đâu vào đâu hết"thầy nhàn => nhàn cư vi bất thiện => truyền cho học viên + sinh viên luôn cái bất thiện đó."
    P/S:như bác sonck... nói đó.chúng ta không đủ tư cách cũng như trình độ để đi nhận xét những cái như thế

Like
    0
    chúng ta không đủ tư cách cũng như trình độ để đi nhận xét những cái như thế , hãy nhìn vào thực tế KHTN và BK 2 trường ĐH công lập cơ hội ra trường có việc làm cao,dân lập thì mình thấy có Hoa Sen,các bác ko học đại học thì chê đại học , các bác học đại học thì ngược lại tâm lý là thế nhưng chủ yếu các bác học thế nào nữa sv của KHTN và BK đầu vào lấy điểm cao điều đó cho thấy họ chịu học hơn đúng không nào,nhưng nghe thấy mình nói vào thì vậy nhưng ra thì được 1 số ít thôi "leo lên cây dừa thì dễ tuột xuống mới khó,hái được quả thì có lẽ khó hơn" hihi ý kiến của mình đừng chê bai ai cả,cười người hôm trước hôm sau người cười.thống nhất với bác Sonk "chúng ta không đủ tư cách cũng như trình độ để đi nhận xét những cái như thế " em thì có câu này "Vịt con mà đòi bơi đại dương" . Chúng ta hãy tự xem xét trình độ của chúng ta thì tốt hơn cả.

Like
    0
    ĐH Công Nghệ Thông Tin ĐH QG tp HCM thì sao nhỉ?

Like
    0
    Hehe, tất nhiên là BKHN
    mọi ý kiến phản đối đều là ngu xuẩn [sr]

Like
    2
    Quote Được gửi bởi thaivinhhuy View Post
    hix, bạn học Q8 bên NIIT àh, vậy mà mình tưởng bạn cứ nhj7 đi làm rồi ấy, thấy những kiến thức của bạn rất khá, mình học Q5 rồi, nhj7ng trình độ còn kém quá, giáo trình ở NIIT mình thấy rất ít những môn về lập trình, chỉ dạy có mỗi java ở Q4 và javascript, còn lại đến Q7,8 mới gặp lại mây cái lập trình.

mình cảm thấy học bên NIIT có vấn đề, ai nghĩ sao thì tùy nhưng đó là lời nói thật của mình, bởi thế từ hồi tháng trước mình đang tự mua sách rèn cái C#, hix, hy vọng sẽ khá hơn.
    Qt5 học Lập trình Shell Linux, QT6 học XML, UML . Không phải lập trình à? Học NIIT mà ko biết, lại còn đi bêu xấu - rõ xấu hổ.

Quote Được gửi bởi trantaiDW View Post
    Nói chung thì học ở Đại học Công Nghệ va BK (Nói ở miền Bắc) là tốt nhất. Vì:
    - Đầu vào đều là những học sinh khá giỏi cả, tư duy nói chung tốt.
    - Giáo viên trong trường toàn giỏi cả (Ông nào cũng đầu to, hói lên hói xuống)
    - Dạy kiến thức nền tảng tốt, cái này mấy trường nước ngoài như Aptech, NIIT... không thể có. Khi có tư duy và nền tảng tốt thì học cái gì trả được.
    Muốn đưa Việt Nam phát triển được phải có một cái nền vững chắc, giống như xây một cái nhà, muốn xây cao phải có móng tốt. Chứ cứ học theo công nghệ như Aptech, NIIT... thì suốt đời đi code thuê thôi.
    Nói chung những người giỏi nhất, am hiểu máy tính nhất, nói chung là uyên thâm nhất đều học ở những trường đại học danh tiếng cả (Đại học Quốc Gia, Bách Khoa). Thử hỏi dân Aptech, NIIT... có ai biết cấu trúc máy tính ko? Biết lập trình Assembly ko? Biết 3x3=9 máy tính thực hiện như thế nào ko? Thậm chí nói phần mềm và phần cứng nhưng cũng chẳng hiểu phần mêm là gì? phần cứng là gì? Chúng nó thay cho nhau được ko? Khi nào ta dùng phần mềm khi nào dùng phần cứng, tại sao? Chứ mấy cái công nghệ Web, thiết kế Flash, Multimedia...học vài buổi là OK!
    Tóm lại, làm cái gì cũng vậy quan trọng nhất là "TƯ DUY"!!!
    Ông học ở NIIT hay Aptech rồi à mà phát biểu liều thế? Mấy cái đó quê rồi, không cần phải biết. Đại Học gì mà code thì dùng bút và vở. Test code thì test vào mắt à? )

Quote Được gửi bởi papasitinh View Post
    - Thằng Đại Học thì chê thằng Aptech, NIIT là không biết gì về cơ bản, về lý thuyết về những thứ cao xa như trí tuệ nhân tạo, xử lý ảnh ...
    - Thằng Aptech, NIIT thì chê thằng Đại Học chỉ biết lý thuyết, không biết thực hành ....
    => như vậy cả 2 bên đang chê nhau về phương pháp dạy.
    Nhưng vấn đề ở đây không chỉ ở phương pháp dạy mà còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố.
    Nếu mỗi chúng ta không biết tự lên kế hoạch, tự mày mò tìm hiểu, tư học và muốn học hỏi ... thì sẽ chẳng bao giờ khá lên được.
    Nói tóm lại: Thằng nào chả như Thằng nào ... kết quả đạt được do nỗ lực bản thân là chính.
    Quá chuẩn. Không chê vào đâu được )
    Được sửa bởi damhuymanh lúc 02:27 ngày 07-10-2009 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ituns View Post
    Hiện nay ở nước ta hầu như trường đh nào cũng có khoa CNTT ( ko tính mấy trường tuyển đầu vào khối C nhá). Vậy chất lượng sv IT ở các trường như thế nào? Trường nào đào tạo pro nhất?

Các bác tham gia cho ý kiến nhá
    mình thấy không thể so sánh trường nào dạy pro hơn dc, mà mình chỉ có thể so sánh là trường nào có ưu thế hơn thôi. Như BK mạnh về phần cứng ,còn KHTN mạnh về phần mềm. Những trường Quốc tế như AP ỏ NIIT thì mình ko biết...

Trang 22 / 23 FirstFirst ... 171920212223 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết