View Poll Results: Con đường tốt nhất cho lập trình viên Việt Nam

Voters
486. You may not vote on this poll
  • Tự học ở nhà rồi học Aptech

101 20.78%
  • Tự học ở nhà rồi học NIIT

47 9.67%
  • Học Đại học rồi học Aptech

135 27.78%
  • Học Đại học rồi học NIIT

65 13.37%
  • Khác

138 28.40%
Trang 29 / 36 FirstFirst ... 242627282930313234 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 281 đến 290 / 359
    Like
    17
    Quote Được gửi bởi gaulucky92 View Post
    Em mới lớp 10 thôi, nhưng mê LT PHP lắm nói thật chứ em lên mạng hồi 10t, tham gia mấy forum IPB rất thích, nên tập tành cài forum, rồi làm web,... Nhưng dạo gần đây mới để ý thấy thực sự thích lập trình PHP... Em ko biết nên đi hướng nào đây? Bạn em nó nói "Ông mê vi tính vậy mốt thi vô ngành CNTT đi...", ko biết nên theo ko? Với lại em chỉ là con nít thôi, chưa rành về vấn đề này... các bác từng trải xin chia sẻ em chút kinh nghiệm với... :P
    Em mới 16 tuổi thì nên đi ăn chơi quậy phá đi em. Học nhiều làm chi cho mau già.

Like
    0
    trùi tính em "hiền lành" đâu thích wậy
    nghe mấy bậc "tiền bối" bảo muốn lên tay thì cứ việc lao đầu vào "sáng tác", cứ code code code code nhiều nhiều vào...chẳng hạn như 1 cái portal hoàn thiện, 1 cái shop... khi đó gặp rắc rối rất nhiều, và khi giải quyết được tự khắc trình độ như tăng thêm 1 bậc cái này bản thân em cũng thấy vậy bật vã cả tuần lễ với cái code phân trang giờ giải quyết xong rồi lại rắc rối với phần display trong template... oải thật!

mà bác quang nói đúng đầu em bạc hết 1/100 rồi nè

Like
    0
    nghe nói java đang tàn trên thế giới , mà VN bây h mới bắt đầu chuộng.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ngocquang19877 View Post
    Không biết chú hiểu cái term "đọc source code" tới đâu nhỉ? Cái thằng đọc, hiểu và nắm bắt được cái source của hibernate framework thì trình chắc chắn phải hơn đọc và hiểu cái source cờ ca rô của chú nhóc há há há.

Đừng tưởng review code là chuyện đơn giản nhé, công ty tớ thì chỉ có senior level và Technical Lead mới có quyền review code cho người khác thôi nhé.
    Vậy không biết bé Quang hiểu term "đọc source code" tới đâu mà nói rằng chỉ cần đọc source code giỏi là được lên làm thầy review code? Để được review code thì chỉ cần kỹ năng "đọc source code" giỏi sao trời??? Nếu chỉ vậy thì cần quái gì tới bọn senior hoặc TA. Mà hỏi thiệt bé Quang có biết tại sao người ta phải cần tới bọn senior hay TA để review code hông? bé Quang trả lời rõ ràng câu hỏi này thì sẽ tự thấy cái "dốt" của mình khi phát ngôn lúc đầu thôi...hi..hi...

P/S: mà cái hibernate framework thì có gì mà ghê nhỉ? hãy cầu thị một chút nhé, nếu lỡ "dốt" thì hãy cứ thẳng thắn nhận là mình đã "dốt", có thế mới phát triển được...Ai mà chỉ cho anh đây thấy được anh "dốt" thì anh thật lòng cảm kích lắm lắm...Bé Quang cũng hỏng cần phải lấy senior hay TA ra hù, hiện tại anh đây chỉ hơi nể bọn TA(nhiều tay giỏi thật, nhiều tay chẳng qua sống lâu kinh nghiệm lắm), còn senior thì cũng thường thôi...
    Được sửa bởi TenNhoc lúc 23:05 ngày 26-01-2008

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TenNhoc View Post
    Vậy không biết bé Quang hiểu term "đọc source code" tới đâu mà nói rằng chỉ cần đọc source code giỏi là được lên làm thầy review code? Để được review code thì chỉ cần kỹ năng "đọc source code" giỏi sao trời??? Nếu chỉ vậy thì cần quái gì tới bọn senior hoặc TA. Mà hỏi thiệt bé Quang có biết tại sao người ta phải cần tới bọn senior hay TA để review code hông? bé Quang trả lời rõ ràng câu hỏi này thì sẽ tự thấy cái "dốt" của mình khi phát ngôn lúc đầu thôi...hi..hi...

P/S: mà cái hibernate framework thì có gì mà ghê nhỉ? hãy cầu thị một chút nhé, nếu lỡ "dốt" thì hãy cứ thẳng thắn nhận là mình đã "dốt", có thế mới phát triển được...Ai mà chỉ cho anh đây thấy được anh "dốt" thì anh thật lòng cảm kích lắm lắm...Bé Quang cũng hỏng cần phải lấy senior hay TA ra hù, hiện tại anh đây chỉ hơi nể bọn TA(nhiều tay giỏi thật, nhiều tay chẳng qua sống lâu kinh nghiệm lắm), còn senior thì cũng thường thôi...
    Hé hé, làm project manager hay senior gì gì đấy mấy đời cho giàu bằng mấy vị này: http://www.vnexpress.net/Customize/C...p/2007/Top100/? Mấy bác hãy bớt "tự sướng" đi, đặc biệt là bác Tennhoc-người nổi tiếng hay "do it yourself".

Like
    0
    Quote Được gửi bởi meomeomeo2008 View Post
    Hé hé, làm project manager hay senior gì gì đấy mấy đời cho giàu bằng mấy vị này: http://www.vnexpress.net/Customize/C...p/2007/Top100/? Mấy bác hãy bớt "tự sướng" đi, đặc biệt là bác Tennhoc-người nổi tiếng hay "do it yourself".
    Bác biết người ta đang nói về gì không mà đâm ngang vô vậy? Lãng nhách.

Like
    0
    Theo mình thì để theo con đường LTV thì trước hết phải tự học. Sau đó muốn học ở đâu thì tùy ở bản thân. Cứ học tốt đi đã.Okie????

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hocit View Post
    Theo mình thì để theo con đường LTV thì trước hết phải tự học. Sau đó muốn học ở đâu thì tùy ở bản thân. Cứ học tốt đi đã.Okie????
    Không Okie. Học thầy trước rồi mới tự học sau.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi meotrang7x View Post
    Bác biết người ta đang nói về gì không mà đâm ngang vô vậy? Lãng nhách.
    Bác biết em đang nói về gì không mà đâm ngang vô vậy? Lãng nhách.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi meomeomeo2008 View Post
    Bác biết em đang nói về gì không mà đâm ngang vô vậy? Lãng nhách.
    Ẹc ẹc, người ta đang bàn về code review, về technical, tự nhiên nhảy bổ vào... làm giàu. Pó tay chú em này.

Trang 29 / 36 FirstFirst ... 242627282930313234 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết