Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    3

Lỗi về bộ nhớ PC

Các Ad ơi !! Cho mình hỏi về bệnh của bộ nhớ của PC 1 chút nhé
    Pc mình đang dùng đang sử dụng WIN 7 mà RAM chỉ có 1GB.. máy mình thường xuyên bị đầy bộ nhớ mà k hiểu vì sao!! Mới bắt đầu khởi động máy thì đã tốn gần 80% bộ nhớ RAM mất rồi :'(( mà đôi lúc cũng tụt xuống 40%. Khi lên đến 100% thì máy tự khởi động lại hoặc hiện lên 1 bảng màu xanh lè, nhìn khó hiểu không thể ấn đc bất kì nút gì trên bàn phím nữa (Hình như bị treo mất nhỉ). Mình cũng chẳng hiểu tại sao lại có sự thay đổi thất thường như vậy. Khi mở Start Task Manager thì thấy có nhiều chương trình đang chạy. Cho mình hỏi có phải muốn khắc phục sự cố trên thì nên tắt 1 vải CTrinh cho nhẹ máy bớt đi không ?? Xin cám Ơn nhiều!!
    Quote Quote

Like
    168
    Quote Được gửi bởi Nk.Kyle_521 View Post
    .. Cho mình hỏi có phải muốn khắc phục sự cố trên thì nên tắt 1 vải CTrinh cho nhẹ máy bớt đi không ?? Xin cám Ơn nhiều!!
    Tắt hết luôn cũng được. Hỏi vậy mà cũng hỏi. Cài Win 7 mà có 1GB RAM thì cài làm gì ? Đi mua thêm RAM nếu máy còn gắn thêm được nếu không cất đi ngồi chờ khi nào có thể mua được máy khác thì mua. Hoặc xoá hết đi cài XP mà xài.

Like
    0
    bác chuyển sang dùng xp đi cho lành dùng win7 có 1G ram sao chịu nổi

Like
    3
    Híc... k còn cách nào khắc phcuj hả Các bác ( Mua thêm ram thì cũng đc thôi, nhưng mà chưa xoay ra xiền nak + .+ Nhưng mà mình thấy máy vẫn tụt xuống 38% đấy thôi !!!!
    Tùy vào giờ khỞi động máy thì pải :PPP

Like
    0
    máy 1GB thì ko nên dùng Win7 bạn ah, tốt nhất là nâng ram lên trước đã rùi dùng

Like
    0
    W7 xài ram 1Gb =))
    Bác này được đó.
    Em nghĩ bác nên cài cái xp xong rồi mặc áo cho nó thành w7 thì hay hơn đó.

Like
    1
    Mình dùng Laptop ram có 1GB vẫn dùng bt mà.

Like
    289
    Bạn có thể giảm tối thiểu hiệu ứng đồ họa xuống, cách thức ko khác XP là bao nhiêu. Ngoài ra dùng ổ cứng làm RAM tạm. Ngoài ra nếu bạn chỉ dùng máy để lướt web, chạy phần mềm văn phòng bình thường thì có thể tắt 1 số services (Google là ra đầy nhóc bài hướng dẫn).

1 cách nữa là bạn thử setup Win 7 Tiny xem, có bản setup chỉ có 700 MB thôi đó.

Cuối cùng: Thật ra như vậy thì nhu cầu của bạn đối với Win7 ko khác gì XP lắm, cài XP chạy ổn định lại nhẹ nhàng, nhất là cài Win XP tiny nữa thì

Theo mình hiện tại bạn chưa có đủ tiền để mua máy mới thì hãy cố tận dụng máy cũ này làm sao cho nó đẻ ra tiền, lúc đó mua máy mới chạy Full Win 7 luôn cho sướng.

9. Thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Bạn có thể giảm tối thiểu hiệu ứng đồ họa xuống, cách thức ko khác XP là bao nhiêu. Ngoài ra dùng ổ cứng làm RAM tạm. Ngoài ra nếu bạn chỉ dùng máy để lướt web, chạy phần mềm văn phòng bình thường thì có thể tắt 1 số services (Google là ra đầy nhóc bài hướng dẫn).

1 cách nữa là bạn thử setup Win 7 Tiny xem, có bản setup chỉ có 700 MB thôi đó.

Cuối cùng: Thật ra như vậy thì nhu cầu của bạn đối với Win7 ko khác gì XP lắm, cài XP chạy ổn định lại nhẹ nhàng, nhất là cài Win XP tiny nữa thì

Theo mình hiện tại bạn chưa có đủ tiền để mua máy mới thì hãy cố tận dụng máy cũ này làm sao cho nó đẻ ra tiền, lúc đó mua máy mới chạy Full Win 7 luôn cho sướng.
    Máy mình ms mua có 2 năm ==! Đã cũ gì đâu chẳng qua Ram hơi cùi thôi chứ :P màn hình LG dài, tinh thể lỏng nựa :P :P
    Dù gì cũng cám Ơn b Banned nhiều !!

Like
    168
    Tôi đưa các "live" topics lên.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết