Trang 11 / 14 FirstFirst ... 6891011121314 LastLast
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 134
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi it_khokhao View Post
    Đúng vậy cô này cũng có chút hiểu biết không như những thằng ngu khác tự cho mình là khôn luôn phủ nhận vai trò của CNXH. Nếu không có CNXH xuất hiện thì CNTB mãi mãi là "Tư bản thực dân" không thể có sự tiến bộ như CNTB đương đại, cải tiến rất nhiều: có dân chủ hình thức, chú ý hơn đến an sinh xã hội quan tâm nhiều hơn đến tầng lớp dân nghèo. Nếu ai có nghiên cứu lịch sử thì sẽ thấy khoảng cách giữa CNXH và CNTB ngày càng xích lại gần nhau hơn. Và nếu một ngày nào đó trình độ khoa học công nghệ đạt đến một đỉnh cao nhất định thì điều mà Mác nói rất có thể sẽ xảy ra, không còn con người phục vụ con người, thì tự nhiên không còn giai cấp tư bản không tồn tại một xã hội mới sẽ hình thành. Chỉ có những kẻ thiếu hiểu biết mới phủ nhận Mác, bác Bush nhà mình cũng chưa dám làm như vậy, họ nghiên cứu Mác còn nhiều hơn mấy anh CS, họ chống CNXH chỉ vì bảo vệ quyền lợi giai cấp chứ không phải vì họ ngu dốt giống như mấy thằng trên diễn đàn này đang bài bác Mác. Nhớ không lầm thì khoảng năm 2000-2005 ở Đức bình chọn 10 vĩ nhân thì Mác đứng đầu trên cả Einstein.
    Nhờ CNXH mà các nhà khoa học đã phát hiện ra rằng,thiên tài chỉ 1% thông minh, và 99% tự học + " công nghệ "đào tạo.

Like
    11
    Quote Được gửi bởi n3wbie View Post
    Nhờ CNXH mà các nhà khoa học đã phát hiện ra rằng,thiên tài chỉ 1% thông minh, và 99% tự học + " công nghệ "đào tạo.
    Đá xoáy !!!!!!!!!!!!Như Roberto Carlot !

Like
    0
    Đi Một Ngày Đàng Học Một Sàng Khôn
    Lướt Web Một Ngày Sáng Ra Nhiều Điều

Like
    17
    Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post
    Không có gì đâu chú, sẵn bức xúc với lại đang rảnh viết bài xả hơi ấy mà . Vừa viết vừa né, không lại phiền anh dly khổ lém chú không biết à . Nếu chú rảnh và có hứng thú thì search web đọc chơi cho biết người biết ta, nhiều khi có hứng thú lém đấy Ít nhất là sướng hơn nhiều học các môn Chính Trị ở xứ ta.

Nhớ ngày xưa học môn Pháp Luật VN gì đấy, ông thầy hỏi chơi thế có biết ai đang là đương kim Ngoại trưởng VN không ? Thế mà 1 lớp 100 người không ai biết, mắc cười thiệt hay là biết mà không thèm nói ???. Ở US, Ngoại Trưởng là người có quyền lực thứ 3, có ảnh hưởng rất quan trọng đến toàn bộ đường lối đối ngoại của 1 quốc gia.
    Cái topic này hay ghê, đào mộ lên nào bà con ơi .

Bây giờ những gì anh lqkhoi nói 1 năm về trc đều thể hiện rõ ràng trong năm nay rồi, chú linhhocchoi còn lăn tăn gì nữa ko?

Like
    0
    Tôi không thích Aptech , họ không biết suy nghĩ cho học sinh hơn là ở công lập .

Học không phải thứ để kinh doanh việc học là để giúp đỡ cho con người .

Nếu như có 1 trường học như thế này :Tôi giúp các anh , không mong các anh phải trả ơn tôi , tôi chỉ mong các anh lấy kiến thức đó bổ sung và truyền đạt kiến thức và ý tưởng đó cho người khác .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocquang19877 View Post
    Cái topic này hay ghê, đào mộ lên nào bà con ơi .

Bây giờ những gì anh lqkhoi nói 1 năm về trc đều thể hiện rõ ràng trong năm nay rồi, chú linhhocchoi còn lăn tăn gì nữa ko?
    Rất cảm ơn bác vì đã đào mộ để em bây h có thể đọc đc hết 7 trang của 2pic này ! Thực sự có nhiều điều đáng để đọc !

Em ko phủ nhận chẳng có môn học nào là ko thú vị và chẳng có môn nào ko có tác dụng cả , nhưng ở mức độ nào đó tác dụng chẳng là bao =))

Ví dụ như môn Vật lý , em học xong chẳng để làm gì , hay để tính xem cái oto trước mặt em khi nào nó đâm vào em ( tính xong chắc vào viện ăn cơm mà có khi lên trên 8 với bác Hồ rồi ) thỉnh thoảng thấy nó có tác dụng như khi kéo cái gì đó tự dưng nghĩ ra mình ngu hay như khi sút bóng phải sút thế này nó mới khó =)) nhưng mà mấy cái đấy học cấp 3 cũng nghĩ ra rồi chứ chưa cần Vậy lý đại học )

Ví dụ như môn Triết học , em học 1 cô dậy rất là hay , giọng nói mê ngủ lòng người , khi thi thì đc mang sách chép , bốc phét sơ sơ cũng đc 6
    hay như môn pháp luật đại cương , công nhận thầy dậy hay thật , nhưng những gì thầy dậy thì ít khi thi vào , khi học hào hứng khi thi mang sách khô khan ra mà học thuộc , thầy có nói 1 câu , "CNXH ko tốt đẹp hoàn toàn nhưng giảng thì phải nói thôi" tự sau khi học xong và cũng tự nghĩ CNXH là dân là chủ , vâng dân là chủ , cỡ như 1 thằng nông dân đi xe ra thành phố ngơ ngơ ngác ngác bị công an gọi vào hỏi giấy tờ đủ cả , bằng lái có , các chú quay sang săm lốp xin tiền , 1 cậu ấm nhà quan đi kẹp 3 éo có bằng éo có giấy tờ thì phóng ầm ầm đố bố thằng nào gọi đấy , Oh yeah dân làm chủ ! mà đặc chế chỉ có ở công an Việt Nam và cướp VN nhá : Cướp công khai giữa chợ - Công an xin tiền từ góc từ bụi phi ra )

Học các môn như TTHCM , LSD , Mac , ... để cho các cán ... ăn như heo , có khi còn ăn rất là "khôn" em nói thẳng chắc anh em biết cách học và thi của các trường an ninh thế nào ? éo phải nói ) học các môn kia chỉ để huần luyện người "ăn khôn" thì thà em chẳng học , toàn Đ viên cả đấy =))

Môn học rất hay nhưng học xong chỉ tổ gây bức xúc xã hội , hiểu đc thế nào là CNXH để thấy "cảm ơn" cán bộ =)) em đó ai dám viết bài phê phán cái sai của ... trong bài thi đấy =)) học lại có khi còn may :"> lại còn cái trò phê và tự phê ! từ đâu sinh ra thế ?

Thôi lại sang Chính chị chính em rồi !

Quay lại các môn học nào , ai có thể vỗ ngực mà nói là ra đời ngày nào tháng nào , hay bét ra năm nào ta cũng dùng tích phân 2 lớp , 3 lớp ? ngoại trừ mấy ông kĩ thuật thiết kế , chế tạo em ko nói , em học IT :">

Còn những ai cảm thấy các môn chuyên ngành đc học quá ít ? Giơ tay em đếm cái ! Chúng em sinh sau đẻ muộn , trước đời chúng em có bao nhiêu phát minh , và hiện tại có biết bao phát minh , thế mà chúng em mất quá nhiều thời gian để học những cái "học xong éo hiểu dùng để làm gì ?"

Cải cách này cải cách kía thực tế có chăng là mị dân , cải cách gì mà bắt cái hội chíp hôi học mấy cái mà vài năm sau chúng nó mới hiểu , em hỏi thật dậy truyện kiều cho lớp nhíp nhíp làmg gì trong khi đến gần hết cấp 3 chắc gì đã hiểu hết đc những gì truyện kiều nói ? Chẳng khác gì mấy thằng ôn con bây giờ cầm truyện của Adachi ( ai đọc chuyện tranh thì biết ông nàu ) để chúng nó xem ảnh nóng mà có hiểu những gì đằng sau mà Adachi muốn nói với người đọc thực sự ý nghĩa ra sao ! GD ta khiến cho ko ít người mất đi cái gọi là cảm nhận và suy nghĩ , cái thói chỉ cần hiểu phần nổi của tảng băng mà éo cần biết phần chìm tảng băng là gì ) nhờ công của nền GD đấy !

Nhớ có 1 bài ở đây có nói về giấy nhận xét , trường em cũng có đấy , nhưng người cần nhận xét thì éo có , chỉ nhận xét lấy đại diện thôi , căm hận ông lão dậy toán A2 , dậy gì chỉ có hát đọc thơ , chấm điểm theo tên hay người đẹp , ôi TSB lại còn đong đưa tán tỉnh bạn mình nữa chứ =))

Có lần chắc do bức súc có "ai đó" đề nghị kiểm tra giáo viên thì bà "thanh tra" đến , nhìn bà như mẹ mình ý =)) ai chẳng biết có thanh tra , hôm đấy lớp học lý thuyết đàng hoàng , ngon nghe , ko có khoản đọc thơ , chấm điểm nghiêm minh , nhận xét rõ ràng =)) haizz )

Còn nhiều nhiều nữa , bốc mộ rồi thì anh em vào nói tiếp nhá

Like
    0

Cần chú ý !

Được gửi bởi it_khokhao
    Đúng vậy cô này cũng có chút hiểu biết không như những thằng ngu khác tự cho mình là khôn luôn phủ nhận vai trò của CNXH. Nếu không có CNXH xuất hiện thì CNTB mãi mãi là "Tư bản thực dân" không thể có sự tiến bộ như CNTB đương đại, cải tiến rất nhiều: có dân chủ hình thức, chú ý hơn đến an sinh xã hội quan tâm nhiều hơn đến tầng lớp dân nghèo. Nếu ai có nghiên cứu lịch sử thì sẽ thấy khoảng cách giữa CNXH và CNTB ngày càng xích lại gần nhau hơn. Và nếu một ngày nào đó trình độ khoa học công nghệ đạt đến một đỉnh cao nhất định thì điều mà Mác nói rất có thể sẽ xảy ra, không còn con người phục vụ con người, thì tự nhiên không còn giai cấp tư bản không tồn tại một xã hội mới sẽ hình thành. Chỉ có những kẻ thiếu hiểu biết mới phủ nhận Mác, bác Bush nhà mình cũng chưa dám làm như vậy, họ nghiên cứu Mác còn nhiều hơn mấy anh CS, họ chống CNXH chỉ vì bảo vệ quyền lợi giai cấp chứ không phải vì họ ngu dốt giống như mấy thằng trên diễn đàn này đang bài bác Mác. Nhớ không lầm thì khoảng năm 2000-2005 ở Đức bình chọn 10 vĩ nhân thì Mác đứng đầu trên cả Einstein.

----------------------------------------
    Tui rất thích nhận xét của bài này.
    Bạn này nói rất chính xác,và có cái nhìn khá tổng thể.Về cơ bản CNXH là chủ nghĩa lý tưởng.Nhưng khi qua tay con người thì nó lại đi ko đúng ..
    Chủ nghĩa tư bản họ học và nghiên cứu tìm hỉu về CN Mác để chống lại chính CNXH...Họ quan niệm , muốn trăm trận trăm thắng thì phải hiểu đối phương.Vì thế có lẽ họ học hỏi được nhiều điều từ Mác...Và theo mình nghĩ,Mác cũng là 1 phần tử trong Chủ nghĩa tư bản,chứ ko fải chủ nghĩa cộng sản.

"Và nếu một ngày nào đó trình độ khoa học công nghệ đạt đến một đỉnh cao nhất định thì điều mà Mác nói rất có thể sẽ xảy ra, không còn con người phục vụ con người,"
    Mình từng đọc 1 bài báo về các nhà khoa học viễn tưởng.Nếu như một ngày đẹp trời nào đó. con người ko còn phục vụ con người nữa.Thì chỉ có robot phục vụ con người thui.Lúc đó mới không còn bóc lột,ko còn bất công.Đó mới chính là xã hội mà Mác nghĩ ra.Theo nhận định của mình chắc phải thế hệ con cháu của chúng ta mới có được xã hội đó.Vì thế Bóc lột vẫn còn dài dài

Like
    0
    Các bác cứ yên tâm, sẽ có cải cách, sẽ có đổi mới. Không còn lâu nữa chúng ta sẽ sánh ngang với Mỹ, Anh ....

Like
    0
    sắp rồi....chắc chắn rằng CHÁU của tớ sẽ được học trong môi trường tốt.......10 năm nữa có vợ, sinh con luôn....30 năm sau có cháu...tổng cộng 40 năm

Like
    0
    Bác này hay đấy, 40 năm nữa có cháu cho nó học trường VN sánh với Mỹ , Anh cơ ah.
    Theo tình hình hiện nay mà nói, Nền giáo dục VN chết đi cho rồi. Nền giáo dục người ta có sẵn như thế và rất là tồi ưu, sao mà không biết theo đó mà tiến bộ, sửa lại đôi chút cho phụ hợp hơn, đằng này tự mình mò mẫm làm thử, không được thì làm lại, vừa tốn thời gian mà còn làm hư biết bao nhiêu thế hệ nhân tài. Nhân tài Đất Việt tuy có nhưng đã bị chôn vùi bởi nền giáo dục XHCN này rồi.
    Thật đáng tiếc mình phải sống trong thời đại này của nền xã hội này.... nản quá nói hoài cũng không hết... Đợi lãnh đạo mới cải cách vượt bậc xem sao.

Trang 11 / 14 FirstFirst ... 6891011121314 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết