Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13
    Like
    1

Phần mềm tạo 2 màn hình ảo độc lập với nhau!

Tình hình là mình muốn màn hình laptop của mình có thể phân thành 2 màn hình ảo độc lập.
    Tức là, mình ví dụ nha.

Màn hình ảo 1 thì làm việc, bật nhạc chẳng hạn.
    Màn hình ảo 2 thì chỉ giành để bật clip, tức nó sẽ kết nối với 1 máy chiếu. Hình ảnh trên màn hình 2 sẽ là hình ảnh trên máy chiếu.

Khi mình bật clip trên màn hình 2, clip đang chạy trên máy chiếu, mình vẫn có thể chuyển wa lại màn hình ảo 1 để làm việc, mà máy chiếu nó vẫn chiếu clip, chứ k bật wa chiếu những gì trên màn hình 1.

Mình đã thử tìm và sử dụng 1 số phần mềm tạo màn hình ảo như desktops, dexpot... nhưng vẫn không được. Mình định cài đặt màn hình ảo 1 không kết nối projector, màn hình 2 kết nối. Nhưng chỉnh 1 màn hình là thằng kia cũng theo y chang. Tức là bấm qua bấm lại màn hình ảo thì máy chiếu nó cũng chuyển qua chuyển lại.

Mong bro nào rành zụ này giúp đỡ mình với nha.
    Quote Quote

Like
    20
    Thắc mắc:
    Màn hình ảo là màn hình gì vậy?

Like
    2
    Nếu dùng pc bạn cần card màn hình hỗ trợ 2 màn hình, còn laptop thì hầu hết là hỗ trợ 2 màn hình. Nhấn chuột phải ở destop vào setting detect màn hình 2 rồi chọn expanse ra thêm 1 màn hình rồi chọn độ phân giải phù hợp.

Like
    2

Like
    20
    Dùng Dual Monitor là dùng 2 màn hình thật, không phải là ẢO.

Dùng Dual Monitor có thể setup hai màn hình độc lập với nhau hoặc nối tiếp với nhau.

Không biết chủ thớt muốn gì khi dùng chữ "ảo"?

Like
    168
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Thắc mắc:
    Màn hình ảo là màn hình gì vậy?
    Màn hình ảo là màn hình nhắm mắt tưởng tượng thôi bác ạ.

Like
    0
    Cái này thì bác chủ topic có thể thử như sau nhé:
    - Đầu tiên là bác kết nổi máy chiếu với máy tính và làm việc như thường, sẽ có 90% là màn hình máy tính của bác bị giảm độ phân giải xuống còn 640x480
    - Rồi giờ bác chỉnh độ phân giải màn hình lên mức bác vẫn thường sử dụng (chẳng hạn 1280x800)
    Bác xem thử xem có phải máy chiếu chỉ chiếu 1 phần màn hình thôi không? Phần còn lại tuỳ bác sử dụng, không hiện lên máy chiếu đâu.
    Cách này không chắc 100% hiệu quả, vì em lâu rồi không dùng máy chiếu, có dùng thì toàn dùng full screen. Mới cả nó phụ thuộc vào hãng và đời máy chiếu nữa thì phải.

Còn nếu không bác thử dùng Virtual PC xem, về cơ bản là nó tạo một máy tính ảo bên trong máy tính của bác. Em chưa dùng bao giờ nên không chắc nó có chiếu riêng được màn hình của máy ảo không. Bác xem hướng dẫn của nó ở đây (tiếng Anh): http://j.gs/865321/vpc-on-windows-7

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Dùng Dual Monitor là dùng 2 màn hình thật, không phải là ẢO.

Dùng Dual Monitor có thể setup hai màn hình độc lập với nhau hoặc nối tiếp với nhau.

Không biết chủ thớt muốn gì khi dùng chữ "ảo"?
    Ý bác chủ thớt là chia cái màn hình ra ấy mà, 1 chỗ thì cho chiếu lên projector, 1 chỗ thì không để tiện làm việc khác.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    20
    Windows nào củng hổ trợ với điều kiện là Card màn hình có ra hai cổng (loại mới) hoặc là gắn hai card màn hình lên trong một motherboard.

Khi máy thấy có 2 màn hình thì trong phần setup screen display cho phép bạn chọn hai màn hình, hoặc rời nhau hoặc kết nối với nhau (extend windows ra cả hai)

Like
    6
    Mình chưa thấy đáp án nào thỏa mãn cả ở đây mình 1 muốn xin 1 công cụ hỗ trợ tạo ra 1 màn hình ảo hỗ trợ cho việc trình chiếu, chụp ảnh màn hình....

Vì trên desktop mình đang làm việc có rất nhiều icon của các phần mềm đang có trên máy tính, mình không muốn mất nhiều thời gian để chỉnh sửa lại nó khi muốn trình chiếu 1 cái gì đó.

Hiện tại mình đang giải pháp là xài máy ảo nhưng đó không phải là giải pháp tối ưu mình cần đến

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết