Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Php & Asp

Like
    0
    hì hì ai dám phản bác bài của mấy bác mà làm gì, tranh thủ spam chút. Asp là ngôn ngữ mình học khi mới tập tành viết web đó và mình sử javascript đầu tiên chứ không phải VBscript, cho nên bênh vực nó chút vậy mà.
    Ps : ừ có thời gian bạn nên lên trung tâm học, đừng nên mò mẫn trên mạng và khi lên đó bạn sẽ dc học asp he he ^_^

Like
    7
    Môt là ASP.NET ,hai la php.(^-^).asp chuối lắm vì ko phat trien lên version mới.Host asp nhieu tien hon host php,ngay ca yahoo cung xai php mừ

Like
    0
    Php thấy hay ở chỗ magic_quotes_gpc, đỡ 1 phần SQL inject

Sets the magic_quotes state for GPC (Get/Post/Cookie) operations. When magic_quotes are on, all ' (single-quote), " (double quote), \ (backslash) and NUL's are escaped with a backslash automatically.
    ---
    PHP manual

Like
    0
    PHP la #1, muốn lập trình khó, thì nó khó tới trời xanh, muốn dễ thì vài câu lệnh là OK, quan trọng bạn hiểu được PHP bao nhiểu % mà thôi.

Like
    0
    Theo mình thì học ngôn ngữ nào không quan trọng, cái chủ yếu là mình hiểu và áp dụng nó ra sao thôi. Đối với các ứng dụng thực tế thì dùng ngôn ngữ nào cũng có thể viết được cả.Nhưng theo tớ thì học ASP có lẽ dễ hơn vì trong quá trình học lập trình từ căn bản đến khó là Access , C#, VB đến ASP thì chúng gần như giống nhau về cách khai báo hàm và biến nên có lẽ sẽ dễ hơn. Còn học ở đâu thì mình cũng đồng ý với một số bạn là bạn nên tự học ở nhà hoặc đến các trung tâm sẽ tốt hơn. À, có bác nào học ở Aptech rồi cho em hỏi học phí ở đó có mắc không vậy (em định đăng kí học 1 chuyến xem sao)

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết