Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    2

Bị xóa kênh Youtube dù video tự làm sau 10 phút tải lên. DM

Video e tự làm, tự quay, toàn giọng nói của mình. Đã bật kiếm tiền. Lúc đầu up lên chả có vấn đề gì, nhưng quên chưa gắn Watermark thế là xóa đi, làm watermark cho chính cái video đó rồi tải lên, vẫn bật kiếm tiền bình thường. Thế mà 10ph sau nó xóa luôn kênh, gửi mail về với lí do spam.

Không lẽ bây giờ youtube up lại video của chính mình khi thấy chưa hài lòng vs video trước là đã bị coi là spam, xóa luôn kênh à các bác ?
    Quote Quote

Like
    120
    Bạn đã từng có kênh khác làm Re-up ko? Re-up hàng loạt, Re-up các kiểu,..
    Tức là bạn đã từng Re-up rồi thì nó sẽ cho bạn vào diện "tình nghi" =.=

Like
    2
    Quote Được gửi bởi lvh1 View Post
    Bạn đã từng có kênh khác làm Re-up ko? Re-up hàng loạt, Re-up các kiểu,..
    Tức là bạn đã từng Re-up rồi thì nó sẽ cho bạn vào diện "tình nghi" =.=
    Không có bạn à. Mình nghĩ do mình up lại 1 video 2 lần (dù đã xóa video cũ đi) khiến nó nghĩ là spam rồi xóa luôn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Mr.Loser View Post
    Không có bạn à. Mình nghĩ do mình up lại 1 video 2 lần (dù đã xóa video cũ đi) khiến nó nghĩ là spam rồi xóa luôn
    Đấy không phải là lí do để nó xóa kênh.
    Trường hợp thứ nhất là do trước đây hoặc gần đây có reup các kiểu rồi bị nó chém, liên quan đến mail, ip...Có thì cứ nhận không phải chối.
    Trường hợp thứ hai là do IP bị vào blacklist, đổi ip là xong.
    Trường hợp thứ ba là Youtube nó điên điên, mà trường hợp này thì cùng lắm chỉ bị 1 lần, cứ vô tư làm tiếp, làm tiếp mà vẫn bị thì xem lại 2 trường hợp trên

5. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    18
    xem title hay des nó có mấy keyword như: make money, lose weight, betting thì kênh mới thì video sẽ bị auto del bay luôn kênh nha

Like
    2
    Quote Được gửi bởi Đồi Gió Hú View Post
    xem title hay des nó có mấy keyword như: make money, lose weight, betting thì kênh mới thì video sẽ bị auto del bay luôn kênh nha
    Trời, từ khóa "make money, betting" thì xóa kênh còn hiểu được chứ "lose weight" mà nó cũng xóa thì đúng là bó tay bác ạ

Like
    18
    Quote Được gửi bởi Mr.Loser View Post
    Trời, từ khóa "make money, betting" thì xóa kênh còn hiểu được chứ "lose weight" mà nó cũng xóa thì đúng là bó tay bác ạ
    những keyword này bị spam quá, kênh lâu năm thì up dc chứ mới là nó xử đẹp liền, chắc pác dính từ nhạy cảm phải ko

Like
    125
    trong video có lấy ảnh trên mạng ko (ảnh anime conan, doremon) , tiêu đề hay tag có từ khóa nhạy cảm ko (erotic baby)

Like
    36
    Vậy bị xóa do keyword á ???

Like
    2
    Quote Được gửi bởi kiemtienios View Post
    Đấy không phải là lí do để nó xóa kênh.
    Trường hợp thứ nhất là do trước đây hoặc gần đây có reup các kiểu rồi bị nó chém, liên quan đến mail, ip...Có thì cứ nhận không phải chối.
    Trường hợp thứ hai là do IP bị vào blacklist, đổi ip là xong.
    Trường hợp thứ ba là Youtube nó điên điên, mà trường hợp này thì cùng lắm chỉ bị 1 lần, cứ vô tư làm tiếp, làm tiếp mà vẫn bị thì xem lại 2 trường hợp trên
    Trước đây e chưa bao giờ reup, bị xóa kênh. Chỉ quay màn hình chơi game với chèn nhạc (trong thư viện nhạc miễn phí của YT). Lúc up lên lần đầu k sao, sau thấy quên watermark mới xóa đi, chèn vô rồi up lại thui ạ. Vừa up đc 10 ph thì bay luôn kênh. Trong email nói là spam, lừa đảo. Có thể do lí do thứ 3 r

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết