Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

HỎI:Sự tương thích giữa các phần mềm antivirus?

Các bác có thể cho em không biết các phần mềm antivirus nào có thể "đụng" nhau được không? Em muốn cài BKAV và Mcefee không biết có đươc không (có "đụng" nhau không)? Nếu đụng nhau thì nên cài BKAV với phần mềm nào? Tiện thể thì chỉ em biết các phần mềm antivirus nào không đụng nhau luôn nha. Cám ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    2
    BKAV với McAfee hả . Ổn đấy .
    Mà này . Sao lại reg nik giống tui thế . Bó chim .

Like
    0
    BKAV dùng quét văn bản và một số virus đời trước khi Norton ra đời. Và khi dùng xen kẽ 2 cái này.thì phải tắt 1 cái đi. VD dùng BKAV quét thì tắt norton đi. BKAV quét xong thì tắt đi mở Norton quét tiếp. 2 cái này dùng thêm với Spyware Doctor v3.8 thì tuyệt đỉnh (ĐK là có cập nhập list virus thường xuyên)

Like
    0
    Cám ơn các bác đã giúp đỡ, tui rất mong nhận đươc nhiều ý kiến thêm nữa để chọn phần mềm cho phù hợp. Mà các bác cho biết luôn là những phần mềm nào chạy nhẹ máy, vì có một số phần mềm antivirus cài vào là cái PC lết luôn

Bác U.F.O à, cái này phải nói là bác giống em chứ vì em tham gia diễn đàn trươc bác mà :-)
    Được sửa bởi *UFO* lúc 21:16 ngày 30-04-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Bitdefender là tốt nhất, BKAV nó toàn scan ra mấy cái macro tui tạo

Like
    0
    Theo đánh giá của PCWORLD thì Bitdefender được đánh giá cao nhất rồi đến Mcefee nhưng mà hình như Bitdefender quá tốt đến nỗi có thể gây khó chịu cho người sử dụng, bởi gì cái gì nó cũng hỏi cũng thông báo. Mà có ai biết cái nào vừa mạnh vừa nhẹ máy không chỉ em với.

Nhưng cái em cần nhất lúc này là nên xài BKAV với cái nào cho khỏi đụng nhau vì BKAV thì quét nhanh mà không nặng máy mà nhất là free, chỉ tội nó không tự phát hiện và ngăn chặn khi có virus tấn công.
    Được sửa bởi *UFO* lúc 12:16 ngày 01-05-2006 Reason: Automerged Doublepost

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết