Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33
    Like
    0
    Mình cũng nghĩ đến vấn đề cache. Nhưng vẫn muốn hỏi các anh em trên này để tìm kiếm giải pháp tốt nhất. Còn xóa nội dung cũ thì mình ko xóa đc. Vì nội dung cũ vẫn có người search và cần đến nó. Còn SEO thì drupal đc đánh giá ngon hơn wp chứ nhỉ. Chỉ vì thằng drupal khó dùng quá nên em dùng wp. Blogspot cũng hay nhưng ngày nó cho post ít quá có 50 bài hihi. Có lẽ em cũng chuyển qua VPS.

Like
    59
    Bác chuyển qua static html ấy, ví dụ như jekyll chẳng hạn. sẽ không lo về slq hay ngôn ngữ gì phức tạp nữa. tìm kiếm & một số cơ chế lọc tham khảo thằng elastic search

Like
    8
    Quote Được gửi bởi loading ... View Post
    Bác chuyển qua static html ấy, ví dụ như jekyll chẳng hạn. sẽ không lo về slq hay ngôn ngữ gì phức tạp nữa. tìm kiếm & một số cơ chế lọc tham khảo thằng elastic search
    Bác loading... hướng dẫn thêm được không? Em cũng đang làm 1 vài trang có dữ liệu khá lớn. Dùng W3 Total Cache thì cũng khá hơn 1 tẹo thôi.

Like
    0
    Cái jekyll mình chưa thử nhưng cũng có ít tài liệu: http://paulstamatiou.com/how-to-wordpress-to-jekyll

Like
    56
    Quote Được gửi bởi lawn View Post
    3.x thì nó vẫn chỉ là blog platform.
    chú mod tập sự ạ
    Topic này không dành cho việc thảo luận về việc Wordpress có thể được dùng để xây dựng website như thế nào và khả năng của nó đến đâu nhưng cũng xin bình luận thêm.
    - Có ai nói Joomla hay Drupal là Social networking platform? Chúng ta đã thấy những gì được phát triển từ chúng?
    - Bạn lawn có thể chỉ ra những trang "tin" như định nghĩa của cậu lớn bằng wordpress.com (http://en.wordpress.com/stats/) ?

Wordpress ban đầu được phát triển như một blog platform nhưng hiện tại chúng ta hoàn toàn có thể khẳng định nó vượt xa hơn thế.

Like
    0
    auto giờ khó làm ăn rồi, quan trọng nhất là seo cơ

Like
    0
    em cũng không định auto đâu bác ạ. Chỉ là lúc đầu lấy 1 lượng dữ liệu khá khá rồi cho chạy site. Sau đó SEO cho tốt thôi. Khi có lượng user rồi thì có lẽ việc content ko còn lo nữa. Site em trên 1 triệu node nên chạy khá lâu.

Like
    18
    Mã nguồn nào cũng thế thôi, đã dùng đến MySQL thì dữ liệu lớn là phát sinh vấn đề về performance ngay. Giải pháp thì như bạn gì đã nói, chuyển bớt các data cũ sang DB archived, DB chính chỉ lưu các bài trong khoảng tgian mới nhất tính đến thời điểm hiện tại

Like
    3
    là 1 triệu bài viết ah, hay như thế nào

Like
    21
    Bó tay ! Trước hết chỉnh lại cho em cái cấu trúc url ! Để cái url có mỗi post name thế kia gì mà ko chậm

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết