Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 34
    Like
    0

Case trong suốt, có nên mua ko?

Mình có thấy bán cái CASE trong suốt rất đẹp (55$), định mua 1 cái nhưng nghe bạn bè nói là vỏ Mica của lọai này ko tốt, xài 1 thời gian là xỉn màu. Điều đó có đúng ko, nếu đúng thì ai rành xin tư vấn giúp nên mua lọai nào "ĐẸP" tuơng tự , bền mà giá từ 55% trở xuống thì tốt quá,(mình đã có Power Coolermaster 430W rùi, giờ chỉ cần đẹp thôi ko cần mạnh) chân thành cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    612
    Bên này người ta không làm case trong suốt bằng chất mica mà dùng Acrylic nên tớ không thể bình luận về chất lượng của mica được. Nhưng hầu như 99% những người dùng case trong suốt thường gắn đèn neon nên cho dù case có đổi màu thì khi dùng cũng chẳng thấy =]

Xem ví dụ nè:

http://www.directron.com/clearcase.html
    http://www.xoxide.com/acryliccases.html

Like
    0
    trong suốt, nhìn đẹp nhưng tản nhiệt kém. Có vậy thôi.

Like
    612
    Gắn quạt vào rồi thì không sao, điều duy nhất tớ không thích là những chất liệu này không dẫn điện --> no ground. Nhưng mà vấn đề ground ở VN xem thường, mỗi khi đụng vào case thấy dựt tê tay nên có khi người ta lại khoái case không dẫn điện

Like
    529
    Có gắn nhiều fan cũng không good lại còn làm xấu thêm case, góp phần làm sut nguồn thêm, chưa tính là ráp fan mà không tính được nguồn gió luân chuyển chỉ tổ tích bụi, nhiệt độ của CPU, HDD, main không thoát ra được mà còn nóng hơn mức phải có. Nnhìn rõ bụi đóng trong case (dơ)

Like
    0
    Arkain ui, trang đó giới thiệu mấy cái Case rất đẹp nhưng nếu ko có bán ờ VN thì cũng như không.

Like
    612
    Thì ghi tên nó xuống, có gì khi đi lùng kiếm thì còn biết model mà hỏi =]

Like
    0
    No ground là sao hả bác AK. Nhiều khi tớ tháo lắp máy ngay cả khi nó đang chạy bác ạ. =))
    Mấy cái case này nó làm tương đối kín, kô có nhiều lỗ thoát như case sắt bình thường, lại kô dẫn nhiệt. Nên nói chung là rất bí. Chủ yếu là chỉ đáp ứng nhu cầu làm đẹp là chính, chứ mấy thằng OCer cũng chả dám xài loại này mấy.

ongtho Guest
    Quên loại trong suốt đó đi. không đủ vững chắc để bảo vệ các thiết bị bên trong + chống cháy kém

Like
    0
    Nếu mình mà có cơ hội thì mua ngay cái case trong suốt đó liền vì ko cần biết bên trong cấu hình máy bạn có mạnh hay ko thì nhìn cái thùng người ta cũng nghĩ bạn là dân pro mới dám chơi case trong suốt để khoe phần cứng của máy. Bạn nghĩ có phải ko

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết