Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 62
    Like
    0
    Nhắc đến thi Tin học trẻ ko chuyên. Ngày trước mình học lớp 10 đi thi ( Hải Phòng ). Hồi đó mình mới học lập trình được khoảng 4 tháng. Mang phần mềm viết bằng Pascal đi. Rõ ràng là mình viết 100%, nhưng cái bà giám khảo cứ bảo là trình độ học sinh chưa thể làm được chương trình thế này ( đã dốt lại khinh người ). Còn ông giám khảo lại bảo Pascal là môn sơ đẳng nhà trường ( dùng cái gì mà chẳng được, sơ đẳng, chắc ổng đã kàm được như vầy chưa ??? ). Cuối cùng mình được giải khuyến khích.
    Tức cái : thằng khác nó làm một trang web bằng Frontpage. Cái này nó chẳng phải biết một chút mã lệnh nào, chỉ có kéo kéo vài đừong chuột, gõ vài dòng chữ lên. Nói chung là chất xám đổ ra ít hơn là cái chương trình viết bằng Pascal của tớ nhiều ( gần như chất xám của nó đổ ra = 0, nhưng cái công kéo chuột của nó chắc là nhiều hơn tớ ). Vầy mà nó lại được giải nhì. Thế có tức ko cơ chứ. Thật là ko công bằng !

Like
    0
    Hê hê, Web chưa chắc đã làm = frontpage đâu. Còn có dreamweaver nữa. Giờ đâu ai xài frontpage nữa.
    Mà người ta gọi đó là công cụ trực quan, đâu có ảnh hưởng gì. Ai bảo ông chọn pascal, mà ko chọn delphi (giống giống pascal nhưng trực quan!)

Like
    0
    Nói chung cái "Tin học trẻ ko chuyên" này vô vị ..... ko thể hiện được thực lực của mình và cũng chẳng có gì nên khoe nếu mình đi thi mà được giải.

Like
    0
    mấy anh chị giỏi thật đấy. em đang học lớp 8 nè mà đã được đi thi đâu cơ chứ ... ^^

Like
    0
    muốn đi thi thì phải đăng ký chỗ ...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nguyenhonghanh View Post
    mấy anh chị giỏi thật đấy. em đang học lớp 8 nè mà đã được đi thi đâu cơ chứ ... ^^
    Cái này thì tuy nơi thôi, như ở VŨng Tàu thì lớp 9 mới được sơ đăng về Pascal (vòng lặp hết!)

Like
    0
    trùi ui, lâu quá không nge ai nhắc tới cuộc thi này, bi h thấy mấy e nhỏ còn giỏi hơn mình, hix, thi 3 năm đậu có 1 lần -> chắc là khó rồi.

Like
    0
    @chercercer: chercercer nói vậy là không đúng rồi. Em đây nè, trưởng thành từ cuộc thi này đó. Em thấy có gì đâu.

Like
    0
    @Master_Baby: Project kì 1 là 1 website sử dụng ASP và SQL Server => nói chung là dễ

Like
    0
    em thì thi giải thành phố được 2 lần , dzô được phát sữa cho uống, cả 2 lần uống sữa làm bài, ra rớt sạch .hehehe

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết