Trang 7 / 8 FirstFirst ... 245678 LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 79
    Like
    0
    Hix, chắc dùng luôn Blogspot cho yên lành, nản với ddos wá =="

Like
    5
    có thần tài nào xuất hiện ra phương pháp chống ddos hiệu quả không nhỉ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi azzasasa View Post
    có thần tài nào xuất hiện ra phương pháp chống ddos hiệu quả không nhỉ
    Về phương pháp thì không có giải pháp nào là tối ưu để chống DDOS, mỗi loại DDOS thì có những cách chống khác nhau đòi hỏi SysAdmin phải có kiến thức chuyên sâu.
    Hiện tại ở trên mạng share rất nhiều phương pháp chống DDOS, nhưng thực chất đó chỉ là những giải pháp để chống Flood thông thường hoặc DDOS cường độ nhẹ.
    Dịch vụ thuê máy chủ bên mình có dịch vụ chống DDOS & BOTNET. Hiện tại trên hệ thống thỉnh thoảng cũng có một vài site bị attack khoảng 100-300Mbps thì vẫn chống được bình thường. Nếu cường độ cao hơn thì chi phí có thể đội lên, còn ở cường độ như trên thì đã đi kèm với giá thuê dịch vụ.
    MANAGED DEDICATED SERVER - http://sundata.vn

Like
    7
    Đối với dân làm SEO thì website tạm dừng vài tiếng là đã có vấn đề rồi chứ đừng nói đến lúc bọn nó mệt. Nói chung bị ddos rất khó chịu. Mình bị liên tục khổ quá

Like
    2
    Em chào các bác, em có 1 số thắc mắc cần các bác giải đáp giúp đó là 1 site chỉ chạy 1 file html thì có ddos, botnet được ko vậy

Like
    0
    Quote Được gửi bởi martin90anh View Post
    Em chào các bác, em có 1 số thắc mắc cần các bác giải đáp giúp đó là 1 site chỉ chạy 1 file html thì có ddos, botnet được ko vậy
    Vẫn DDOS và server chết bình thường bạn. Nhưng sẽ khác nhiều với những site dynamic.
    Ở dạng web static này, server thông thường như Apache & Lighttpd hoặc Nginx có thể xử lý hàng ngàn yêu cầu/s nên việc đánh chết HTTP service là khó khăn, cần lượng traffic lớn. Nhưng nếu server cấu hình không tốt thì vẫn chết bình thường, có thể là tràn backlog hoặc Full Bandwidth ...
    MANAGED DEDICATED SERVER - http://sundata.vn

Like
    9
    Đấu tranh với DDos mệt phết đó, tốt nhất bảo mật an toàn cho nó lành.

Like
    51
    Quote Được gửi bởi DDOS Tech banned View Post
    Bác nào DDOS giùm em 2 trang dưới chữ kí nhé hê hê, đang cần tăng rank
    Hài,bác ngây thơ quá đấy

Like
    2
    Quote Được gửi bởi longvnit View Post
    Vẫn DDOS và server chết bình thường bạn. Nhưng sẽ khác nhiều với những site dynamic.
    Ở dạng web static này, server thông thường như Apache & Lighttpd hoặc Nginx có thể xử lý hàng ngàn yêu cầu/s nên việc đánh chết HTTP service là khó khăn, cần lượng traffic lớn. Nhưng nếu server cấu hình không tốt thì vẫn chết bình thường, có thể là tràn backlog hoặc Full Bandwidth ...
    vậy thì 1 site web dynamic dùng 1 file index là html để check xem request đó là do người dùng hay botnet, nếu là ng dùng thì tiếp tục sử dụng, ngược lại bandip hoặc redirect sang link khác, và 1 cấu hình tốt. Về cơ bản như vậy liệu có chống được ddos ko bác, cộng thêm 1 số thủ thuật khác nữa

Like
    0
    Có cách nào mà nó DDOS mình thì lại bị chính những luồng DDOS đó đập lại chính nó không các bác?

Trang 7 / 8 FirstFirst ... 245678 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết