Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: nên học gì đây ?

Like
    0

nên học gì đây ?

mình đang đi làm về IT, mình đang phân vân học một chương trình gì đó thật phù hợp : TOEFL,TOEIC,IELTS ? và nên học ở đâu ? mình nghe nói học tại Trung tâm anh ngữ Đại học quốc gia TPHCM tốt lắm ? khoảng 4 năm nữa mình sẽ định cư nước ngoài. Mình ở tphcm. Mong các bạn tư vấn giúp. thanks.
    Quote Quote

Like
    8
    học tiếng anh àh ! nếu bác là it thì ko lâu nữa bác tự dưng sẽ biết ! lướt web riếc mà EL của em cũng kha khá ! coi video nước ngoài hiểu dc 50%

Like
    1
    Nếu bạn đi các nước nói tiếng Anh-Mỹ (như US) thì nên chọn TOEFL, TOEIC.
    Nếu đi các nước Anh-Anh (như England) thì nên chọn IELTS.
    Mấy cái chứng chỉ này chỉ là chứng nhận khả năng tiếng Anh của bạn đề đáp ứng yêu cầu vào học 1 trường nào đó hoặc xin vào làm 1 công ty nào đó.
    Hoàn thành mấy cái bằng này ở Việt Nam thì sang bên kia còn phải cố gắng nhiều mới có thể giao tiếp không chỉ ngoài đời thường mà còn trong công việc được.
    Học mấy cái chứng chỉ này đối với 1 người mới bắt đầu và có quyết tâm thì chỉ mất thời gian < 1 năm.
    Trong khi bạn có thời gian 4 năm, mình nghĩ bạn nên xác định học để trở thành 1 người bản ngữ tiếng Anh.
    Hãy nghe và đọc tiếng Anh thật nhiều. Tự học là tốt nhưng ko đủ, bạn cũng nên chọn 1 trung tâm uy tín để học và có mục tiêu và cách học. IELTs thì học ở hội đồng Anh, ACET.

Like
    0
    vậy 3 cái này(TOEFL, TOEIC,IELTS) nó khác nhau sao nhỉ ?

Like
    0
    3 cái đó khác nhau nhiều đó bạn. Toeic thường là dành cho người đi làm, mấy cty nó hay dựa vô cái này để tuyển dụng nè. Còn Toefl và Ielts mang tính học thuật, dành cho mấy bạn định đi du học nước ngoài hoặc học lên cao học.
    Mình thấy bạn có ý định đi định cư thì nên học Toefl hoặc Ielts, tùy vào quốc gia mà bạn muốn định cư. Thường mấy nước như Úc, Anh thì chuộng Ielts, còn Mỹ thì chuộng Toefl. Cái này bạn nên tìm hiểu cho kỹ để tránh việc học cái này trong khi ngta đòi cái kia, mất thời gian, tiền bạc, công sức.
    Hồi đó mình từng học Ielts ở ktdcgroup, cũng có học chung với 1 chị chuẩn bị định cư ở Canada, chị ấy cần Ielts 5.5 à, vậy cũng đâu cao lắm đâu hen. Hình như định cư nó đòi điểm tương đối thấp so với mục đích đi du học.

Like
    0
    nếu như mình quyết định học TOEIC thì có lẽ là hợp lý ? bởi vì vừa có thể giao tiếp trong công việc hiện tại ở VN, mà sau này qua nước ngoài cũng có thể giao tiếp phần nào, sau đó tiếp tục học ở nước ngoài để hoàn thiện và nâng cao. Vậy TOEIC có thể học ở đâu ?Trung tâm anh ngữ Đại học quốc gia TPHCM ?

Like
    15
    Theo ý kiến cá nhân của mình, một trong những điều cần thiết nhất và khó luyện nhất là phát âm chuẩn, giống giọng người bản xứ. Mình đã từng học qua Ngoại ngữ Không gian, nơi này dạy theo phương pháp phản xạ và giọng Mỹ. Mình thấy trường này học rất tốt bạn thử xem sao.

Nếu cần luyện tập cách phát âm giọng Mỹ, bạn có thể chơi trò chơi này trên điện thoại Android: Talk Crane [ talkcrane (dot) com ]. Cách chơi trò này là đọc từ hoặc cụm từ cho đúng càng nhiều càng tốt.
    dautay@ - Try your best, find your destiny!

Like
    0
    Nên xác định là học từ giao tiếp cơ bản xong chuyển qa IELTS . có lợi là sau này bạn có thể thi TOEIC để ra trường , còn IELTS để dành đi làm . vừa lợi đôi đường ấy . Còn học trung tâm thì mình gợi ý tt này ne : IEG ở 503 Sư Vạn Hạnh đó . chuyên luyện IELTS , TOEIC chuẩn lun đó .good luck

Like
    0
    Hix, tìm nơi học tiếng anh đúng là một vấn đề nan giải. Mình cũng đã từng học qua nhiều trung tâm rồi nhưng đến đấy mới bít quảng cáo mãi chỉ là quảng cáo. Đợt này được bà chij mách cho đến học ở trung tâm IEG, thấy bà í bảo hay lắm, nhất quyết bắt mình đi học bằng đươc. Đến đấy mới thấy mình lựa chọn đúng, trung tâm tuy nhỏ nhưng lai chất lượng. Ổn lắm bạn ạ

Like
    0
    Mình đang học khóa giao tiếp ở trung tâm ILI, thấy học hiệu quả lắm, tự bản thân thấy tiến bộ cũng mau nữa. Lớp mình học có 10 học viên thôi, môi trường học thân thiện, thoải mái và vui lắm. Giáo viên bản xứ dạy rất nhiệt tình. Cô Harriet dạy lớp mình, cô rất dễ thương và vui tính, cô còn dạy hay nữa, trong lớp cô cho mình tham gia nhiều hoạt động rất vui và bỗ ích.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết