Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Ngạc nhiên Cách VNPT tính tiền Net

Cho tui hỏi là khi đăng ký net của VNPT thì VNPT cho tui 1 cái IP và 1 tài khoản để login.
    Cho tui hỏi 2 câu :
    1/Nếu để lộ cái IP và tài khỏan login thì có sao không ?
    2/Nhà tui có 2 cái điện thoại A và B (2 số khác nhau), Cái đăng ký Net của VNPT là cái máy A, mấy bữa nay không biết cái line của máy A bị sao mà vào Net rớt hoài, tui đem dây ADSL cắm vô máy B thì nó chạy tốt. Vậy thì cuối tháng này khi tính tiền thì nó tính máy nào ?
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi XxDragonxX
    Cho tui hỏi là khi đăng ký net của VNPT thì VNPT cho tui 1 cái IP và 1 tài khoản để login.
    Cho tui hỏi 2 câu :
    1/Nếu để lộ cái IP và tài khỏan login thì có sao không ?
    VNPT khóa account theo port nên không ai dùng account đó để login vô bằng line của họ được --> bạn không bị mất tiền. Nhưng họ có thể vô user.vnn.vn để change pass của bạn -->> bạn không vô net được.
    Để lộ IP ? --> Chắc bạn đăng ký gói Pro ?
    Lộ IP cũng chẳng sao đâu nếu bạn phòng vệ tốt.
    2/Nhà tui có 2 cái điện thoại A và B (2 số khác nhau), Cái đăng ký Net của VNPT là cái máy A, mấy bữa nay không biết cái line của máy A bị sao mà vào Net rớt hoài, tui đem dây ADSL cắm vô máy B thì nó chạy tốt. Vậy thì cuối tháng này khi tính tiền thì nó tính máy nào ?
    Chuyện lạ đây. Đăng ký line nào có line đó. làm sao qua line # được ? Lộn như bạn chắc chú sửa đường dây nào đấu nhầm rồi. Tính tiền thì chắc bạn chờ cuối tháng rồi biết.

Like
    0

Nếu đổi pass thì sao bạn?

Vậy cho mình hỏi là khi mình đổi pass trên user.vnn.vn thì mình cũng phải đổi pass ở trong Modem phải không bạn?
    Quote Được gửi bởi tềthiên
    VNPT khóa account theo port nên không ai dùng account đó để login vô bằng line của họ được --> bạn không bị mất tiền. Nhưng họ có thể vô user.vnn.vn để change pass của bạn -->> bạn không vô net được.
    Để lộ IP ? --> Chắc bạn đăng ký gói Pro ?
    Lộ IP cũng chẳng sao đâu nếu bạn phòng vệ tốt.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi all4country
    Vậy cho mình hỏi là khi mình đổi pass trên user.vnn.vn thì mình cũng phải đổi pass ở trong Modem phải không bạn?
    Không, modem chỉ lưu pass để bác có thể đặt chế độ tự động đăng nhập mà thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Pagan
    Không, modem chỉ lưu pass để bác có thể đặt chế độ tự động đăng nhập mà thôi.
    Sao lại thế ! Nhà mình mà change pass trên user.vnn.vn thì phải change cả pass trong modem mới dùng được .

Like
    0
    Thế thì lạ thật? Thế nếu pass của modem khác pass của VNN thì nó dùng cái nào hả bác?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Pagan
    Thế thì lạ thật? Thế nếu pass của modem khác pass của VNN thì nó dùng cái nào hả bác?
    Khi change pass trên user.vnn.vn thì bạn phải change pass của kết nối pppoa/pppoe trên modem. Còn pass login vào modem thì không cần change.

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi tềthiên
    Chuyện lạ đây. Đăng ký line nào có line đó. làm sao qua line # được ? Lộn như bạn chắc chú sửa đường dây nào đấu nhầm rồi. Tính tiền thì chắc bạn chờ cuối tháng rồi biết.
    Vậy thì cũng hên cho tui, chứ nếu không thì không xài được net rồi. Tề thiên có thể nói rõ được không ? Đấu dây điện thoại như thế nào ?

Like
    0
    trời à..

1 câu hỏi .. ngớ ngẩn à.

lôi mấy ông bưu điện vô đi... bảo ông làm cho

Like
    0
    Quote Được gửi bởi YKienKhachHang
    trời à..

1 câu hỏi .. ngớ ngẩn à.

lôi mấy ông bưu điện vô đi... bảo ông làm cho
    Biết cha mô là bưu điện mà lôi ?