Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 77
    Like
    2
    Nhưng mình thấy Arena lại liên thông với 1 số công ty Vn và tốt nghiệp xong có việc ngay .các bác có ý kiến gì 0 ?

Like
    0
    Sao các bác chê FPT Arena dữ vậy ? Em mới là học sinh mới tốt nghiệp 12 xong. Cũng thích đồ họa lắm, thấy Arena quảng cáo cũng hay nhưng định qua Aptech trước đã. Liệu các bác chê vậy có hơi quá ko ? Liệu đấy có phải là cách nhìn một phía của các bác ko ? Vì em thấy có nhiều người học ở đấy đó mà, học phí cũng cao chắc phải hay lắm. Cũng có thể là các bác chưa giải tỏa tinh thần, cứ bức xúc lung tung đâm ra chán đó thôi. Hãy thoài mái tinh thần mà đón nhận những gì mà họ dạy đi !

Like
    0
    Sự thật đó bạn ..... chán nản nhiều

Like
    0
    Quote Được gửi bởi U.F.O
    Không than vãn giải thíc , hãy đề ra giải pháp .
    AI còn biết trung tâm nào dạy về multimedia nữa không chỉ cho tớ với .Tớ ở Hà Nội .
    Chân thành cảm ơn các bác nhiều !
    Đến cái gì ở trên đường Yiết Kiêu ,nằm trong khuôn viên Việt Xô,
    ở đó có khá nhiều sinh viên Kiến trúc,Mỹ thuật theo học ,chưa người nào chê dỏm cả

Like
    0
    ARENA quảng cáo rất nhiều, với những lời quảng bá rất hay. Đọc xong thích lắm và Pi định đăng ký luôn nhưng ngày đó chưa có tiền.
    Có lẽ đọc Topic này cho thêm một thông tin mới! Nhưng cũng cần xem xét lại. Bởi khả năng học tập còn ở mỗi học viên nữa. Cứ đổi cho trung tâm thì cũng không được.

Like
    0

Hạnh phúc

Quote Được gửi bởi coldheart
    Không biết trong diễn đàn này có ai là học viên của FPT Arena không?

Tui là một học viên của Arena vừa qua kết thúc xong cái môn trời đánh Macromedia Director để làm giáo trình điện tử!!! Hỏi chứ các Giáo Trình Đồ Họa nổi tiếng như: Lynda, VTC,Total Training, CNET có ai làm bằng Director không???

Các học viên đều cảm thấy bị lừa vì học phí quá cao mà học thì như cưỡi ngựa xem hoa. Sang năm chắc chả có ma nào học tiếp.

Hè hè . Mình đang học năm 2 đây , sem 3 . Rất ok . Mình không biết tại sao bạn lại kêu này kêu nọ , CBT làm bằng Lingo là hơi cũ , nhưng cũng có mấy trăm dòng coding chứ mấy . Mà coding nào chả như nhau , nếu bạn muốn nhanh bạn có thể lấy AutoPlay Media Studio cũng nhanh hơn nhiều . Nhưng ở đây mình muốn nói CBT là 1 process đầu-cuối để cho ra 1 sản phẩm hoàn thiện cả về Videos-Based , Web-based . Và đã là product - interactive thì authoring là khâu cuối cùng và bắt buộc không thể thiếu .Và Macromedia còn cả 1 bộ package suite như của Adobe Suite : Flash ,Freehand , Firework , ColdFusion ...

Arena cũng chỉ giới thiệu cho bạn bộ khung xương thôi , 2000$ cho ADIM ( Advanced Diploma ) là quá rẻ rồi . Đại học bên tây thì nó ~ 15 000 $ /1 năm cho Multimedia . Liệu bạn có thể chê nó được không ? Giáo trình là như nhau mà .:P

Nếu bạn học xong ARENA và có AMS , ADIM thì bạn có thể học tiếp lên Đại học . Còn thi ở Arena là quá dễ dàng . Bạn thi rồi bạn biết đấy .

@cara77: làm sao mà bỏ được Sem 2 hả bạn ? Không làm assignment , final thì ai dám cho bạn " học cóc " được ?

@nino: " Môn lừa " là môn hay nhất đấy . . Nếu ARENA lừa đảo bạn , bạn có thể bỏ năm 2 đi . Nhiều người,có lẽ khoảng 80% đã bỏ rồi .

Like
    0
    bạn là Hồng Thi ? TTuấn đây

Like
    0
    nói gì thì nói , học trong các trường đại học như KHTN hay BK tphcm vẫn đảm bảo nhất , giảng vịe6n ko dám dạy lung tung

Like
    2
    nói gì thì nói , học trong các trường đại học như KHTN hay BK tphcm vẫn đảm bảo nhất , giảng vịe6n ko dám dạy lung tung
    Oài bác nói câu làm em đau lòng quá . Dạy với công nghệ cũ thì chả không dám lung tung .DẠy lí thuyết coi nhẹ thực hành thì ông nào chả nói như nhau mà lung tung .Bác đọc thread" Đại học vs A/N" chưa ?

p/S: Sozzy nếu câu văn có ý xúc phạm .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vietmanage
    Hè hè . Mình đang học năm 2 đây , sem 3 . Rất ok . Mình không biết tại sao bạn lại kêu này kêu nọ , CBT làm bằng Lingo là hơi cũ , nhưng cũng có mấy trăm dòng coding chứ mấy . Mà coding nào chả như nhau , nếu bạn muốn nhanh bạn có thể lấy AutoPlay Media Studio cũng nhanh hơn nhiều . Nhưng ở đây mình muốn nói CBT là 1 process đầu-cuối để cho ra 1 sản phẩm hoàn thiện cả về Videos-Based , Web-based . Và đã là product - interactive thì authoring là khâu cuối cùng và bắt buộc không thể thiếu .Và Macromedia còn cả 1 bộ package suite như của Adobe Suite : Flash ,Freehand , Firework , ColdFusion ...

Arena cũng chỉ giới thiệu cho bạn bộ khung xương thôi , 2000$ cho ADIM ( Advanced Diploma ) là quá rẻ rồi . Đại học bên tây thì nó ~ 15 000 $ /1 năm cho Multimedia . Liệu bạn có thể chê nó được không ? Giáo trình là như nhau mà .:P

Nếu bạn học xong ARENA và có AMS , ADIM thì bạn có thể học tiếp lên Đại học . Còn thi ở Arena là quá dễ dàng . Bạn thi rồi bạn biết đấy .

@cara77: làm sao mà bỏ được Sem 2 hả bạn ? Không làm assignment , final thì ai dám cho bạn " học cóc " được ?

@nino: " Môn lừa " là môn hay nhất đấy . . Nếu ARENA lừa đảo bạn , bạn có thể bỏ năm 2 đi . Nhiều người,có lẽ khoảng 80% đã bỏ rồi .
    Mạn phép cho hỏi bác ờ SG hay HN, tui cũng có dự định học ở Arena mà thấy chê wá chắc từ bò ý định thôi.

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết