Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 36
    Like
    319
    cháu đã liên lạc với Phú và Trí (hai bạn cùng phòng Nhị) và được biết hai bạn đó cũng mong có một máy vi tính để học ạ.
    bạn Nguyễn Minh Phú (bị thiếu chi) đang học năm 1 trường ĐH CNTT còn bạn Đỗ Minh Trí (bị khiếm thị hoàn toàn) thì đang học năm 1 trường ĐH Khoa học xã hội & Nhân văn.
    Được sửa bởi Carbon lúc 15:22 ngày 15-08-2014

Like
    2,418
    Mấy người làm diệc sao giống giao thông công chánh đào đường wớ hỏng có kế hoạch và hành động gì ráo trọi.

1. Cu Cà thu xếp thời gian gặp trực tiếp Phú và Trí (hay nhất là đồng thời với hai bạn hôm bữa mình gặp đó), ví dụ như buổi tối nào đó năm đứa xuống đất uống nước chẳng hạn, và chuyển lời xin lỗi của THX đến các bạn, do sơ xuất trong quá trình thu thập thông tin nên biết trễ, và chúng ta đang chuẩn bị để chuyển máy lên cho các bạn. Đồng thời cu Cà hỏi thăm thêm về các chi tiết ở điều 2 và 3. Hẹn dư dư ra chút để bác Lý có thời gian chuẩn bị.

2. Bác Lý sẽ soạn lại laptop, cần Win XP, MSO 2003 và Jaws, Sao Mai,... (mấy cái này hôm bữa em có cài vào, nhưng có vẻ như không phải là những thứ tự mà bạn Nhị được học nên lúc đầu thấy bạn khá lúng túng), chắc ăn nhất cu Cà hỏi thăm Trí cùng câu hỏi mình đã hỏi Nhị trước đây: giả sử chỉ có một máy tính đã có windows XP, MSO 2003 vả các drivers đầy đủ, Trí có thể tự mình cài đặt các chương trình đặc thù mà bạn cần để làm việc không ? Nếu cần giúp đỡ thì cụ thể là bạn cần source hay cần ngừoi cài dùm. Tuy nói là Thủ Đức kế bên Sài Gòn chứ xách xe chạy lên tới đó, trẻ thì không biết sao chứ cỡ tui là vỗ vào mông không biết nó có mấy mảnh á (mông tui, bữa đó thấy bà ngồi sau lưng mình cũng lén lén vỗ vào mông bả, chắc bả cũng thắc mắc như tui).

2. Bác Lý soạn tiếp một desktop với chỉ windows và drivers thôi. cu Linh cũng có nhiệm vụ tham khảo thêm với Phú là Phú có yêu cầu gì về những application Phú cần để học, vì hình như Phú học về CNTT phải không ? Và cũng cùng đường dự phòng, Phú có thể tự mình xoay sở với những software bạn cần không ?

3. Trí thì định vị bàn phím bằng xúc giác, còn Phú thì gõ bằng chân, đề nghị bác Lý xoay cho ba cái keyboard phím lớn và các phím loại cổ điển chút, lúc chuyển máy lên ta đổi luôn cái hôm bữa đưa cho Nhị, keyboard đợt vừa rồi là loại hơi điệu, size nó bé hơn mấy keyboard hồi xưa, mấy cô thư ký văn phòng thì chắc thích nó chứ mình làm việc mà, sự thuận tiện phải được ưu tiên hơn vẻ ngoài. Riêng màn hình thì em đề nghị mình chuyển lên 1 cái CRT 14" thôi, tới nơi mình đổi cái CRT này cho bộ máy Dell đã ở đó, và lấy cái LCD gắn vào desktop mới mang lên để cho Phú xài. Vì thật ra trong cả 3 máy tính cho dự án này, duy nhất chỉ có máy của Phú là thật sự cần màn hình, còn Trí thì dùng laptop nên không cần, Nhị thì chỉ cần khi có việc phải nhờ người sáng mắt maintenance máy tính thôi, tiết kiệm được khối điện.

4. Timeline của việc chuẩn bị thì tùy bác Lý thu xếp. Các bạn ai thu xếp được thì chuyển giúp 1 bộ desktop và 1 laptop lên KTX, mình thì dính 3 cái cuối tuần liên tiếp kể từ hôm nay rồi. Đi đông được thì chia nhau ra chở, còn không thì 1 nài cứng và xe gắn máy thích hợp cũng ổn rồi.

Vừa dính một cú ma ra tông Saigon Đà Lạt đi về trong ngày, vẫn còn hơi tưng tưng nên ai thấy thiếu chỗ nào bỏ sung dùm nhe.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

3. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Theo như tình hình các bạn trình bầy ở trên thì các bạn hiện đang sủ dụng máy thuê mà anh. Sao đổi monitor của người ta được. Vỉ thế chúng ta vẫn đưa lên 1 monitor 14" để khi cần dự phòng sửa chừa cho máy của Nhị. Cái LCD thì lấy qua cho Phú dùng

5. Thành viên Like bài viết này:

Like
    319
    Cháu hẹn gặp các bạn vào thứ 4 rồi. Có gì cháu sẽ báo cáo lại ạ.
    À mà 2 người bạn đi cùng cháu là đi cùng cho biết thôi, cháu biết Nhị là qua giáo viên chủ nhiệm lớp đại học của Nhị.

Quote Được gửi bởi shena22;34***34
    anh @cà bò: cho em hỏi là khu của anh Nhị là trong khuôn viên KTX đại học quốc gia hay là khu KTX của doanh nghiệp (kế bên KTX đại học quốc gia).
    Khu A đó em, thấy xây theo tỉnh thành, hình như là KTX ĐHQG, anh cũng không rõ
    Được sửa bởi Carbon lúc 15:22 ngày 15-08-2014

Like
    319
    Phú và Trí đang bận ôn thi giữa kì nên xin dời hẹn sang tuần sau rồi ạ
    Được sửa bởi Carbon lúc 15:21 ngày 15-08-2014

Like
    38
    Máy móc đẫ sẵn sàng rồi. Cà chịu khó ghé nhà nhà chú nhận và chuyển đến các bạn nhé. Nhưng các ngày thứ Sáu và thứ Bẩy tuần này chú không ở nhà

Like
    86
    Nếu T7 hay CN mà chỉ mất một buổi sáng thì nếu Cà thiếu người thì hú anh, anh chở phụ nha.

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Nếu T7 hay CN mà chỉ mất một buổi sáng thì nếu Cà thiếu người thì hú anh, anh chở phụ nha.
    Đây lên tới trên đó chừng hơn tiếng, đi về cho 2,5 tiếng, ráp thêm 1 tiếng = 3,5 tiếng. Từ 6g sáng đến 12g trưa vị chi là 6 tiếng, 6 - 3,5 còn lại 2,5 tiếng, vưỡn đủ thì giờ chạy lên Dưỡng Trí Viện Biên Hòa, rủ thèng Nghiện ra uống cà phe.

Like
    319
    Cháu đã hẹn 8h sáng chủ nhật qua chú Lý nhận máy và 10h sáng sang phòng Nhị rồi. Vì Trí về quê gấp có người thân lâm bệnh nên cháu mới chỉ gặp Phú thôi, không biết hôm chủ nhật sẽ đem lên một hay hai máy ạ?
    À mà một xe máy đủ chở không vậy chú Lý?
    Hiện tại máy lần trước tặng Nhị chưa cài đặt lại mà vẫn đang dùng máy thuê vì vẫn còn hạn thuê, Nhị có xin e-mail của Tin Học Xanh để gửi phản hồi gì đó (để thông báo về tình hình sử dụng máy thì phải), cháu đưa Nhị e-mail của chú Lý rồi, có gì chú check mail xem thế nào nha
    Được sửa bởi Carbon lúc 15:21 ngày 15-08-2014

Like
    2,418
    Sáng Chủ Nhật cu Cà xuống đây, uống cà phê đến 9g rồi qua lấy máy chở về, đến nơi hơn 10g tí xíu hỉ.

Một bộ (với CRT 14") và 1 laptop, nài cứng cỡ chú Cà là vô tư.

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết