Trang 1 / 6 1234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 56
    Like
    0

Ăn cắp mật khẩu ADSL của quán Internet

"Nếu ăn cắp được pass ADSL của quán Internet thì cái MegaVNN Easy tốc độ chậm của nhà mình bỗng nhanh như cái MegaVNN Maxi ở ngoài quán vậy, rồi thì mình sẽ chẳng phải trả một xu nào tiền Internet cả vì mình truy cập dưới pass của bọn quán Internet cơ mà, bọn nó cũng không mất tiền vì bọn nó xài khoán rùi. Thực là lợi cả hai đường"

Đó là những suy nghĩ của tớ, và tớ đã tìm ra cách thức ăn cắp + biến suy nghĩ thành thành hành động. Tuy nhiên kế hoạch đó đã thất bại do chưa tính toán kỹ lưỡng gặp sự cố kỹ thuật. Qua đây tớ muốn hỏi mấy bác về một vài điều.

1. Có thực là khi ăn cắp được pass ADSL, tớ sẽ làm chủ được một kết nối nhanh như gió và hàng tháng ko phải trả thêm đồng nào ngoài tiền thuê bao ko ?
    2. Bọn VDC có biết hành vi của mình ko ? Nó có xử lý mình ko ?
    3. Về kỹ thuật, phần modem Setup ( 10.0.0.2 ) trong Basic Setup, có UserName và Password, khi mình thay đổi sai pass và lưu lại cấp 1 ( modem Zoom của nhà tớ cái lưu lại cấp 1 là Save Changes, lưu lại cấp 2 là Write Settings to Flash ) thì nó có làm cả cái quán Internet đó ngưng hoạt động ko ? Tớ thử với máy nhà thì ngay sau khi Save Changes với pass sai là mạng ngưng ngay !
    4. Bác nào có cách hay phổ biến anh em.

Mong các bác giúp đỡ !!!

Like
    15
    Chỉ cần khóa cái số ĐT đó vào ADSL thì bạn có chôm được pass cũng bó tay, trừ phi bạn kéo luôn line ĐT đó về nhà bạn.

Like
    0
    chẳng hiểu ý bạn lắm. ăn cắp là làm thế nào cơ ? rút dây quán nó ra rùi cắm vào máy nhà mình hả?

Like
    0

Vui lắm !

Há há cần gì ăn cắp khổ sở thế bạn cứ ra hỏi thằng chủ quán ý thế nào nó cũng cười và cho bạn ngay.^^ Chết cười mất...dù bạn có mật khẩu đi chăng nữa thì bạn cũng chẳng bao giờ xài được cả. Ngày trước hồi mới có ADSL mình biết FPT hay Viettel gì đó xài được trò này nhưng giờ thì chắc chắn là không thể được nữa rồi.

Like
    0
    Cứ giả định là làm vậy được đi. 3 ngày sau có Công an xuống mời đi uống cafe!

Like
    0
    vậy thì thà bạn xuống hẳn quán đó xin kéo dây để dùng chung còn hơn.trộm cắp đâu có đơn giản vậy,đó là chưa kể đến trường hợp xấu số là bị phát hiện.đâu có ngon vậy

Like
    37
    ke ke ke u dùng cách gì mà hay vậy ? hồi FPT mới co ADSL thì có dùng được 1 thời gian ngắn, Sau đó bọn nó chuyển qua quản lý= mac address của modem, nghĩa là ứng với mỗi user name là 1 mac address, dù u có username va pass mà MAC ADDRESS không khớp cũng không connect được, bọn VNN thì hình nhu quản lý theo số dt ứng với mỗi usname. DDTH này khá nhiều cao nhân, nếu làm được thì người ta đã làm lâu rồi, và các nhà cung cấp dịch vụ họ không sơ hở đến mức độ đó đâu

Like
    0
    Nguyenvuhoang nói đúng đó.

Cái ISP đã lock hết rồi. Bạn không thể nào làm duoc đâu.
    Họ dùng 1 Port + 1 Mac Address + 1 Username. Các này thì có ông trời cũng không wa được nữa kài

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tiensidien
    Nguyenvuhoang nói đúng đó.

Cái ISP đã lock hết rồi. Bạn không thể nào làm duoc đâu.
    Họ dùng 1 Port + 1 Mac Address + 1 Username. Các này thì có ông trời cũng không wa được nữa kài

Hê hê, nếu vậy mỗi lần đổi Modem phải đến đó đăng ký lại ah? Tôi có 2 đường ADSL nhưng cũng chưa thử nhưng hỏi nhân viên kỹ thuật của VNN thì họ bảo là được(về mặt $ thôi, tốc độ thì tôi không hỏi) nhưng đợi đến cuối tháng nhận thêm 1 hóa đơn phạt nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi chercercer
    MegaVNN Easy tốc độ chậm của nhà mình bỗng nhanh như cái MegaVNN Maxi ở ngoài quán vậy, rồi thì mình sẽ chẳng phải trả một xu nào tiền Internet cả vì mình truy cập dưới pass của bọn quán Internet cơ mà
    bác này chưa xài ADSL
    Quote Được gửi bởi VnComputerJobs
    Hê hê, nếu vậy mỗi lần đổi Modem phải đến đó đăng ký lại ah?
    ko phải mang lên mà chỉ cần gọi ĐT lên đó thôi
    Được sửa bởi klasdfe lúc 01:42 ngày 04-08-2006

Trang 1 / 6 1234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết