Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Cho em hỏi chút về mail server với...

Chào các bác,

Hiện tại em đang thắc mắc một chút về vấn đề mail server.
    Server em sử dụng Debian, mail server : Postfix.

Em đã cấu hình xong Postfix, cài thằng PostfixAdmin ( để quản lý domain, mail box .v.v. ở dạng web ).

Ok rồi.
    Giờ phải chọn webmail client như thế nào đây ạ ?

Em thử một số thằng thì nó yêu cầu phải có db. Mà db thì lại tách với db của WebAdmin ==> Tạo 1 account ở WebAdmin thì làm sao đăng nhập ở WebClient bây giờ +__+

Cũng có 1 số webmail không có db như Squmail hay Neomail .. Nhưng em không hiểu phải làm thế nào mới đăng nhập được ( Vì em thử với user/pass trên WebAdmin nhưng ko log vào được ).

Đọc manual thì thấy nó bảo phải log = user và pass của IMAP .. Cái này muốn lấy thì phải xem ở đâu hả các bác ?

Mong được giúp đỡ, em bí quá rồi
    Quote Quote

Like
    0
    12 lượt view và 0 lần reply
    Câu hỏi của em dễ quá nên các bác ko thèm trả lời rồi +___+

Like
    0
    Up ........................................

Like
    0
    co' ai cho em tai lieu cai postfix ko em xin da ta (o cong ty ko co danh tieng viet duoc)

Like
    0

Vui lắm ! don gian thoi

don gian thoi em la con gai hay con trai neu la con gai yeu anh thi anh se chi cho nguyencongdiep@gmail.com

Like
    0

Thông tin

Quote Được gửi bởi nohack View Post
    Chào các bác,

Hiện tại em đang thắc mắc một chút về vấn đề mail server.
    Server em sử dụng Debian, mail server : Postfix.

Em đã cấu hình xong Postfix, cài thằng PostfixAdmin ( để quản lý domain, mail box .v.v. ở dạng web ).

Ok rồi.
    Giờ phải chọn webmail client như thế nào đây ạ ?

Em thử một số thằng thì nó yêu cầu phải có db. Mà db thì lại tách với db của WebAdmin ==> Tạo 1 account ở WebAdmin thì làm sao đăng nhập ở WebClient bây giờ +__+

Cũng có 1 số webmail không có db như Squmail hay Neomail .. Nhưng em không hiểu phải làm thế nào mới đăng nhập được ( Vì em thử với user/pass trên WebAdmin nhưng ko log vào được ).

Đọc manual thì thấy nó bảo phải log = user và pass của IMAP .. Cái này muốn lấy thì phải xem ở đâu hả các bác ?

Mong được giúp đỡ, em bí quá rồi

WEBMAIL không quan tâm đến bạn config mailserver thế nào , nó chỉ yêu cầu bạn cung cấp cho nó 1 IMAP/POP server để đăng nhập tải thư về , 1 SMTP server có khả năng RELAY để gửi thư đi.

Vấn đề ở đây bạn nên tìm hiểu xem server bạn đang chạy là IMAP/POP server gì thôi... nếu cài đặt rồi thì config để chấp nhận đăng nhập thôi ( user là tùy theo cấu hình , unix user, files, LDAP, SQL server )..

Ban có thể post cấu hình POSTFIX lên ko? .. POST luôn cấu hình của IMAP/POP server xem đã config user khớp nhau chưa ????

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết