Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Mouse P/S 2 gắn vào cổng COM

Có dùng đầu chuyển đổi từ P/S 2 sang COM , nhưng mà sao WinXP nó không hiểu ???
    Ai có kinh nghiệm về chuyện này hông , chỉ giúp với , hic... mua con mouse "dễ thương" vậy mà ngồi nhìn , hông được xài nè
    Quote Quote

Like
    0
    Theo mình, tuy có đầu đổi từ PS/2 sang Com nhưng thông thường không dùng được đâu (windows nào cũng thế), vì nếu xài đầu đổi thì phải là đầu đổi của chính con chuột đó (đi kèm khi mua hoặc cùng hiệu với con chuột). Mình cũng từng thử như thể nhưng nó "chẳng chịu đâu". Sao bạn không dùng cổng PS/2 của main. Nếu bị hỏng rồi thì bạn thử hỏi xem nơi bán con chuột đó có đầu đổi dành cho nó không, còn không có nữa thì mình nghĩ bạn phải dùng chuột cổng com thui.

Like
    9
    Vấn đề không phải do OS mà do main. Bởi vì chuẩn COM trên Main đó không phù hợp với đầu đổi và Mouse.

Like
    0
    có lẽ là như vậy
    đầu đổi thì nó bán 1 đống , làm sao biết đầu đổi nào hợp với main nào á ??? vậy là cái chuyện đổi cổng là không phải lúc nào cũng suôn sẽ hết rồi ...
    hic.... poor me ! (

Like
    9
    Vấn đề là do main của bạn thôi! nó không hiểu PS/2. BẠn có thể vào BIOS kiểm tra lại, nếu có thì có thể chưa Unable!
    -----------------
    Chúc bạn thành công!

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết