Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 28
    Like
    612

Danh sách CPU trên thị trường và tốc độ

Phương cách so sánh tốc độ CPU từ trước đên nay đã gây ra rất nhiều tranh cãi trong thế giới computer, nhất là khi con số frequency không còn quan trọng như ngày xưa nữa. Hiện nay hai phe AMD và Intel dùng hai phương cách khác nhau khi đặt tên cho các dòng CPU của họ, gây ra thêm nhiều rắc rối hơn trước gấp trăm lần.

Thật tình mà nói ngoại trừ giới sành điệu chăm lo đọc các tin tức trên các trang reviews của nước ngoài từng ngày thì 99% người tiêu dùng hoàn toàn không biết sự khác biệt giữa chính những con CPU cùng hãng, chẳng hạn như là Athlon64 4000+ và Athlon FX-53 hoặc là Pentium 4 3.4E và Pentium 4 650. Khi đề cập đến các loại core khác nhau như Presler, Toledo, Manchester, Smithfield, Prescott, San Diego, Cedar Mill, Gallatin, Clawhammer, Prestonia, Venice, Newcastle, Winchester, Northwood, Palermo...thì lại càng bát nháo hơn nữa.

Vì vậy trước khi chọn lựa CPU mới, bạn nên so sánh chúng trong danh sách này, đặc biệt chú trọng đến lãnh vực mà bạn thường dùng. Cũng cùng hai con CPU, nhưng không nhất thiết con A nhanh hơn con B trong mọi lãnh vực: tốc độ khi chơi game của con này có thể thắng con kia, nhưng lại chịu thua trong việc encode video, hãy nhớ kỹ như thế, Good luck!

http://www23.tomshardware.com/cpu.html
    Quote Quote

Like
    18
    Thanks, mình đang rất cần .

Like
    0
    cho phép bổ xung thêm cái này nữa nhé AK

CPU
    http://www.techpowerup.com/cpudb/
    GPU
    http://www.techpowerup.com/gpudb/
    Memory
    http://www.techpowerup.com/memdb/

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Arkain

Thật tình mà nói ngoại trừ giới sành điệu chăm lo đọc các tin tức trên các trang reviews của nước ngoài từng ngày thì 99% người tiêu dùng hoàn toàn không biết sự khác biệt giữa chính những con CPU cùng hãng
    bác AK này chỉ được cái hơi bị bi quan. Làm gì mà đến tận 99% vậy bác.

Like
    612
    Tại tớ cũng là một trong số 99% chưa thuộc lòng thông số của những loại core mà tớ mới paste qua

Like
    0
    haha, bác AK này vui tính thật. Bác thuộc để làm gì vậy, để trả bài cho proffesor à. Hay là bác chuẩn bị mở một cái cửa hàng máy tính nên cần phải tư vấn cho khách hàng. Người ta cũng chỉ cần biết những cái muốn biết thôi chứ, như là hiện giờ đang có loại core mới nào, technik sơ sơ của nó là gì. Chứ muốn thuộc như bác thì tớ xin nâng con số đó lên là 99,99%. Và tớ cũng kô ở trong cái 0,001% đấy đâu.

Like
    612
    Thì vậy mới nói, vậy mà cũng cãi cho bằng được

Like
    0
    hì hì, quên, quên mất là bác AK nhà vui tính. Bác thông cảm, em phải cái hay lắm lời.

Like
    0
    sao mấy M/B AM2 mới tui thấy chỉ đề hỗ trợ từ 3500+ trở lên. nhờ các pác giải thích

Like
    0
    Mình muốn mua cái máy tính mới dùng để học lập trình, thiết kế web, xử lí ảnh và chơi game nữa (2 cái này thì mình không có chuyên lắm)không biết nên chọn Intel hay AMD? Mình định chọn con AMD Althon 64 FX x 2 có thể đáp ứng được không? Con này so với con nào của Intel được vậy, mình không thấy nó để tốc độ bao nhiêu hết. Có vào trang ADM xem rồi mà không hiểu gì hết vì toàn tiếng Anh không hà. Các bạn cho lời khuyên nha.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết