Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 79

Chủ đề: Raid là gì?

Like
    0
    Cám ơn bác dly, hồi sáng giờ tui vọc tùm lum, hên là không phải cài lại win nữa .
    Chủ yếu là không biết cách cài chứ FDD thì(ghé tui chổ nào bác ? 81 TQT hả}.
    Muốn ghé bác lắm lắm mà giao trước là không nhấn cho cở 10 chai nghe , tui hỏng biết nhậu chỉ phá mồi thôi.

Cám ơn bác.
    Nhất định có ngày gặp.(đừng chê già nha cái nầy bà xã nói hoài nghe chán lắm)

Like
    529
    Quote Được gửi bởi giangdien View Post
    Nhất định có ngày gặp.(đừng chê già nha cái nầy bà xã nói hoài nghe chán lắm)
    Hồi đầu hôm bà xã tui cũng nói câu này. Phia phia cái bả nói "trẻ, phẻ như anh ai mà ..... " thui hổng nói nữa đâu mắc cở chết được

Like
    0
    Xin góp ý đôi chút về RAID 0 với @dly: với RAID 0(Data Stripping) thì bạn không cần tối thiểu 02 ổ cứng, mà chỉ cần 01 ổ cứng là đủ để chạy. Data stripping hỗ trợ tăng tốc độ truy cập ổ đĩa do sử dụng phần cứng riêng, không phụ thuộc vào năng lực CPU hệ thống. Bạn có thể download file về tham khảo cho việc này tại địa chỉ http://www.lsi.com/files/docs/techdo...320-2_qhsg.pdf

Like
    20
    Quote Được gửi bởi hddlab View Post
    Xin góp ý đôi chút về RAID 0 với @dly: với RAID 0(Data Stripping) thì bạn không cần tối thiểu 02 ổ cứng, mà chỉ cần 01 ổ cứng là đủ để chạy.
    RAID cách nào mà chỉ dùng có một ổ cứng vậy?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    RAID cách nào mà chỉ dùng có một ổ cứng vậy?
    Hãy download và đọc http://www.lsi.com/files/docs/techdo...320-2_qhsg.pdf

Like
    20
    Mục đích của RAID 0 là kết hợp nhiều ổ cứng lại thành một ổ lớn.
    Một ổ thì làm gì?

Like
    0
    Một ổ thì làm gì?
    Hey @oldman, mình thấy @dly có thiếu sót khi copy kiến thức về phổ biến cho mọi người nên bổ xung để bài post của @dly có giá trị về mặt kiến thức kỹ thuật. Còn câu hỏi của bạn thì không liên quan đến vấn đề kỹ thuật mà mình muốn góp ý, nó là vấn đề thắc mắc riêng tư của bạn, đi lạc ra ngoài chủ đề này. Tuy nhiên, bạn có thể gửi e-mail cho các hãng sản xuất ra các loại card RAID để thỏa mãn thắc mắc của mình. Bạn có thể gửi câu hỏi của mình cho bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của LSI tại địa chỉ www.lsi.com . Chúc bạn có câu trả lời thỏa đáng.

Like
    0
    Một ổ thì làm gì?
    raid 0 gộp 2 ổ thành một, load data đều lên 2 ổ --> tốc độ tăng gấp 2 lần. Nhưng nếu hư 1 ổ thui thì data bên ổ bên kia ko đọc đc, raid 0 dành cho server cần tốc độ lớn, hoặc cho ai thix ^^ trước raid chỉ là công nghệ dành cho sever, bây giờ main nào cũng support, mà ko mấy ai xài, tiếc thiệt ^^

Like
    0
    Mấy bác ơi , em xem nhiều trong này nhưng em chưa thấy cái ý ma 2 em gặp là ,máy sever công ty em hiệu IBM xseries 236 hiện giớ đang xài mirror 2 o đĩa 80 GB , bây giờ muốn chuyển dùng RAID5 , là mua thêm 1 ổ đĩa nữa mới đủ phải ko các bác, nhưng khi mua o đia đó có cần chia partition giống 2 o kia hay ko ? hay mới mua về chưa chia partition là gắng vào liền nó có nhận ra ổ đĩa mới ko ? các bác chỉ em cách làm RAID5 va dữ liệu trên 2 ổ đĩaa cũ có bị mất ko ? Em chuẩn bị làm nhưng ko đủ niềm tin...

Like
    0
    Quote Được gửi bởi hddlab View Post
    Xin góp ý đôi chút về RAID 0 với @dly: với RAID 0(Data Stripping) thì bạn không cần tối thiểu 02 ổ cứng, mà chỉ cần 01 ổ cứng là đủ để chạy. Data stripping hỗ trợ tăng tốc độ truy cập ổ đĩa do sử dụng phần cứng riêng, không phụ thuộc vào năng lực CPU hệ thống. Bạn có thể download file về tham khảo cho việc này tại địa chỉ http://www.lsi.com/files/docs/techdo...320-2_qhsg.pdf
    Xin lỗi vì mình không thể download đc cái file đó, vì đường truyền quá chậm. Nhưng mà cũng có chút ít kiến thức chứ không mù mờ tới nỗi không biết RAID 0 là loại RAID cần ít nhất 2 HDD, vì data được chia ra làm 2 để ghi lên 2 HDD. Việc này làm ra nhằm gia tăng performance. Thế mà bạn nói RAID 0 với 1 HDD thì mục đích của việc RAID 0 trong trường hợp này là gì?
    Đây là một thắc mắc cũng mang tính kỹ thuật, mong bạn giải thích cụ thể.
    _http://en.wikipedia.org/wiki/RAID#Standard_RAID_levels
    _http://www.pcguide.com/ref/hdd/perf/raid/levels/comp.htm

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết