Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16
    Like
    0

Xin giúp đỡ về check của Google

Em đã nhận được check của tụi google nhưng tai hại cái là Tên người nhận có vấn đề. Chẳng là lúc đăng kí em lấy tên chị em: Nguyễn Hoài An nhưng tên đầy đủ trên Chứng minh thư của chị ấy là Nguyễn Thị Hoài An. Check của Google nó ghi tên là Nguyễn Hoài An, lệch với CMT nên ra Vietcombank họ không chấp nhận. Trong trường hợp này em cần phải làm gì ? Có anh chị nào trong đây đã gặp hoặc biết cách giải quyết xin chỉ giúp em. Em xin cảm ơn.
    PS: Một câu hỏi nữa là em có thể sửa lại tên của chị em trong tài khoản đã đăng kí với Google không ? Nếu không thì các check sau vẫn sẽ bị sai tên như vậy

Mong tin của các anh chị !
    Quote Quote

Like
    0
    hic... để mình nói theo kinh nghiệm của mình
    ------------
    1. Về tờ cheque bạn nhận được, mình nghĩ nó phụ thuộc vào ngân hàng rồi, nếu họ ko chấp nhận thì đành chịu. Có thể thử ở ngân hàng # hoặc là hỏi họ xem cần làm gì.
    2. Về tên bạn, hãy gửi mail cho support của Google Adsense nói rõ vấn đề, họ có thể giúp bạn
    ----------------------------------------
    Hi Google Adsense,
    I have an issue with my payee name.
    Can you change it from "Nguyen Hoai An" to "Nguyen Thi Hoai An". I missed one word in my middle name which I never thought that it brings me in trouble now. My city bank refuses my cheque cause of the difference between two names.
    Hope your reply soon.
    best regards,
    -------------------------
    trường hợp xấu nhất có thể phải disable và tạo acc #.
    Thân

Like
    0
    Cảm ơn anh CuongDM. Em phải đi hỏi ngân hàng cái đã, mong là họ sẽ chấp nhận cái check của mình . Hôm nay là ngày 17 rồi, chắc là google sắp gửi sec tiếp cho em rồi nhưng tên cứ thế này thì ( huhu

Like
    0
    Có ai biết ngoài Vietcombank còn ngân hàng nào nhận đổi check không , vcb phải chờ từ 1 tháng rưỡi đến 2 tháng , như vậy là quá lâu , có chỗ nào đổi check nhanh hơn không .

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ilovemoney
    Có ai biết ngoài Vietcombank còn ngân hàng nào nhận đổi check không , vcb phải chờ từ 1 tháng rưỡi đến 2 tháng , như vậy là quá lâu , có chỗ nào đổi check nhanh hơn không .
    Nếu có tài khoản ở Citibank hoặc HSBC không biết nó có cho đổi check không nhỉ?
    Lãnh check mà đợi 2 tháng thì lâu quá.

Nếu đăng kí google chơi theo kiểu Firstname là họ, mình có thể thêm chữ Thị vào.
    Hình như có thể yêu cầu Google gửi lại check, nhưng phải đợi thêm vài tháng nữa
    Sieuhost.com Domain 220K Hosting Singapore 30K VND

Like
    0
    Ngân hàng nó không chịu mấy cái séc giấy tờ ko rõ ràng đâu !! Séc Gooogle gửi cho mình là sec hữu danh , chủ nhân của séc mới sử dụng đc !

Like
    0

Thông tin

Em đã nhận được mail reply từ Google. Họ sẵn sàng đổi tên cho mình và gửi lại check hì hì, chỉ cần trả lời 3 câu hỏi liên quan đến account của mình thôi. Thế này thì ổn rồi. Cảm ơn mọi người đã quan tâm giúp đỡ !

Like
    0
    congratulation,
    you do better than me in Adsense

Like
    0

Thông tin

À, hôm qua em cũng gọi điện hỏi bọn VCB, bên đấy bảo là có thể ra chỗ cấp hộ khẩu, xin một giấy chứng nhận là không có ai khác tên là Nguyễn Hoài An ở địa chỉ này có nghĩa là Nguyễn Thị Hoài An = Nguyễn Hoài An. Nhưng mà bất tiện cái là lần nào ra bank cũng phải xin một giấy thì oải quá, nhờ google chưa đến 12 tiếng nó đã giải quyết cho mình rồi ^_^

Like
    16
    Đợi $ sau khi có check là 1 thời gian dài, không biết có cách nào chuyển vô tài khoản của mình cho nhanh không nhỉ?
    Được có mấy xu mà chờ mỏi mòn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết