Trang 6 / 23 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 224
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi jollibee
    Xem qua các bàn vi tính của các bạn mình xin mạn phép đoán công việc của các bạn như sau:

Bác TOM có bộ máy hoành tráng thật!. Ngoài viết program như bác nói, bác TOM phải là một chuyên viên về cơ sở dữ liệu.

Anh Dly thì hơi bề bộn!. Ngoài công việc bảo trì hệ thống anh Dly phải là một tay sửa máy tính chuyên nghiệp.

Bạn Arkain là xếp hoặc giám đốc trẻ của công ty về tin học (“bực mình với thằng nhân viên dưới quyền nào thì có cái mà chọi”).

Bạn Nobitavietnam thì chuyên về design, nhìn Avatar -> đoán vậy.

Phải biết cái máy to to kế bên LCD LG thì mới biết anh nlbien làm gì.

Bạn Kiwaluf sách vở ngăn nắp -> có thể là sinh viên, dùng hiệu ứng cho ảnh -> chắc biết về photoshop.

Bạn SLI-nForce4 và bạn acquydeptrai thì là tay chơi game (thấy Game control trên bàn).

Mình là home user, có bình luận sai gì mong các bác bỏ qua cho

Còn bạn nào share bàn của mình không vậy
    Hị hị, pác đoán đúng 1 nửa, iem chỉ chơi game lúc rảnh rỗi thoai. Còn phần lớn thời gian là PHP có điều cái game pad lúc nào cũng ở trên bàn vậy á (lúc nào làm việc mỏi thì tiện thể cầm lấy fifa, NFS Underground 2 hay MK4 luôn)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Arkain

dòng dõi nhà nông (góc computer mà cây cỏ xum xuê),
    , cái này đúng, nhà em 2 đời nông dân, mới được 1 đời công nhân. Đến đời em thì chưa biết làm gì.
    hiện đang độc thân (nên vẫn phải tập tạ thường xuyên để giữ thể hình, người ta khi đã có đôi có cặp rồi là bay theo chiều gió)
    Bác này đúng là khéo đoán. Nhưng có đôi thì kô giữ thể hình nữa hả bác. Có rồi em nghĩ càng phải tập dữ hơn ấy chứ.
    ngoài ra một là chưa lên đại học, hai là đã học xong đại học, chứ chắc chắn không phải là đang trong đại học.
    ), bác chặn đầu chăn đuôi mà cuối cùng vẫn trật dường tàu. Sao bác nghĩ em kô học đại học nhỉ. :-\

Like
    0
    to batigol: sao mình không xem được hình của bạn vậy??

Like
    0
    vậy thử xem cái này coi, mọi người vẫn coi được mà.

Like
    612
    Quote Được gửi bởi Batigol_vn
    bác chặn đầu chăn đuôi mà cuối cùng vẫn trật dường tàu. Sao bác nghĩ em kô học đại học nhỉ. :-\
    Học đại học mà sao bàn sạch sẽ thế, tớ nhớ mấy năm trước khi chưa ra trường thì sách chồng cả đống, giấy tờ la liệt chứ đâu trống trơn thế này! chứng tỏ là bác Batigol chơi gian kế, dương đông kích tây phi tang vật chứng để đánh lạc hướng dư luận!

Like
    0
    dương đông kích tây phi tang vật chứng để đánh lạc hướng dư luận!
    câu nói ấn tượng và hài hước nhất mình gặp trong ngày hôm nay

vậy thử xem cái này coi, mọi người vẫn coi được mà.
    vẫn không được, chắc bọn internet nó block??
    Được sửa bởi SLI-nForce4 lúc 19:55 ngày 05-07-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Học đại học mà sao bàn sạch sẽ thế, tớ nhớ mấy năm trước khi chưa ra trường thì sách chồng cả đống, giấy tờ la liệt chứ đâu trống trơn thế này! chứng tỏ là bác Batigol chơi gian kế, dương đông kích tây phi tang vật chứng để đánh lạc hướng dư luận!
    gian kế gì đâu bác. Đơn giản chỉ là em không ngồi học ở đó thôi. Cái bàn đó chỉ dành riêng cho PC thôi.
    Ngồi học ở đó em chịu, kô tập trung được. Mà bác ra trường lâu chưa. Bác làm gì thế.
    @SLI_NForce: cái này mà ko xem được nữa thì tớ chịu.

Like
    612
    Tớ ra trường vài năm rồi (Business Management), bây giờ việc làm của tớ là vừa ngồi đọc diễn đàn vừa xem nhân viên làm việc

Dân computer phải thạo multi-tasking, phải tự thử thách khả năng của mình bằng cách vừa chit chat vừa tự nhồi sọ với những quyển sách dày cộp ngay đêm trước finals mới biết công lực bản thân được mấy thành hỏa hầu

Like
    0
    vikhoa cũng thử đoán mò vài câu

1/ Batigol là dân OC chuyên nghiệp và cũng khá là ghiền game, chủ yếu là FPS vì chẳng ai chơi game bình thường mà sắm Razer từ lâu rồi. Nhưng cũng chưa hẳn là Pro Gamer mà chơi để giải trí thôi. (đoán vậy vì không có headphone và dùng mouse pad không phải loại xịn - bàn phím và chuột để ở nơi không thoải mái lắm). Ngoài ra bác còn chơi game VLTK nữa

Tôi thấy bác cũng chơi game Counter-Strike, mời bác vào www.procsvn.com tham gia với anh em cho vui, bên EU cũng có nhiều người VN lắm. Clan VoE cũng khá là đông và ở Germany cũng có vài người (đặc biệt là có 1 VNese female chơi CS rất pro). Bác cũng hay sang chơi server của Nga à? Dân CS thì ở châu Âu là sướng nhất, có bao nhiêu cao thủ để so tài (ở Ger, Swe, Nor, Rus, etc.).

2/ Nhà bác có 2 anh em, bác cao khoảng 1m72 trở lên, nặng trên 60kg. Bác đang đi du học tại Germany, trường ĐH Leipzig. Hiện bác đang ở trong ký túc xá của trường. Bác chưa có người yêu ^_^

3/ Bác cũng thích bóng đá, Argentina bị loại chắc bác buồn lắm nhỉ Mấy hôm nay có đến sân xem trực tiếp không hay đi xem với mọi người ở ngoài. Bác thích xem phim, chắc trong máy download nhiều phim lắm, đặc biệt là phim võ thuật, action.

4/ Tính bác thì thích gọn gàng, ngăn nắp, làm việc cũng tương đối có nguyên tắc. Tuy nhiên bác cũng khá đơn giản và không quá cầu toàn.

5/ Về trình độ thì bác không học chuyên ngành IT, tìm hiểu về hardware và OC chỉ là đam mê thôi. Bác không rành lắm về các software application.

6/ Ngoài DDTH, bác còn tham gia XtremeVN, AMTech, VN99, Tialia và 1 số forum khác. Coi bộ bác cũng khá rảnh rỗi nhỉ ^_^

Do thời gian có hạn nên chỉ "bói" nhiêu đó thôi, có thời gian sẽ ngồi "mò" tiếp. Nếu bác chụp toàn bộ phòng thì có thể đoán được nhiều hơn. Tất cả những thông tin trên đều có từ suy đoán và 1 chút searching. Nếu có gì không đúng thì xin đính chính giúp để vikhoa rút kinh nghiệm.

Bác Arkain làm Management mà dùng cái monitor "chuối" thế. Bữa nào bực mình nhân viên, khiêng nó mà chọi để mua LCD về dùng đi.

Anh nlbien thì hiện đang ở An Giang, là dân IT, chuyên về system và database, có kiêm lập trình nữa, làm cho bưu điện của tỉnh AG(thông tin này khá cũ rồi, có gì anh Biên cập nhật cho em nhé).

@All: Xem mấy cái desktop mà chỉ có 3 người sử dụng mouse loại tốt (2 con Microsoft IntelliMouse và 1 con Razer). Có vẻ mọi người không quan trọng con mouse / mousepad lắm nhỉ.

Để hôm nào mượn cái Camera về chụp góc làm việc cho mọi người xem nhé

@Bác Tom: Khi nào bác đổi laptop thì bán rẻ con DELL lại cho em nhé. Nhìn cấu hình của nó thấy ghiền quá.
    Được sửa bởi vikhoa lúc 10:27 ngày 06-07-2006

Like
    0
    gian kế gì đâu bác. Đơn giản chỉ là em không ngồi học ở đó thôi. Cái bàn đó chỉ dành riêng cho PC thôi.
    Ngồi học ở đó em chịu, kô tập trung được. Mà bác ra trường lâu chưa. Bác làm gì thế.
    @SLI_NForce: cái này mà ko xem được nữa thì tớ chịu.
    hì hì, bố mẹ tui vì sợ ảnh hưởng việc học nên chuyển cái máy từ phòng của tui(tầng 2) lên tít tận tầng 4, hết "ám ảnh vi tính"
    còn cái ảnh của trang trước chắc là do firewall hay gì gì đó, bác đưa cho link imageshack thì xem rất tốt, nhìn case mà thèm
    @All: Xem mấy cái desktop mà chỉ có 3 người sử dụng mouse loại tốt (2 con Microsoft IntelliMouse và 1 con Razer). Có vẻ mọi người không quan trọng con mouse / mousepad lắm nhỉ.
    quan tâm thì rất quan tâm, bàn vi tính, case,bàn phím,chuột,mousepad mình đều rất quan tâm có điều là bố mẹ không quan tâm đến mình lắm, vì vậy những thứ trên cũng không quan tâm nốt,nếu mà quan tâm thì mình đã không phải ngồi trên 1 cái bàn cong veo+dây dợi lằng nhằng thế này,còn nữa..tiền nong còn đang dựa vào bố mẹ nên quan tâm thì quan tâm nhưng mà không có tiền để mua(bố mẹ chỉ nghĩ có để dùng là được).
    Bác Arkain làm Management mà dùng cái monitor "chuối" thế. Bữa nào bực mình nhân viên, khiêng nó mà chọi để mua LCD về dùng đi.
    bác Arkain chả bảo bác ý có con Plasma phía sau còn gì , bán con đó đi tha hồ mà LCDs
    Để hôm nào mượn cái Camera về chụp góc làm việc cho mọi người xem nhé
    okie, xem bàn của mod thế nào nhé, đừng có "dương đông kích tây phi tang vật chứng để đánh lạc hướng dư luận"
    to Arkain:nghe mấy câu bác nói với cả cái câu "Nhân Trung Chi Long" nghe nó cổ cổ+như là Trung Quốc cổ ý, chắc bác đang học cái gì đó chứ?
    to Batigol: ở phía dưới bàn hình như có quyển vở bị rớt, bác chưa nhặt nó lên à??
    Được sửa bởi SLI-nForce4 lúc 11:15 ngày 06-07-2006

Trang 6 / 23 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết