Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    13

Hỏi: Online Marketing hay Marketing Online ?

Như tựa topic. Chém gió tí chơi nhé
    Mình thấy ở đây luôn có sự nhầm lẫn (không tai hại gì cả).
    Các cty tuyển dụng hoặc các bác ở đây vẫn cứ hay nói theo thói quen.
    Và các bác thấy sao Online Marketing hay Marketing Online
    Tớ là chọn Online Marketing, vì theo đúng cấu trúc của tiếng Anh.
    Đơn giản vậy thôi.
    Quote Quote

Like
    1
    Marketing Online . Minhf Vote

Like
    0
    Case 1. "Online marketing" is a Noun Phrase in English.( siminar to Internet marketing, or digital marketing)
    Ex. Online Marketing becomes a new job in Vietnam
    I am studying Online marketing.
    Case 2. "Marketing online" is a Verb Phrase/Noun Phrase only in Vietnamese (like make money online - kiến tiền online, đọc báo online)
    EX. Bạn có biết gì về marketing online không? (Noun)
    Tôi đang marketing online cho sản phẩm máy lọc nước. (Verb)

Chú ý: Người bản xứ không nói "Marketing online". Thay vào đó, họ nói "market something online", "market via internet", "promote st via internet". Trong tiếng Việt, "marketing" là từ mượn (borrowed words), và thường dùng như một động từ với nghĩa là "tiếp thị", "quảng bá"

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    51

Like
    5
    Cảm ơn các bác. Em đang học các bác đây. Không biết các bác nói bản xứ là bản nào đây nhỉ? Các bác daỵ em thêm tí nào.
    Thanks.

Like
    5
    Quote Được gửi bởi choao.net View Post
    Online Marketing đi.Mình vote cho bác
    Dạ em đã like cho thầy rồi đó.

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    2
    Online marketing . chuẩn

Like
    1
    Chính xác là Online Marketing, ở VN nhiều người thích đọc ngược lại như Online Games thì lại đọc là Game Online

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Xman View Post
    Cảm ơn các bác. Em đang học các bác đây. Không biết các bác nói bản xứ là bản nào đây nhỉ? Các bác daỵ em thêm tí nào.
    Thanks.
    ý mình là người bản xứ nói tiếng anh (Native speakers: American, English, Australian, etc.. ) thì dùng "Online Maketing"

Trong tiếng Việt, " marketing online" nếu được dùng như cụm động từ thì "online" (với nghĩa: trực tuyến) đóng vai trò là bổ ngữ cho động từ "marketing" (tiếp thị).
    Nếu được dùng như cụm danh từ thì nó có vai trò như định ngữ bỏ nghĩa cho hoạt động - sự việc 'marketing".

Trong tiếng anh thì "online" thuộc từ loại Tính từ (adjective). "Online" đóng vai trò là một Pre-modifier trong Noun Phrase. (ở đây Head là "marketing")
    ( Bạn nên biết thêm cấu trúc của Noun Phrase trong tiếng Anh là: Determiner + Pre-modifier + Head + Post-modifier)

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    15
    Quote Được gửi bởi shopping View Post
    ý mình là người bản xứ nói tiếng anh (Native speakers: American, English, Australian, etc.. ) thì dùng "Online Maketing"

Trong tiếng Việt, " marketing online" nếu được dùng như cụm động từ thì "online" (với nghĩa: trực tuyến) đóng vai trò là bổ ngữ cho động từ "marketing" (tiếp thị).
    Nếu được dùng như cụm danh từ thì nó có vai trò như định ngữ bỏ nghĩa cho hoạt động - sự việc 'marketing".

Trong tiếng anh thì "online" thuộc từ loại Tính từ (adjective). "Online" đóng vai trò là một Pre-modifier trong Noun Phrase. (ở đây Head là "marketing")
    ( Bạn nên biết thêm cấu trúc của Noun Phrase trong tiếng Anh là: Determiner + Pre-modifier + Head + Post-modifier)
    Chuẩn lắm Shopping các bạn muốn nghiên cứu Online marketing thì tham khảo http://www.tiepthiinternet.com hoặc http://www.vietnamonlinemarketing.com

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết