Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 34
    ongtho Guest

Cần chú ý !

Quote Được gửi bởi nlht
    Nếu mình mà có cơ hội thì mua ngay cái case trong suốt đó liền vì ko cần biết bên trong cấu hình máy bạn có mạnh hay ko thì nhìn cái thùng người ta cũng nghĩ bạn là dân pro mới dám chơi case trong suốt để khoe phần cứng của máy. Bạn nghĩ có phải ko
    pác này chắc thuộc dòng teen pop
    cần nhất là máy khỏe, ổn định. trông pro hay o tính làm dáng với ghệ hả. cũng good nhưng nếu trình độ IT khá sẽ hay hơn là chỉ có cái vỏ máy . hehe, vui tí nhỉ. have fun

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Case trong hay đục nhìn thấy đẹp hay xấu tùy thẩm mỹ mỗi người, cái chính là độ cứng cáp của case, có đảm bảo độ rắn chắc khi mình lắp linh kiện vào hay không, case cùi có thể làm cong main khi lắp vô (hậu quả... chắc các bạn cũng biết), tản nhiệt tốt (ngoài giải nghiệt bằng quạt, nước... nhiệt còn có thể thoát ra bên ngoài qua sự dẫn nhiệt của case) nếu xài bằng mica thì thoát nhiệt sẽ kém hơn, với lại nếu sắp xếp dây nhợ trong case mà không gọn gàng thì xài case mica nhìn vô... trông rất dễ sợ (!).. hehehe..

Like
    612
    Quote Được gửi bởi Batigol_vn
    No ground là sao hả bác AK. Nhiều khi tớ tháo lắp máy ngay cả khi nó đang chạy bác ạ. =))
    Mấy cái case này nó làm tương đối kín, kô có nhiều lỗ thoát như case sắt bình thường, lại kô dẫn nhiệt. Nên nói chung là rất bí. Chủ yếu là chỉ đáp ứng nhu cầu làm đẹp là chính, chứ mấy thằng OCer cũng chả dám xài loại này mấy.
    Nếu bác mổ cái PSU ra xem thì sẽ thấy sợi dây ground màu đen được vặn ốc vào vỏ của PSU, mà bình thường case và PSU lại dính liền với nhau, vì thế ở bên này trước khi đụng vào phụ tùng thì người ta thường chạm tay vào case vài giây để xả bớt static trong người (từ người ground vào case, từ case ground vào PSU, từ PSU ground xuống đất qua chấu thứ 3), còn ở VN nhiều ổ điện cũ không chơi ground nên khi đụng vào case thì lại bị giựt tê tay vì số điện dư từ máy không có nơi nào thoát nên...chạy ngược lại vào người!

Các thẻ expansions như graphic card hay sound card cũng tự ground vào case qua cái bracket mà bác vặn ốc vào phía sau, hễ quá tải thì nó xả ra case, case truyền ra PSU, PSU xả xuống đất. Dùng case Acrylic thì không có ground vào PSU vì nó không dẫn điện.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi nlht
    Nếu mình mà có cơ hội thì mua ngay cái case trong suốt đó liền vì ko cần biết bên trong cấu hình máy bạn có mạnh hay ko thì nhìn cái thùng người ta cũng nghĩ bạn là dân pro mới dám chơi case trong suốt để khoe phần cứng của máy. Bạn nghĩ có phải ko
    Cũng một phần, nói chung mua case trong suốt để nhìn hardwares cho ngầu thêm....bắt buộc phải xài đèn màu, càng nhiều càng tốt...chứ mua case trong suốt mà ko có đèn thì nhìn ko ra gì cả..
    Nhưng mà hầu như case dạng vậy ko được chắc chắn như Aluminum

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ongtho
    pác này chắc thuộc dòng teen pop
    cần nhất là máy khỏe, ổn định. trông pro hay o tính làm dáng với ghệ hả. cũng good nhưng nếu trình độ IT khá sẽ hay hơn là chỉ có cái vỏ máy . hehe, vui tí nhỉ. have fun
    Tui đố bạn cái máy CPU 600MHz, RAM 64MB, HDD IDE 8GB, VGA onboard thì đố bạn dám sài cái case trong suốt.
    Chỉ dân Pro cấu hình cao mới dám sài thôi Ok chưa?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Arkain
    từ PSU ground xuống đất qua chấu thứ 3
    À, hoá ra cái chấu chứ 3 trong ổ điện là ground, thảo nào. Có mấy lần nối dây điện, thấy dư ra cái dây mầu đen .

Quote Được gửi bởi nlht
    Tui đố bạn cái máy CPU 600MHz, RAM 64MB, HDD IDE 8GB, VGA onboard thì đố bạn dám sài cái case trong suốt.
    Chỉ dân Pro cấu hình cao mới dám sài thôi Ok chưa?
    hèm, mấy cái case này chỉ có bọn bán hàng lắp vô để quảng cáo máy thôi. Còn mấy thằng pro thì chắc là khi nào khoe máy thì nó lắp vào 1 tí thôi chứ chẳng bao giờ nó dùng để chạy đâu. Các bác kô thấy trong mấy cái reviews sao, chỉ toàn là Lian Li thôi. Có bao giờ nó dùng mấy cái case này đâu.
    Được sửa bởi Batigol_vn lúc 14:18 ngày 13-06-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    612
    Đúng là thực tế dân pro (cả gamer lẫn business) đa số dùng case aluminum nhẹ tênh mà bền chắc chứ chẳng ai dùng case acrylic cả. Hay là có sự hiểu lầm tai hại là dân khoe hàng = pro?

Và cũng đúng là mua case Acrylic trong veo mà không gắn đèn neon để đổi màu theo sở thích cá nhân thì không nên mua làm gì =]

Mit_Xinh Guest
    bác ui cho em hỏi con fujitek case dấy cũng mica mà hàng là 6606 và 6602 ấy nó có tốt không

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Arkain
    Đúng là thực tế dân pro (cả gamer lẫn business) đa số dùng case aluminum nhẹ tênh mà bền chắc chứ chẳng ai dùng case acrylic cả. Hay là có sự hiểu lầm tai hại là dân khoe hàng = pro?

Và cũng đúng là mua case Acrylic trong veo mà không gắn đèn neon để đổi màu theo sở thích cá nhân thì không nên mua làm gì =]
    Ko Pro thì làm sao bít nhiều về phần cứng mà khoe. Khoe máy dỏm chỉ nhục thêm thôi

Like
    0
    hehe, nếu bác cho rằng pro thì mới dùng case crylic thì bác cứ dùng đi. Có ai phản đối đâu.
    Máy dỏm hay xịn chỉ là khái niệm tương đối. Hôm nay là xin, mai là đồ cổ rồi. Dỏm hay xịn là do người dùng. Chứ kô phải là cứ bỏ ra nhiều tiền mua mấy thứ trông thật là bắt mắt, hầm hồ rồi đóng lên trên đó cái mác Pro, rồi tưởng nhầm mình là Pro. Người bình thường nhìn vào thì rất ngưỡng mộ tưởng là Pro thật. Nhưng với kẻ hiểu biết thì đó chỉ là dạng newbie thôi.

Trang 2 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết