Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 47 / 47
    xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    giờ mới biết bác Pi nhà miềng

Like
    324
    Mọi chuyên thuận buồm xuôi gió chứ mấy bác
    Nghe bác Kiệt tường thuật. Thấy các bạn ở mái ấm giỏi thiệt

@Lần sau bác Kiệt đổi style đi nghe lần nào lên hình cũng quần sọc áo thun

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi ngoccong2001 View Post
    Mọi chuyên thuận buồm xuôi gió chứ mấy bác
    Nghe bác Kiệt tường thuật. Thấy các bạn ở mái ấm giỏi thiệt

@Lần sau bác Kiệt đổi style đi nghe lần nào lên hình cũng quần sọc áo thun
    Có làm gì nhiều đâu mà thuận buồm xuôi gió, chỉ là tune up những thứ có sẵn, còn mấy cái máy mình mang về thì hư đâu sửa đó thôi, được cái chỗ này coi như gần nhà (khoảng 1g chạy xe gắn máy, bơi trong đám kẹt xe ) nên có gì mình can thiệp cũng dễ.

Không những quần short áo thun, mà khi làm còn xắn nó lên tới vai ấy chứ , tại mặc áo thun, có gì lật vạt áo lên chùi ... chân RAM, vói lại trời nóng đổ mồ hôi, quẹt cái nó cũng nhanh hơn đi rửa mặt.
    Đường dài ngút ngàn chỉ một trận cười vang vang ....

Like
    2
    Lúc trưa gọi, nghe đổ chuông lâu, phân vân không biết chú có đang đi xe ngoài đường ko, đoán vậy định tắt thì sợ chú đang dỡ tay, tắt thì quá vô duyên, thôi thì ráng cho đổ hết , chỉ định gọi hỏi bên đó ổn không thôi, chứ qua cũng không giúp gì được.

sáng 7h30 tranh thủ qua bên kia lấy giấy báo thi, 8h mới làm việc, chen đông quá, bon chen hồi cũng lấy được, nước rút qua đó cho kịp.

Về kĩ thuật thì sao 1 hồi xoay xoay cũng ko biết làm gì, vì không biết tý gì
    chắc mốt chỉ theo làm chân khuân vác thôi
    Ngay cả việc chép dữ liệu bằng cách lấy ổ cứng ra cũng ngại, vì 1 phần sợ ko khả thi

Túm váy lại là kĩ thuật kém.

Hôm đó quá nhiều việc riêng nên ko ở lại học hỏi được, đành hẹn lần khác vậy.

Về phần mềm đó có nhận xét: nó được 1 trung tâm xây dựng bộ script tích hợp nên cũng đáp ứng nhu cầu rồi, còn cái gốc thì khỏi bàn, trình độ của con chưa tới đâu cả.

Về nhận xét con người: Sau khi đi về cảm thấy mình kém cỏi quá, trình gõ văn bản của mình chẳng bẳng 1 góc của anh Phong, phải công nhận người khiếm thị họ có cảm giác và thính giác cực nhạy, mình rất khâm phục họ, nếu cho họ làm chuyên công việc nào phù hợp khả năng, họ làm tốt hơn người bình thường chúng ta nữa.
    Họ có những hình thức giải trí thật bình dị.

đúng là đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn, đi toàn học chứ chẳng giúp ích gì cả
    Ngày xưa có cái chữ kí - Giờ bị reset mất rồi ;)

Like
    2,418
    Phân vân của chú Kai hình như cũng là ngại ngần của nhiều bạn khi bụng thì muốn tham gia cùng anh em, nhưng lại nghĩ là mình không làm được gì nhiều, sợ là vướng tay mọi người.

Trước hết, phải nhìn nhận một thực tế là sau này các bạn được đào tạo một cách bài bản hơn, chuyên nghiệp hơn, nên bạn có thể rất tốt trong chuyên môn của mình, còn quẹo qua một chút xíu thì bạn không biết phải xoay sở ra sao hết. Còn thời bọn tớ bắt đầu học thì vì hoàn cảnh, mỗi thứ phải biết một chút, dù có thể dưới mắt các bạn bọn tớ là thứ người tháo vát, đa tài. Nhưng cái gì cũng biết một tí thì không nên, và tớ cũng thích là mọi người thật chuyên nghiệp trong công việc của mình hơn.

Một thực tế khác là những gì chúng ta có, và chuyển giao cho những nơi nhận là đồ cũ, hàng người ta thải ra, và để hồi sinh nó, "phục hồi nhân phẩm" cho nó nhằm bóc lột nốt sức lao động còn lại của tụi nó đòi hỏi nhiều kinh nghiệm về xử lý , bắt bệnh những linh kiện cũ, mà mấy thứ đó thì phải tiếp xúc nhiều mới có được, thứ đó có ai dạy cho mình được đâu.

Các bạn sẽ là tương lai của tin học xanh, tại sao chúng ta không giả sử trong tương lai, những máy móc chúng ta chuyển giao sẽ là đồ đàng hoàng, mở máy lên là chạy, không phải vừa làu bàu chửi thề, vừa cầu nguyện tới tất cả những ông mà mình biết, năn nỉ từ ông Địa đến ông thần tài, ông thành hoàng, ông Phật, ông Chúa để xin cho máy nó sống lại, khỏi uổng công anh em tha nó đi đường xa mang đến, khỏi làm thất vọng những đôi mắt trẻ thơ đang hau háu nhìn mấy anh ráp máy cho mình học, giờ đó các bạn sẽ bằng kiến thức chuyên môn của mình, khơi dậy hai nuôi dưỡng ước mơ của các em.

Thắng Gà, một trong những founder của Tin học xanh từng nói "chặng đường dài bắt đầu bằng bước chân đầu tiên". Và "không đi làm sao tới"

PS: đã chép lại toàn bộ source các applications mà Thiên Ân nói riêng, và các mái ấm cho người khiếm thị nói chung thường dùng, sẽ lựa chọn lại và tìm cách upload lên để ai quan tâm thì nghiên cứu.

6. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi shena22 View Post
    ủa, chuyến đi này có chị Thanh (bên hội nhiếp ảnh) hả mọi người????

Không những có chị Thanh đi, mà còn thêm trai đẹp bạn chị Thanh nữa đoá.

Có thể sáng thứ Bảy này mình trở lại Thiên Ân lần nữa, do lần trước mang mấy cái máy bên đó về bảo trì, xong rồi giờ mình mang trả. Ai có thể tham gia được mời đăng ký tại đây. Ta cần khoảng 3 xe chở đồ. Ai ở khu vực quận 1 mà chạy xe một mình cũng cho biết luôn, do bác cochon mới về VN và trước giờ rất muốn tham gia cùng anh em, ai tiện đường cho mình gởi bác í.

Like
    0

-

_ Nhận xét là các chữ số của một số nguyên tố tuyệt đối bất kì đều phải là số lẻ và khác 5. vì nếu là số chẵn thì sẽ có 1 số chia hết cho 2, nếu có số 5 thì sẽ chia hết cho 5 ngoại trừ trường hợp số "2".

_ Vậy ta chỉ cần thử riêng số 2, sau đó sinh ra các số từ tập các chữ số 1;3;7;9. với mỗi số đã cho ta kiểm tra tính nguyên tố của nó. Nhưng mỗi số "xyz" được sinh ra nhất định phải thỏa x<=y<=z để tránh trường hợp kiểm tra lại.

Trang 5 / 5 FirstFirst ... 2345

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết