Trang 2 / 23 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 227
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi hoangtuan8x
    Xin lỗi các bác cho tui cắt ngang tí. Vị trí các loa nên để thế nào nghe hay nhất nhỉ? (chỉ có 2 loa thùng khá to)
    hướng thẳng tới nơi mình ngồi nghe, mình ngồi đối diện với nó.

to squall_nix : bạn ở TP HCM có thể lên thương xá TAX để nghe thử loa BOSE
    Ở đó thấy có cả 1 phòng cho nghe thử luôn thì phải
    have fun

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tran_phong
    to squall_nix : bạn ở TP HCM có thể lên thương xá TAX để nghe thử loa BOSE
    Ở đó thấy có cả 1 phòng cho nghe thử luôn thì phải
    have fun
    Chắc mình bỏ ra 1 ngày để nghe thử các loại loa PC rồi mới có thể đánh giá sau.

Like
    0
    tui đang xài bộ T7900, nhân tiện cho ý kiến luôn là với giá 100€ thì bộ này quả thật rất đáng đồng tiền. Mỗi tội loa bass công suất kô cao. Nên chỉ bật vừa đủ nghe thì hay thôi. Loa treble nghe thì rất ổn. Vì có rất nhiều loa vệ tinh nên các bác phải có một phòng tương đối rộng. Ít nhất là trên 20m2 thì mới cảm thụ hết được cái sướng của nó khi cho toàn bộ 7 loa vệ tinh hoạt động. Phòng bé mà nghe nhiều loa quá cũng dở lắm. Bộ này mà coi cinema thì khỏi phải bàn. Tuyệt vời.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Batigol_vn
    tui đang xài bộ T7900, nhân tiện cho ý kiến luôn là với giá 100€ thì bộ này quả thật rất đáng đồng tiền. Mỗi tội loa bass công suất kô cao. Nên chỉ bật vừa đủ nghe thì hay thôi. Loa treble nghe thì rất ổn. Vì có rất nhiều loa vệ tinh nên các bác phải có một phòng tương đối rộng. Ít nhất là trên 20m2 thì mới cảm thụ hết được cái sướng của nó khi cho toàn bộ 7 loa vệ tinh hoạt động. Phòng bé mà nghe nhiều loa quá cũng dở lắm. Bộ này mà coi cinema thì khỏi phải bàn. Tuyệt vời.
    Nghe bác quảng cáo em thấy cũng hợp túi tiền, nhưng loa bass yếu thì em tiếc lắm. Gu của em là bass tròn và chắc, âm cao thì trong nhưng không quá chói. Xét về tổng thể thì âm thanh phải đẹp, tức là âm trầm và âm cao không lấn át lẫn nhau cho dù mở volume lớn hay nhỏ.

Like
    0
    bạn phải thông cảm. Loa bass chỉ được thế thôi, bass tròn thì ok nhưng chắc thì khó lắm. Phải là loa công suất lớn và thùng loa cũng phải lớn một chút thì mới có thể chắc được. Xét tổng thể thì bộ loa này khá ổn. Mình dùng bộ này cũng gần 2 năm rồi và thấy kô có gì phải hối hận cả.

Like
    0
    theo tớ thì nêu không sử dụng được loa vi tinh thì dùng 1 loai loa khác nghe thử xem sao. Như tớ đang sử dụng ở nhà thì tớ dùng loa nhỏ của NAMMON hàng VN giá rẻ , mà lại nghe hay. VD loa Q117 có 2 cây đi kèm theo cả amli mà giá chỉ khoảng 400ng trở về thui mà nghe thi khỏi nghĩ . Tớ cũng thích nghe BASS nhiều và tiếng loa tròn. Công Suất thì (^_^) miễn chê 100W . Giá rẻ thì phải thử xem chứ đúng không

Like
    0
    Nếu các bác nhiều tiền thì đầu tư hẳn một bộ Ampli + bộ loa thùng giá tương đương sẽ thích hơn nhiều

Like
    0
    Loa PC thì không thể nào sánh kịp với loa dân dụng rồi, nhưng dàn dân dụng được gọi là Home Theatre thì giá cũng ở trên mây. Còn riêng mình thì thích loa PC hơn vì là nó nhỏ gọn, dễ dàng bố trí và di chuyển. Một đặc diểm khác là loa PC có tích hợp sẵn ampli hoặc box điều khiển nên rất gọn. Vả lại, loa PC dùng chơi game, nghe nhạc hay xem phim đều rất tiện. Nếu bạn đang ngồi bên máy tính, mà máy tính có rất nhiều nhạc mp3 hay game thì dùng loa PC là tuyệt nhất. Nếu bạn bê nguyên dàn dân dụng vào phòng riêng sẽ rất tốn chỗ, nào là DVD, Ampli, TV... và nếu 1 phòng từ 16m -> 20m vuông thì dùng loa PC là phù hợp, loa PC cao cấp vẫn có thể cho âm thanh tốt. Theo mình dự đoán, loa PC sẽ rất thịnh hành và dễ dàn "lấn sân" loa dân dụng. Hiện nay có rất nhiều người mua loa PC về cắm vào đầu đĩa để nghe.

Like
    0
    ...chú này mắc tội SPAM nặng quá

Like
    0
    Quote Được gửi bởi squall_nix
    Loa PC thì không thể nào sánh kịp với loa dân dụng rồi, nhưng dàn dân dụng được gọi là Home Theatre thì giá cũng ở trên mây. Còn riêng mình thì thích loa PC hơn vì là nó nhỏ gọn, dễ dàng bố trí và di chuyển. Một đặc diểm khác là loa PC có tích hợp sẵn ampli hoặc box điều khiển nên rất gọn. Vả lại, loa PC dùng chơi game, nghe nhạc hay xem phim đều rất tiện. Nếu bạn đang ngồi bên máy tính, mà máy tính có rất nhiều nhạc mp3 hay game thì dùng loa PC là tuyệt nhất. Nếu bạn bê nguyên dàn dân dụng vào phòng riêng sẽ rất tốn chỗ, nào là DVD, Ampli, TV... và nếu 1 phòng từ 16m -> 20m vuông thì dùng loa PC là phù hợp, loa PC cao cấp vẫn có thể cho âm thanh tốt. Theo mình dự đoán, loa PC sẽ rất thịnh hành và dễ dàn "lấn sân" loa dân dụng. Hiện nay có rất nhiều người mua loa PC về cắm vào đầu đĩa để nghe.
    Quan điểm của em là dùng loa vi tính thì dùng loại vừa tầm(<100$) Sound cũng vừa tầm thôi (có thể dùng tạm onboard ):
    Em thấy thằng này dùng được: ALTEC LANSING ATP-3 (2.1) giá tầm 60$
    http://www.dmcomputer.com/xpod/myStore/showpic.php?image=A15_ATP-3.jpg&id=44&cat=22
    Còn nếu muốn "gây sự với hàng xóm" thì sắm quách bộ giàn cho xong

Trang 2 / 23 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết