Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8
    Like
    34

Ngạc nhiên Trời đang chuyển sang mùa lạnh, anh em tìm gấu?

Chào mọi người,

Mình có cái blog còm cõi, nó mang tính chém gió tào lao mía lau là chính chứ không phải blog dạng chia sẻ kiến thức hay kiếm tiền nên nó không sôi động cho lắm nhưng ngày nào cũng vài trăm đến vài ngàn lượt vào đọc.

Quá trình theo dõi người đọc bài viết thì thấy có điều thú vị như sau:

1. Gần đây bỗng nhiên bài viết về gái được anh em tìm đọc, mà blog có mỗi một bài nói về 3 nàng cự phách mà thôi.

2. Hình như thời sự tivi hay báo chí gì đó có đề cập đến hình thức đầu tư liên quan đến cái tên Skyway, bài viết đó bỗng nhiên được truy cập rất nhiều. Đó là bài này: Đầu tư vào Skyway bạn sẽ ôm hận?

Vậy, câu hỏi đặt ra là một blog bình thường thì người ta có đú theo trend, theo dòng thời sự để kiểm thêm lượt truy cập? Hay là cứ hồi giờ sao giờ vậy cho lành?

Nào, mời anh em vào chém gió cho vui!
    "bất khả tri"
    Quote Quote

Like
    34
    Cứ nhìn vào những gì người ta đọc trên trang web mới thấy sự quan tâm của cộng đồng mạng tuy rằng có xu hướng đám đông nhưng nó lại vô cùng phong phú, khó đoán biết được mọi thứ diễn ra như thế nào.

Ngày hôm nay mấy anh em làm SEO cảm thấy cần phải có cách nào đó khác nên bài viết Làm gì để cải thiện thu nhập của một SEOer? được quan tâm một cách đặc biệt, chiếm đến 20% lượng truy cập của toàn website.
    "bất khả tri"

Like
    0
    các bác có còn blog nào để đi link cho em xin với ạ

Like
    34
    Quote Được gửi bởi giangvu98 View Post
    các bác có còn blog nào để đi link cho em xin với ạ
    Không hiểu được bạn muốn nói gì luôn. Đi link bị nhiều người ghét lắm nên mình hiếm khi đi link, nếu có cũng chỉ là vì vô tình cần phải dẫn chứng một cái gì đó có liên quan đến 1 bài trên web của mình.

Cách đi link là bạn nên vào nhưng website cho comment, comment hay thì người ta sẽ quan tâm đến bạn và mò vào web của bạn à, không thể tránh khỏi được nếu bạn là người hữu ích cho cộng đồng.

Ví dụ như trên trang Dạy Nhau Học, cứ vài ngày mình lại vào có một bài sửa lưng mấy em SV nên mấy em đó rất ghét mình, quyết vào trang web mình để trả đũa cho bằng được, bài phê phán học tiếng Anh ngày nào cũng mấy chục lượt đọc.
    "bất khả tri"

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Không hiểu được bạn muốn nói gì luôn. Đi link bị nhiều người ghét lắm nên mình hiếm khi đi link, nếu có cũng chỉ là vì vô tình cần phải dẫn chứng một cái gì đó có liên quan đến 1 bài trên web của mình.

Cách đi link là bạn nên vào nhưng website cho comment, comment hay thì người ta sẽ quan tâm đến bạn và mò vào web của bạn à, không thể tránh khỏi được nếu bạn là người hữu ích cho cộng đồng.

Ví dụ như trên trang Dạy Nhau Học, cứ vài ngày mình lại vào có một bài sửa lưng mấy em SV nên mấy em đó rất ghét mình, quyết vào trang web mình để trả đũa cho bằng được, bài phê phán học tiếng Anh ngày nào cũng mấy chục lượt đọc.
    bác có cái nào ...."hay hay" hông

Like
    34
    Quote Được gửi bởi nino View Post
    bác có cái nào ...."hay hay" hông
    Bác Nino thích chuyện Song kiếm vỡ mẹt hay thích Tay chơi công nghệ FPT hay MWG? Hoặc chuyện nuôi chó hay nuôi mèo. Những bài mà ngày nào cũng có nhiều lượt đọc. Nhưng rồi không đấu lại được với bài Well-being là gì. Chỉ cần gõ mấy cái từ bôi đen kia vào Google là ra đọc. Blog của Thin sẽ lên top với mấy từ đó.
    "bất khả tri"

Like
    2
    Comment nhiều quá có bị đánh giá là spam ko bác. Nhiều khi trả lời qua lại thôi cứ không cố ý.

Like
    34
    Quote Được gửi bởi mientrungquetoi View Post
    Comment nhiều quá có bị đánh giá là spam ko bác. Nhiều khi trả lời qua lại thôi cứ không cố ý.
    Bạn định nghĩa thế nào là nhiều? Với mình chỉ comment khi thấy comment mình hữu ích, giải đáp được câu hỏi của người khác hoặc chỉ cho họ hướng tiếp cận, hoặc cung cấp thêm thông tin hữu ích/ thiết thực đúng vấn đề.

Còn nếu bạn comment theo kiểu "lợn cưới, áo mới", e rằng chỉ cần 1 comment thôi đã là quá nhiều.
    "bất khả tri"

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết