Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21
    Like
    0

Thông tin Có ai đã dùng thử gói ADSL 2+ chưa ??????

Đang định lắp lại thằng ADSL2+ của FPT,bác nào đã sử dụng xin cho biết ý kiến vì vẫn còn phân vân giữa thằng MediaNet với thằng ADSL 2+.Nghe quảng cáo nói thằng ADSL2+ tốc độ còn cao hơn thằng MediaNet,không biết có thật không????
    Quote Quote

Like
    0
    chơi FPT đi bạn,medianet ko ổn định đâu,rớt hoài với lại ko xem phim ở phimanh.net được.

Like
    0
    Bác nào liều mình thử dùng ADSL+2 cho tôi biết với...

Like
    0
    MegaVNN có không ADSL2+ không vậy các pác...?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kiwaluf
    MegaVNN có không ADSL2+ không vậy các pác...?
    Nếu bạn ở Quảng Ngãi thì mạng ADSL của MegaVNN là ADSL2+ đó bạn. Bạn có thể mua modem ADSL2+ về dùng cho ổn định. MegaVNN chỉ tính gói theo tốc độ, không theo công nghệ ADSL hay ADSL2+.

Like
    0
    Bạn Bon jovi nói đúng á, đừng chọn Medianet (phí lắp đặt mới ban đầu lên đến gần 1 triệu đồng, mắc gần gấp đôi so với các nhà cung cấp ADSL khác, chưa tính phí sử dụng và phí truyền hình cáp đó nha) mà chất lượng chỉ bằng ADSL thông thường và bạn còn sẽ rất nhiều bất tiện khác nữa khi sử dụng bạn sẽ thấy.

Nên chọn VNN hoặc FPT cho rẻ, ưu tiên cho FPT vì dịch vụ hổ trợ multimedia nhiều (xem phim, xem truyền hình cáp) trên máy tính thoải mái.
    Được sửa bởi twins lúc 20:26 ngày 01-05-2006

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tềthiên
    Nếu bạn ở Quảng Ngãi thì mạng ADSL của MegaVNN là ADSL2+ đó bạn. Bạn có thể mua modem ADSL2+ về dùng cho ổn định. MegaVNN chỉ tính gói theo tốc độ, không theo công nghệ ADSL hay ADSL2+.
    phải kô đó bro,ở 2 thành phố lớn là HCM và HN,VNN còn chưa thấy có ADSL2+ huống hồ cái chỗ khỉ ho cò gáy đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi alan
    phải kô đó bro,ở 2 thành phố lớn là HCM và HN,VNN còn chưa thấy có ADSL2+ huống hồ cái chỗ khỉ ho cò gáy đó
    Bác alan đã dùng ADSL+2 rồi phải không? Bác thấy chất lượng thế nào? Hay là vẫn thế vậy bác?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi alan
    Bác nói nơi nào là khỉ ho cò gáy vậy, sỉ nhục quá thể .

@tềthiên: tui đang ở SG, hiện tại modem đang dùng cũng có hỗ trợ ADSL2+

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kiwaluf
    Bác nói nơi nào là khỉ ho cò gáy vậy, sỉ nhục quá thể .

@tềthiên: tui đang ở SG, hiện tại modem đang dùng cũng có hỗ trợ ADSL2+
    bạn đọc kỹ phần trên sẽ biết tui nói chỗ đó là chỗ nào )
    Ở VN hiện giờ chưa thật sự triển khai ADSL2+.Chỉ có FPT là manh nha triển khai ADSL2+ mà thôi.Modem mà FPT bán cho KH hiện nay là modem ADSL2+.Tuy nhiên,có modem cũng chẳng làm được gì.Phải có đường truyền thì mới phát huy đúng.Còn FPT quảng cáo KH nào lắp line mới sẽ có ADSL2+ là kô chính xác.Vì đường net đó,đúng là ADSL2+ nhưng nó chỉ mới dùng để truyền tín hiệu IPTV mà thôi,kô phải truyền tín hiệu Internet.Cho nên dù bạn lắp ADSL2+ của FPT hiện giờ,thì tốc độ vẫn là ADSL thường mà thôi.
    Cuối cùng là ADSL2+ đã triển khai trong nội bộ công ty FPT rồi,còn chừng nào phổ biến kinh doanh thì chả biết )
    Các ISP khác thì kô biết.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết