View Poll Results: Con đường tốt nhất cho lập trình viên Việt Nam

Voters
486. You may not vote on this poll
  • Tự học ở nhà rồi học Aptech

101 20.78%
  • Tự học ở nhà rồi học NIIT

47 9.67%
  • Học Đại học rồi học Aptech

135 27.78%
  • Học Đại học rồi học NIIT

65 13.37%
  • Khác

138 28.40%
Trang 2 / 36 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 359
    Like
    0
    Theo mình Học ở đâu cũng vậy miễn là học đàng hòang:
    "Học thầy không tày học bạn.
    Học bạn không bằng học ở thực tế."

Like
    0
    ra nước ngoài học.
    không có điều kiện thì học đại học+ làm thật nhiều.

Like
    0
    @Shinichi_haha : Ai bảo là học ở đâu cũng được nào. Tùy vào từng nền giáo dục mà bạn có những tư duy cũng như trình độ khác nhau.b Hai anh em song sinh, một đứa vào nhà tử tế thì tử tế ; đứa vào nhà đểu thì đểu. Tuy nhiên khi người ta đến tuổi trưởng thành thì phần quyết định nhiều hơn ( một chút ) lại là chính bản thân, nhưng môi trường cũng có quyết định khá lớn.

Like
    0
    Đúng vậy môi trường khó vượt qua được mới thật sự giỏi ? Mình đồng ý học ở việt nam chương trình cũ(Nhưng bạn có tin rằng nước ngòai có học nó không? Câu trả lời tôi chắc với bạn là có) Mình chỉ củ về công nghệ thôi chứ kỹ thuật không củ đâu. Như tôi đây trường đang chỉ dạy một môn tôi nghĩ là mới về kỹ thụât và tôi đã thấy rât ân hận vì tóan cao cấp quá dở bạn biết đó là môn gì không "Giả thuật song song" không biết nó là mới hay cũ nữa nhưng với tôi nó là một môn khó sơi thiệt.

À quên công nghệ mình có thể tự học + với lên diễn post lên diễn đàn nhờ mấy sư huynh giúp đỡ chổ nào không hiểu mình dám chắc trên diễn đàn có rất nhiều thầy về Công Nghệ Tiên tiến đó.
    Được sửa bởi Shinichi_haha lúc 17:54 ngày 07-07-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Đúng thật, học thầy ko tày học bạn. Học thầy là học mấy cái trung tâm, ĐH. Học bạn là học trên forum này. Học bạn hay hơn nhiều.

Like
    0
    Tất nhiên là học hỏi bạn bè có sự thoải mái hơn học từ phía thấy rồi với lại máu " thua thầy 1 vạn ko bằng kém bạn 1 li mà "
    Để thăng tiến trong lĩnh vực CNTT thì ko chỉ có code mà xong được
    tôi thì nghĩ thế này :1 chương trình quy mô có thể hoạt động hiệu quả hơn chỉ với việc thêm 1 dòng code nhưng 1 lập trình viên thì ko thể làm được 1 chương trình lớn.Cái cần ở đây là 1 tầm nhìn.
    tôi có thấy 1 bạn nói về việc học toán và lập trình .tôi thì cho rằng đúng là có thực tế như vậy thật nhưng bởi vì họ chon sai ngành từ đầu ( vốn ko đam mê nhưng bị hấp dẫn quá nhiều từ 2 chữ IT ) nên cuối cùng ko đến đâu .còn những người làm lập trình + toán tốt tôi thấy rất khá đấy.

Like
    0
    CODE ai cũng có thể có nếu chăm.Tầm nhìn là khả năng bẩm sinh.Với tài năng bẩm sinh thì ở đâu cũng thành công,Sv đại học cũng có tầm nhìn,Học viên AT cũng có, nhìn các thần đồng và các tiền bối đi trước đó thôi.Đừng đem tầm nhìn ra mà so sánh.Tài năng thật sự mới duy trì được lâu đó là chân lý
    Được sửa bởi kaisai lúc 21:05 ngày 07-07-2006

Like
    17
    Quote Được gửi bởi fibonacci1
    Tất nhiên là học hỏi bạn bè có sự thoải mái hơn học từ phía thấy rồi với lại máu " thua thầy 1 vạn ko bằng kém bạn 1 li mà "
    Để thăng tiến trong lĩnh vực CNTT thì ko chỉ có code mà xong được
    tôi thì nghĩ thế này :1 chương trình quy mô có thể hoạt động hiệu quả hơn chỉ với việc thêm 1 dòng code nhưng 1 lập trình viên thì ko thể làm được 1 chương trình lớn.Cái cần ở đây là 1 tầm nhìn.
    tôi có thấy 1 bạn nói về việc học toán và lập trình .tôi thì cho rằng đúng là có thực tế như vậy thật nhưng bởi vì họ chon sai ngành từ đầu ( vốn ko đam mê nhưng bị hấp dẫn quá nhiều từ 2 chữ IT ) nên cuối cùng ko đến đâu .còn những người làm lập trình + toán tốt tôi thấy rất khá đấy.
    Bạn này phát biểu cảm tính quá !

Lập trình + toán tốt không có nghĩa là có tầm nhìn tốt. Nếu có thời gian thì xin mời bạn xem qua cái trắc nghiệm này http://www.ddth.com/showthread.php?p=569460#post569460.
    Được sửa bởi ngocquang19877 lúc 23:01 ngày 07-07-2006

Like
    0
    noi chung cac ban due co y kien rieng cua minh, nhung quan trong la ban than minh co co gang HAY KHONG MOI LA DIEU QUAN TRONG,noi that ban than minh lam duoc tat ca(va phai co dam me+tai nang that su)thi ban se co duoc thanh tuu nho nho trong cuoc song(trong nghanh CNTT)va do chinh la duoc cot loi de thanh cong

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi ngocquang19877
    tự học ở nhà+đi làm cho tây
    hoan hô, nhà nhà đi làm cho tây, người người đi làm cho tây, thế là nhà nước đỡ một khoản ngân sách đầu tư cho GD, đã thế lại không phải lo về vấn đề giải quyết việc làm

Trang 2 / 36 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết