Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

Ngạc nhiên nguồn điện cho máy tính

các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé.
    gần nhà mình họ mới mở 1 cửa hàng tiện,mạ kim loại dùng các máy móc kêu to ,vậy nếu dùng máy tính trong thời gian nhà này cũng dùng các laọi máy đó liệu có ảnh hưởng tới nguồn điện máy tính của mình không,dùng máy tính trong thời gian nào là tốt nhất trong ngày...mỗi nhà 1 đường dây điện ra cây cột điện chính
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi phamnguyenhanh
    các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé.
    gần nhà mình họ mới mở 1 cửa hàng tiện,mạ kim loại dùng các máy móc kêu to ,vậy nếu dùng máy tính trong thời gian nhà này cũng dùng các laọi máy đó liệu có ảnh hưởng tới nguồn điện máy tính của mình không,dùng máy tính trong thời gian nào là tốt nhất trong ngày...mỗi nhà 1 đường dây điện ra cây cột điện chính
    ngại nhất là máy hàn. điện sập sùi lắm. nếu có money nên mua cái ổn áp lioa 0.5kva hoặc xịn hơn 1kva. giá chừng 500 ngàn

Like
    0
    khi bạn dùng chung nguồn điện với những nơi ấy thì hơi nguy.Vi khi người ta hoạt động nhiều nguồn đi65n bị tăng cường đột ngột thi bị"out" đấy. Tôi thích nhất là 'xài' vào buỏi tối, vừa mát vừa thoải mái hehe....

Like
    0
    Mua lấy cục lưu điện mà dùng bạn à, độ mấy trăm nghìn thôi. Khi sụt điện thì bạn vẫn không sao vẫn chạy máy vô tư không sợ máy tắt ngúm rồi lại mất công khởi động mệt lắm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Bui Quoc Tuan
    Mua lấy cục lưu điện mà dùng bạn à, độ mấy trăm nghìn thôi. Khi sụt điện thì bạn vẫn không sao vẫn chạy máy vô tư không sợ máy tắt ngúm rồi lại mất công khởi động mệt lắm.
    Bộ lưu điện loại Offline chỉ có tác dụng khi dụng khi mất nguồn, điện chập chờn thì loại online mới giải quyết được
    Cách rẻ tiền I là bạn nên mua 1 PSU thật tốt, 2 tụ lọc chính bên trong phải từ 800mF trở lên và nhớ dùng thêm ổn áp nữa .

Like
    0
    con Cooler Master 70$ là sự lựa chọn số 2.
    số 1 là con Fantom 220$

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết