Trang 1 / 23 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 227
    Like
    0

Hỏi & Đáp: Tư vấn loa computer

Tui đang định kiếm con loa 2.1 , ko biết nên chọn thằng nào tầm 50-60 $, nghe dân IT nói có con Antec Lansing ATP3 và Logitech Z3 là tạm ổn, giữa 2 con này thì chọn con nào bây giờ

Mà cùng giá tiền trên có con nào ngon hơn ko vậy ?
    Quote Quote

Like
    0
    _ Nghe thử = tai rồi chọn là chính xác nhất. Altec thì tới Việt Quang, có phòng thử luôn. Tui đang xài CamBridge SoundWorks 1600 4.1 + Sound Blaster Live ! 4.1.

_ Loa xịn phải đi chung với sound cảd xịn nhá, ko thì nghe bad lắm đó.

Like
    0
    Tui có cái SB Live 4.1 mà lại nghe = headphone hihi.
    Định mang 2 cái loa thùng của dàn karaoke gắn vào xem sao, có cần phải có âm-li ko các bác? Gắn dây nhợ thế nào cho đúng nhỉ? xin các bác sành chỉ dùm tí

Like
    529
    Sound Live 4.1 mà nghe loa thùng (2 loa) bạn chỉ cần lấy ngõ ra trên card sound có mầu xanh chuối non, nếu 4 loa thì xanh non cho 2 loa trước, đen cho 2 loa sau, Nếu được loa Liên Xô thì âm thanh tuyệt vời chỉ tiếc là thiếu sub.
    Tôi đang nghe theo dạng này: Loa trước gỡ trong cặp Pioneer (loa thùng) sau Loa Liên Xô 505, sub của Creative 5300 (loa vệ tinh của Creative đóng gói cất nguyên con trong thùng chẳng buôn nhìn tới)

Like
    0
    Hé hé... vấn đề là em muốn tậu một con 5.1 về để xem phim, chơi game...v.v Em cần tính đa đa dụng hơn, có thể với từng thể loại nó không hay nhất nhưng em cần sự đa dạng, nhìn chung âm thanh tổng thể đẹp là ok rồi. Riêng về loa 5.1 thì các kênh phải tách bạch, rõ ràng em mí chịu.

Nếu gu bass tròn chắc thì nên chọn Altec, còn gu rock thì Logitech.

Nhân tiện các bác cho em hỏi bộ 5.1 nào giá 200$ đổ lại cho chất lượng âm thanh tốt, em vò đầu bức tóc mấy tháng rồi. Chọn mua loa PC cao cấp khó thật!!! Các bác tư vấn luôn về kỹ thuật âm thanh của loa PC luôn nhé.
    Được sửa bởi squall_nix lúc 09:41 ngày 08-02-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Thử 2 cái này coi thử đáp ứng nhu cầu của bạn được không

http://creative.com/products/product...&product=14065

http://creative.com/products/product...3&product=5076

cái này là ước mơ của tui

http://www.bose.com/controller?event...computer_index

Like
    0
    Cái Creative là quá ngon rồi!!! Nhưng sao nó có nhiều loa vệ tinh quá

Cấu hình cái Create Inspire T7700 như sau:
    - Subwoofer: 24 Watt Sinus
    - Satelliten: je 8 Watt Sinus
    - Center: 20 Watt Sinus
    Frequenzumfang: 40 Hz - 20 kHz
    - CMSS® Upmix-Technologie für 7.1 Surroundklang mit 5.1 und 6.1 Karten
    - M-PORT: Docking-Lösung für den direkten Anschluss an compatible MP3-Player
    - Kabellängen: Satelliten und Center: zwischen 2 und 5 Meter

----> he he ... cái này có thể so sánh với cái VS3151 cua Altec đấy!!!

Đây là dàn VS3135 của Altec Lasing, mời các bạn tham khảo.

Đặc tính loa:

Rear: 50W (150Hz -> 20kHz)
    Center: 10W (150Hz -> 20kHz)
    Subwoofer: 20W (40Hz -> 150Hz)

Còn đây là quảng cáo của Altec Lasing:

Impressive Power – Thrusts you into the gaming and movie experience!
    Powerful Bass – Feel shakes and quakes from the front-firing, long-throw subwoofer housed in a
    ported, wooden cabinet.
    Dual-Mode Selector – Each listening mode is specially engineered to provide outstanding performance.
    • Use the 6-Channel Surround Mode with a 6-channel sound card to thrill your senses with the
    vivid, panoramic experience of true surround sound.
    • Use the 2/4 Channel Mode to enjoy immersive six-speaker sound from any source – CD players,
    MP3 players, or your standard 2 or 4-channel sound card.
    Pivoting Center Channel and wall-mountable speakers – For a convenient and flexible
    installation.
    Distinctive Styling – Looks great next to your flat panel monitor or anywhere in your home.
    Feature-loaded Control Pod
    • Power and volume (master, center, surround, and subwoofer)
    • Headphone jack
    • Built-in RCA inputs for your TV or video gaming system
    Shielded Satellites – For use near video monitors.
    Được sửa bởi squall_nix lúc 13:40 ngày 08-02-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Uhm, Tầm 100$, em thấy có bộ T5900 của Creative...Bộ đó nghe rất khá, âm bass tuy ko thật ấm, sâu, nhưng cũng rất ổn (loa dưới 100$ mà kiêm đc loa bass tốt khó lắm ). Treble nghe khá, có loa tweeter, driver tái tạo tiếng treble nghe rất đc. Loa đó khi xem phim, chơi game cho chất lượng rất khá. Em nghe nhạc = bộ đó thì thấy chất lượng khá cho những bài hát thể loại nhẹ nhàng, nhưng nếu tweak = soft 1 tý, cộng với cách sắp đặt loa nữa, nghe những bài rock/R&B rất ổn (phải tweak vì tiếng bass của những thể loại nhạc này rất khó điều chỉnh)... Ví dụ DFX, soundcard tốt, v.v...Em khuyến khích bác làm con này rồi mua thêm con card sound Live! 5.1 hoặc nếu đc thì chơi Audigy 2 ZS, bác xem phim nghe nhạc với chơi game bét nhè!

Like
    0
    Hàng Creative tầm trung (<150$) nghe chán lắm, còn dòng loa cao cấp của Creative mắc quá. Rất nhiều người khuyên mình không nên mua loa Creative.

Hiện tại, nhu cầu của mình là dòng loa 5.1, dòng loa này là khó test nhất. Mình thì chưa có kinh nghiệm nhiều về loa 5.1 này, ai biết thì hướng dẫn thêm giùm tôi với. Đã đầu tư 1 số tiền không nhỏ (đối mình thui nhé) thì phải chọn lựa cho kỹ, không còn cơ hội để mua lần thứ hai.

Bác nào nghe cái Bose Companion 3 thì đáng giá dùm em luôn, nghe nói con này không thua dàn dân dụng đâu, giá của nó hình như 275$ thì phải. Mình cũng nản dòng loa 5.1 lắm rồi, test nó điên cả đầu chứ chẳng chơi... hic hic... Muốn làm dân chơi không phải chuyện dễ!!!

Like
    0
    Xin lỗi các bác cho tui cắt ngang tí. Vị trí các loa nên để thế nào nghe hay nhất nhỉ? (chỉ có 2 loa thùng khá to)

Trang 1 / 23 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết