Trang 6 / 22 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 219
    Like
    86
    @hoply: Cám ơn bác hỏi thăm, chẳng làm trong du lịch nhưng 2 3 năm trước thì đi khá nhiều, sửa cái bug cũng lê thân đi. 2 năm trở lại đây kinh tế khó khăn nên cắt giảm chỉ còn ngồi trong phòng suốt ngày gọi phone.
    Bị cái tật là khoái đi ăn món đặc trưng và khoái ăn cái quái dị nên toàn lấy bản thân ra test. Đi đến đâu là há miệng ra hỏi ở đây món nào là nổi tiếng nhất và lê thân đi thử. Nhưng toàn thử ở mấy cái hàng quán lề đường nó mới thú vị.
    Hôm bữa bắt chước cha Việt Thảo ở chương trình Vân Sơn ăn thử con Chấu Chấu Nướng ở Thái Lan, cắn 1 cái xịt cái gì ra tùm lum làm vợ hổng cho hun luôn .

Nhắc đến Phở tự nhiên nhớ đến lần ăn tô phở Bát Đàn. Lúc đi đến chuẩn bị tinh thần là sẽ bị hành xác dữ lắm vì nghe bà con quảng cáo là phải xếp hàng mua rồi sau đó vừa bưng tô vừa kiếm chỗ ngồi, bữa đó trời còn mưa rả rít nữa. Làm vừa đi vừa suy nghĩ coi có đáng không nhưng rồi tặc lưỡi thử một lần cho biết. Vừa đi bộ đến đứng xớ rớ thì 2 chú bưng bê lôi ngay "qua cái quán cafe đối diện".
    Ngạc nhiên hỏi tôi muốn ăn phở chứ đâu có muốn uống nước. Một chú trả lời thì 2 bác ăn gì nói rồi vô ngồi em bưng qua. Mà thiệt, thế là ta ngồi bên quán cafe mát mẻ nhìn 2 em bưng bê đội mưa qua đó xếp hàng để mua giùm. Tiền công bưng bê đúng 5 ngàn cộng thêm tiền nước bằng giá quán bình thường. Dễ thương ghê... Nhưng ăn xong thì thấy nó cũng giông giống như Phở Hòa, chắc là do lúc đó vừa ăn vừa suy nghĩ coi 2 chú bưng bê charge mình bao nhiêu nên quên mất ngon.

Cũng ở Hà Nội, đi ăn ốc xào ở lề đường quên mất tên, lần đầu chị bán ốc nhìn xong tính 60 ngàn. Đứng dậy trả rồi 3 ngày sau quay lại ăn thì chị bán ốc vừa nhìn mình liền nói. Ôi em xin lỗi, lần trước em tính sai tiền lấy thêm của anh chị 10 nghìn. Giờ ăn gì rồi em trừ. Tự nhiên có thiện cảm tốt.

Nhắc đến ốc lại thấy ra một đặc trưng của ẩm thực Việt Nam. Chắc trên thế giới này hổng có xứ nào ăn sò ốc đa dạng bằng người Việt Nam. Sơ sơ mấy quán lề đường đã hơn chục thứ ốc, sò với vô số kiểu chế biến khác nhau. Cái nào ăn nhậu cũng bá cháy, nhắc lại thèm. Weekend đi mua vài ba con sò huyết dìa làm "sò huyết tứ xuyên" nhậu lai rai chơi

Like
    0
    bác lqkhoi nói về ốc làm em thèm quá, ở Sài Gòn có quán ốc nào ngon, rẻ và hợp vệ sinh không bác lqkhoi ơi !!!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sailemoon View Post
    bác lqkhoi nói về ốc làm em thèm quá, ở Sài Gòn có quán ốc nào ngon, rẻ và hợp vệ sinh không bác lqkhoi ơi !!!
    Ông này có ở VN đâu mà hỏi ổng.

Ở SG hả:

Ngon, rẻ, hợp vệ sinh:....... Mua vể nhà nấu đi.

Ở Hồ Kỳ Hòa có 1 quán tui hay ăn nhưng tui chỉ ăn cháo hào thôi.

Nghe nói món này ăn vô tăng cường sinh lực nên khoái: 10K 1 chén.

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi sailemoon View Post
    có đó, nhưng không phải ở SG , xuống nhà tui cách SG 70Km, trên đường xuống VT, con bé thuê phòng trọ nhà tui nhìn "ngọt nước" ra sao thì em xào ốc " ngọt nước" như vậy. Về khoản vệ sinh thì khỏi lo, tớ thấy em ngâm ốc với ớt (cho ra hết chất dơ), rồi dùng bàn chà chuyên cọ ốc chà sạch. Mà cũng rẻ, 3 anh em tôi lâu lâu về thăm nhà, ra làm 2 đĩa ốc hết tất cả có 50k mà phủ phê luôn (ai cũng thế chứ không phải chủ nhà ra ăn mà tính rẻ đâu nha)

Like
    529
    Nước ốc mà ngọt

Hóa ra ông bà mình xưa nói sai à?!!??

" Lạt như nước ốc "

Like
    1,064
    Mấy ông nhắc chuyện ăn uống Bin tôi thèm quá

Like
    529
    Quote Được gửi bởi Osama Binladen View Post
    Mấy ông nhắc chuyện ăn uống Bin tôi thèm quá
    KHông có sẵn ốc, mới chú con sò

Like
    1,064
    Trông con sò này thịt ngon quá. Chắc đây là sò lông vì thấy có chỏm lông đen thui ở mép phải, còn loại sò huyết trông nó thế nào ông dly?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    KHông có sẵn ốc, mới chú con sò

Sò này mà ngâm với ngọc dương tiềm thuốc bắc là ngon hết xảy

Like
    0
    Tui khoái ăn hủ tíu hơn phở! Phở ăn ngán thí mồ!

Trang 6 / 22 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết