Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 72

Chủ đề: HVA bi danh sap roi

Like
    0
    ha ha báo tuổi trẻ có đăng cái vụ hacker chia làm nhiều kỳ đăng tui thấy nhảm nhất là cái vụ SQL Injection đó, thử hỏi nguyên 1 cty như vậy mà lỗi SQL Injection 1=1 khi nhập mật khẩu cũng chưa fix, sạo quá đi, vì đó là lỗi căn bản nhất, thiệt tình đúng là nhà báo, đọc tới đó tui mới thấy xạo ơi là xạo

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi XxDragonxX
    ha ha báo tuổi trẻ có đăng cái vụ hacker chia làm nhiều kỳ đăng tui thấy nhảm nhất là cái vụ SQL Injection đó, thử hỏi nguyên 1 cty như vậy mà lỗi SQL Injection 1=1 khi nhập mật khẩu cũng chưa fix, sạo quá đi, vì đó là lỗi căn bản nhất, thiệt tình đúng là nhà báo, đọc tới đó tui mới thấy xạo ơi là xạo

Cũng có thể nhà báo là một IT nhưng cũng có thể nhà báo chỉ là nhà báo mà_ Thông cảm đi bác

Like
    0
    có vài điều tôi vẫn khó hiểu :
    Thứ 1 : tại sao phải dùng cái của người khác trong khi đó mình có thể làm được? Tại sao không tự viết diễn đàn mà lại sửa diễn đàn có sẵn (!?)
    Thứ 2 : Tôi không hiểu tâm trạng của hackernohat hay là cái thằng điên nào sau khi hack xong HVA có thấy sung sướng không ? Ừ, giỏi ! Bây giờ thì mọi người đang khen hay đang chửi mày đây ?
    Thứ 3 : Hack dựa trên lỗi của người khác tìm ra, không công khai thừa nhận hành động của mình . . . (!?) thế hack để làm cái gì vậy ? <== HÈN !
    Hic hic . . . . chỉ khổ lão ma châm (comale) với lão Mulan, chắc cả bác Cường (phuongdong) cũng đang đau đầu đây . . . Ngày nào còn thịt chó Trần Mục, karaoke Ngõ Huyện say sưa . . . . hic hic . .
    HVA thân yêu !

Like
    0
    Không xạo đâu bạn, có đấy. SQL Injection kiểu đó vẫn đầy ra đấy thôi. Ngay cả 1 số website tầm cỡ của VN vẫn có đấy => buồn 5 phút.

1 số cty lớn nhưng không chuyên về website, nhưng lại muốn rằng website mình phải do chính nhân viên mình làm ra => thế là sinh chuyện, vì mấy pa đó đâu có biết vụ password 1 or 1=1 => làm mồi cho hacker. Ngay cả 1 số cơ quan nhà nước vẫn theo quan niệm ấu trĩ đó, cho rằng phải do chính đội ngũ mình làm website cho mình thì mới "thể hiện", mà đâu ngờ rằng các bác IT nhà mình cũng không hơn sinh viên mới ra trường là bao nhiêu.

Like
    0
    Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình. Chung quy chỉ học lỏm được vài chiêu thức (kiểu võ hiệp) rồi mang ra loè lẫn nhau. Chính việc không hiểu rõ bản chất của vấn đề nên các site hackervn cứ như những con tàu thủng: rò đâu bịt tạm vào đó bằng mấy tấm giẻ rách. Việc site HVA bị hack đã chứng minh điều này.

Like
    0
    Hình như đã đến lúc các bạn cần nhìn rõ hơn bản chất của mình. Toàn háo danh, chưa có ai đủ tầm để trở thành một chuyên gia an ninh mạng đúng nghĩa ( research, discover and testing vulnerability ). Sao ai cũng nghĩ là hack website, deface website nọ là giỏi nhỉ, có phải vì quá nhiễm tính võ hiệp của Kim Dung nên ai cũng nghĩ có chuyện gì kinh thiên động địa thì mới là anh hùng. Chắc chắn rùi sẽ chẳng đến đâu cho cái gọi là "Cộng đồng an ninh mạng Việt Nam"

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ironus
    Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình. Chung quy chỉ học lỏm được vài chiêu thức (kiểu võ hiệp) rồi mang ra loè lẫn nhau. Chính việc không hiểu rõ bản chất của vấn đề nên các site hackervn cứ như những con tàu thủng: rò đâu bịt tạm vào đó bằng mấy tấm giẻ rách. Việc site HVA bị hack đã chứng minh điều này.
    Chẳng có cái gì có thể gọi là hoàn hảo cả. HVA cũng đơn thuần là một sân chơi của những người yêu thích IT. Họ chẳng làm gì sai, có Hack các Website cũng là để chỉ cho những Web Master thấy những lỗ hổng mà họ cần phải khắc phục mà thôi. Cũng như Microsoft chẳng treo giải thưởng tiền tỷ cho ai phát hiện ra lỗ hổng trong Windows đó là gì.
    Tôi tôn trọng những Hacker mũ trắng. Họ chẳng khác gì chúng ta.
    Còn có ai đó nói rằng "Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình..." Đó có thể là một người giỏi thực sự hoặc là một kẻ chẳng biết một tý gì về IT. Nhưng nghe cách nói chọc ngoáy như vậy tôi e rằng...chỉ là kẻ khoác loác mà thôi.
    Có gì sai xin bỏ qua.

HVA - Không có gì không thể vượt qua.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi x_computer_x
    Nhưng nghe cách nói chọc ngoáy như vậy tôi e rằng...chỉ là kẻ khoác loác mà thôi.
    Có gì sai xin bỏ qua.
    Tôi không chọc ngoáy mà là coi thường.

Quote Được gửi bởi x_computer_x
    HVA - Không có gì không thể vượt qua.
    Hãy cố vượt qua ý nghĩ đang bị coi thường đi nhé!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ironus
    Tôi không chọc ngoáy mà là coi thường.
    Hãy cố vượt qua ý nghĩ đang bị coi thường đi nhé!
    bác ironus chẳng biết tí gì về HVA cả, xin bác bớt bớt cái mồm đi cho em nhờ!
    Thank bác

Like
    0
    Cái thằng ironus này, mày bớt bớt cái mồm mày lại được ko nhỉ? Mày có biết cái gì gọi là IT ko vậy, bi giờ bị mất 1 sân chơi hữu ích như vậy mà ko tiếc sao? Người ta thì bàn vào để tìm cách giải quyết, còn mày thì bàn ra, còn cho rằng người ta là: "Hacker Vn chỉ là mấy cậu ít học ham thể hiện mình..." thế mày có biết 90% hacker trên thế giới đều ko được đào tạo qua trường lớp bài bản ko mày, thế trình độ của mày hơn người ta chưa mà "coi thường" người ta

Trang 2 / 8 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết