Trang 3 / 11 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 107
    Like
    0
    óe óe em đã mù tịt mới nhờ tư vấn thế mà các bác cứ phang đại thế thì chết em rồi

túm lại là cấu hình thế nào cho cái máy 5-6 triệu nào làm ơn

Like
    0
    MÌnh nói thật nhé, như với bạn, bạn ko biết tí gì về phần cứng, thì cấu hình nào cũng thế thôi. Ít ra thì bạn cũng nên tự đưa ra một vài cấu hình và nhờ mọi người tư vấn. Đằng này, bạn chỉ nói là có 6 triệu và muốn 1 cấu hình thật cao thì đúng là ko biết nói thế nào với bạn nữa. 6 triệu ko phải là một khoản tiền nhỏ, ít ra là đối với bạn và tôi. Tại sao bạn ko thể chịu khó đọc các kinh nghiệm của mọi người trước khi mua máy nhỉ, mà những kinh nghiệm hay thì lại có rất nhiều trên này. Mình xin lỗi, bạn đang làm lãng phí thời gian của mọi người.
    Thân!
    Thread này sẽ bị khóa sau ngày hôm nay

Like
    0
    Kính thưa các bác MOD, em thấy bác nói thế thì tội nghiệp cho mấy đứa mới tò te như em quá. Bác có nhiều kinh nghiệm rồi nên thấy dễ dàng trong khi bọn tò te khi bỏ ra một số tiền lớn mồ hôi nước mắt của cha mẹ thì phải hỏi cho kỹ chứ. Việc mọi người tư vấn trong thread này dù không thể sát sườn với nhu cầu và giá cả của em thì cũng giúp cho em có định hướng tốt hơn, tham khảo để mua máy. Bác mà close cái thread này thì em cũng chịu thôi, nhưng như thế thì thật tình bác... chả ra làm sao cả.

Xin cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi linh_moi_to_te
    Kính thưa các bác MOD, em thấy bác nói thế thì tội nghiệp cho mấy đứa mới tò te như em quá. Bác có nhiều kinh nghiệm rồi nên thấy dễ dàng trong khi bọn tò te khi bỏ ra một số tiền lớn mồ hôi nước mắt của cha mẹ thì phải hỏi cho kỹ chứ. Việc mọi người tư vấn trong thread này dù không thể sát sườn với nhu cầu và giá cả của em thì cũng giúp cho em có định hướng tốt hơn, tham khảo để mua máy. Bác mà close cái thread này thì em cũng chịu thôi, nhưng như thế thì thật tình bác... chả ra làm sao cả.

Xin cảm ơn tất cả các bác đã giúp đỡ.
    rồi có ngay 1 cấu hình cho bác.

INTEL
    Main Asrock 845GV-M
    CPU Từ 2.26-2.8G
    Ram 512 single
    HDD 40G or 80 ATA
    VGA tạm thời dùng onboard
    Nguồn Acbel 350W
    AMD
    Asrock K8NF4G-SATA2
    Sempron 2500+ or 2600+
    Ram 512 single
    80 SATA
    VGA tạm thời dùng onboard
    Nguồn Acbel 350W

xong như vậy là 6tr đủ cho bạn 1 cái máy làm đồ họa rồi(có thể dư 1 chít), VGA khi nào thấy không đáp ứng được thì mua gắn vào.

còn cấu hình bạn đưa ra thì chỉ có mua máy cũ mới có giá đó thôi.

Have fun. Đừng nóng quá
    Được sửa bởi tran_phong lúc 14:41 ngày 08-02-2006

Like
    0
    Cảm ơn bác tran_phong! Sau khi tham khảo em tự lập cấu hình:

Main IntelD101Gcc (http://www.intel.com/products/mother...1ggc/index.htm) $75
    CPU PIV 2.66Mhz, bus 533, cache L2 1Mb $115
    Ram Vdata 512 x2 (dual) $39x2=$78
    HDD Seagate 80Gb SATA $60
    Case 38 độ 420W $28

=> $353 ~~ 5,6tr VND[/B] tạm thời xài VGA onboard.
    Được sửa bởi linh_moi_to_te lúc 19:46 ngày 08-02-2006

Like
    0
    theo mình bạn đừng nên xài main Intel.chả cho OC gì hết, chán lắm.
    Lụm cái Asus P5GD1 đi,asus là thương hiệu hàng đầu trong mọi sản phẩm,=> main thì khỏi phải lo !!! hơn nữa nó cũng cho OC,nếu buồn thì đem ra kéo. hì hì ^^.Nói chung Asus ổn định lắm.
    http://www.asus.com/products4.aspx?l...32&modelmenu=1
    Main đã có PCI Ex thì không SP thêm AGP đâu bạn, nhưng có loại main sp PCI-Ex lẫn AGR( AGP)..nhưng AGP chỉ chạy ở bus của PCI nên chậm lắm.
    đọc ở đây!
    http://www.amtech-vn.com/showthread....hlight=PCI+AGP

Like
    0
    Main IntelD101GCC đó chipset ATI Radeon Xpress 200, VGA onboard ATI Radeon X300 based khi chạy 1G Ram thì share bao nhiêu Mb cho Video? Trên site ko thấy ghi support dual DDR nhưng chỗ bán bảo chạy được. Ổn ko các bác?

Còn Asus P5GD1 PRO bác Unix chỉ thì hơi mắc quá $75

http://www.gigabyte.com.tw/Products/...=GA-8I915ME-GL <-- Gigabyte GA-8I915ME-GL vừa có PCIe vừa có AGP8x mà ko có hàng
    Được sửa bởi linh_moi_to_te lúc 19:58 ngày 08-02-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0
    Từ chipset 865 của Intel là đã có thể Dual RAM rồi !
    Main này sp Dual mà !
    Two DDR SDRAM Dual Inline Memory Module (DIMM) sockets
    Coi cái Link của bạn đưa thì coi không thấy Main này sp P4 2.66G.
    Chú ý coi kĩ chứ không lầm "hàng",nó chỉ sp CeD 2.66G thôi!
    http://www.intel.com/design/motherbd/gc/gc_proc.htm
    Được sửa bởi U.N.I.X lúc 22:23 ngày 08-02-2006

Like
    0
    được ròi 775 chạy là ngon rồi, ặc nhưng bảo đảm bác cầm 6tr thì hơi căng cho cái dàn này đó
    chưa tính loa, Monitor, linh tinh nhiềuu thứ nữa,chuột bàn phím hic....
    Nếu đi mua nhớ giữ lập trường nha, đừng để mấy em nó dụ đấy.Nhưng cái main này không chơi được DDRII uổng nhỉ
    à quên nữa bạn cho thêm tiền vào cái nguồn đi, chạy 16h/ngày vài bữa post lên " tại sao máy chạy bị tắt, tự restart...."

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Unix
    Coi cái Link của bạn đưa thì coi không thấy Main này sp P4 2.66G.
    Chú ý coi kĩ chứ không lầm "hàng",nó chỉ sp CeD 2.66G thôi!
    http://www.intel.com/design/motherbd/gc/gc_proc.htm
    Chắc được thôi socket 775 mà, em định tăng lên con PIV 2,8 luôn vừa được bus 800 mà có HT nữa. Giá chỉ chênh 12$

Quote Được gửi bởi tran_phong
    chưa tính loa, Monitor, linh tinh nhiềuu thứ nữa,chuột bàn phím hic....
    6tr tính cho các phần thiết yếu thôi, đồ kia tính sau.

Nếu đi mua nhớ giữ lập trường nha, đừng để mấy em nó dụ đấy.Nhưng cái main này không chơi được DDRII uổng nhỉ
    Em mới đi mua lần đầu luôn, mấy em đó dụ kiểu gì thế bác có kinh nghiệm chỉ rõ luôn .
    Giờ ít tiền DDR2 ko cần lắm vì dual rồi, mà sau này làm có tiền chơi hàng khủng sau vậy.

à quên nữa bạn cho thêm tiền vào cái nguồn đi, chạy 16h/ngày vài bữa post lên " tại sao máy chạy bị tắt, tự restart...."
    Ở đây sao toàn nguồn 38 độ gì mà có 420W hà trong khi chỗ khác nghe nói 450W, các em chỗ bán bảo muốn thì thay nguồn cho tăng thêm tiền ặc ặc case 38 độ gì mà đểu thế

Cái nữa em muốn hỏi là sau này với main đó nâng cấp Video card thế nào các bác? Loại PCIe card đáp ứng tốt 3DMax có mắc khủng quá không?
    Được sửa bởi linh_moi_to_te lúc 00:17 ngày 09-02-2006 Reason: Automerged Doublepost

Trang 3 / 11 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết