Trang 7 / 35 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 349
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi yellowriver View Post
    Chào các bác. Các bác nào rành về convert ra .avi đọc cho đầu DVD MP4 thì cho em xin chương trình convert.
    Bác nào biết config các tham số Video, audio thì bảo em với. Em convert mặc định của mấy chương trình làm fim cho ra file to quá. mà em thấy đĩa đi mua mỗi file chỉ từ 20->50mb mà xem trên đầu rất nét, âm thanh tương đương MP3.
    Đầu MP4 hiện giờ đa số chỉ phát chuẩn AVI (DiVX). Bạn dùng chương trình gì để convert. AVI cũng có khá nhiều chuẩn. Có 1 định dạng AVI thô(không nén) cho ra file AVI dung lượng rất lớn(có lẽ bạn chọn trúng cái này).

Bạn nên dùng các chương trình như Total Video Converter vì nó dễ sử dụng và đơn giản.

Các thông số cơ bản cho file AVI xem chất lượng tương đương VCD hoặc hơn(với điều kiện nguồn phải đẹp hơn VCD):

Video=Divx Bitrate=500~650Kbit
    Audio=MPEG Layer3 44100 16bit 128Kbit.

Like
    0
    Chào Anh Coloa: ở nhà em có cái máy quay KTS Sony 43HCE, em quay bằng băng miniDV xong, muốn chuyển vào máy thì phải làm sao? dùng phần mềm nào? Em có dùng chương trình đi kèm thì nó chỉ cho xem trực tiếp trên máy (phải có CD-RW), còn nếu em chọn Write CD thì nó chỉ recoder được khoảng 10p thì tự động write vào CD, em coi file temp của nó khi recoder thì thấy rất lớn (10p ~ 5Gb). Nên em tạm suy ra, nếu em muốn write toàn bộ băng miniDV ra CD thì bộ nhớ hệ thống (disk C) phải còn trống it nhat 30Gb?. Cám ơn anh Co Loa trước nhen, thấy topic này nên mừng quá, mấy tháng nay điên đầu vì cái vụ này.
    Máy tính của em PIV 2.26Gb - Ram 256 bus 266 - Card VGA onboard - HDD 40Gb.

Like
    0
    >Vậy nếu mình tìm ra tên Decode của codec mà trong máy không có sẵn Codec thì mình vô ffdshow để Enable cho ffdshow sử dụng codec của chính nó?

về nguyên tắc thì đúng vậy nhưng với điều kiện trên máy không cài các codecs chồng chéo lên nhau ví dụ codec pack, bạn hãy setup lại ffdshow và kích dấu kiểm vào những format cần giải nén trong tab filter ngay sau khi setup, nếu trên máy có sẵn trình DVD player thì muốn MP classic chạy được và không bị tranh chấp thì tuyệt đối không được đánh dấu kiểm vào option MPEG-2 trong tab filter.

>1 là những Format dùng chính ffdshow để Decode?
    chính xác là thư viện dùng để giải nén đã được enable và đang hoạt động.

>2 là những Format dùng Codec riêng hoặc chưa có codec?

bộ codec riêng của ffdshow tạm thời chưa hoạt động, dĩ nhiên nếu trên máy bạn đã cài DivX player thì vẫn chạy được bình thường ví lúc lày nó sử dụng bộ giải nén của chính hãng.

>muốn chuyển vào máy thì phải làm sao?

PC của bạn cần phải có cổng IEEE-1394 hay còn gọi là Firewire hay I-Link, sau đó dùng 1 dây cắm nếu mua card thì có đi kèm rồi.

>muốn chuyển vào máy thì phải làm sao?

nếu chỉ muốn tạo ra file avi DV-format và không có nhu cầu biên tập video phức tạp thì dùng ngay Movie Maker trong WinXP.

>Em có dùng chương trình đi kèm thì nó chỉ cho xem trực tiếp trên máy (phải có CD-RW), còn nếu em chọn Write CD thì nó chỉ recoder được khoảng 10p thì tự động write vào CD, em coi file temp của nó khi recoder thì thấy rất lớn (10p ~ 5Gb).

cái này thì không biết đó là chương trình và format nào lên khó trả lời.

>nếu em muốn write toàn bộ băng miniDV ra CD thì bộ nhớ hệ thống (disk C) phải còn trống it nhat 30Gb?

cái này thì tùy theo format mình chọn, tốn chỗ nhất là capture theo dạng RAW có nghĩa copy 1:1 từ băng vào HD thì 1 cuốn 60 phút tốn khoảng 12 GB.

>Máy tính của em PIV 2.26Gb - Ram 256 bus 266 - Card VGA onboard - HDD 40Gb.

cấu hình này tuy chậm nhưng vẫn có thể edit DV format với thời gian < 60 phút, cũng như phải có sự kiên nhẫn và đủ cafe ngồi nhâm nhi :=)

Like
    0

Định dạng Video khi burn vcd??

mình có 1 số file video down rên net về muố ghi ra cd để xem trên đầu dvd dân dụngm nhưng mình ko có mấy kinh nghiệm về ghi dĩa. mình muốn hỏi các bạn là:
    - Các địh dạng: avi, wmv, Mpeg, rm, tất cả những định dạng này đều ghi ra vcd và xem dc trên đầu dân dụng ko?
    - Khi ghi nên để bao nhiêu "x" là tốt nhất, đầu của mình ghi cd với max là 52x
    Mình còn gà về lĩnh vực này lắm, mong các bạn chỉ giáo

Like
    1
    Bạn phải convert về định dạng mpeg-1 mới ghi ra VCD được.
    Khi ghi đĩa nên ghi với tốc độ thấp để tránh bị lỗi đĩa. Thông thường tôi dùng 16x với đĩa CD và 4x với DVD.

Like
    0
    bạn có thể cho mình biết là dùng phần mềm nào để convert cho các đinh dạng này dc mịn ko.thank

Like
    1
    Nếu nguồn của bạn định dạng .wmv, .avi, .rm thì convert ra VCD chất lượng sẽ rất xấu.
    Bạn thử dùng Tmpg Express đi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    F: Một số Video files không thể play trên PC được, phải làm sao đây?

A: Nếu play video trong Windows Media Player thì nhất thiết phải cài đặt codec dùng để tháo nén video, muốn biết file video sử [B]dụng codec nào thì bạn hãy dùng freeware Gspot http://www.headbands.com/gspot/download.html

Nếu bạn thấy phiền phức trong quá trình tìm từng codec thích hợp và setup nó thì có giải pháp khác là sử dụng ffdshow codec vì nó thể play khá nhiều các định dạng video khác nhau http://sourceforge.net/project/showfiles.php?group_id=53761

1 Riêng đối với format MP4, OGM hay MKV thì cần phải có Splitter ví dụ như freeware Haali-splitter: http://haali.cs.msu.ru/mkv/

2 Nếu video file thuộc Real hay Quicktime format thì ngòai player của nhà sx ra còn có Real Alternative và Quicktime Alternative.
    1: Cái Splitter này nó khác với codec thường chổ nào vậy? sao phải có nó mới xem được mấy format MP4, OGM hay MKV?

2: Những codec Real Alternative và Quicktime Alternative nó khác với codec riêng của nhà sx nhiều không?

Like
    0
    >1: Cái Splitter này nó khác với codec thường chổ nào vậy? sao phải có nó mới xem được mấy format MP4, OGM hay MKV?

chẳng khác nhau gì cả vì nhiệm vụ của chúng đều là giải nén hình tiếng theo format này, cái tiện lợi của splitter là có thể dùng ngay windows media player để chạy.

>2: Những codec Real Alternative và Quicktime Alternative nó khác với codec riêng của nhà sx nhiều không?

cũng chẳng khác nhau gì cả vì cả 2 đều là player có tích hợp codecs.

Like
    0
    Các bác nào cho hỏi vài điều . Có biết cách làm đĩa DVD nén không ? Trên thị trường thấy có bán đó . Chỉ giúp cách làm . Chỉ giúp cho phần mềm nữa . Cảm ơn nhiều . Đĩa DVD nén này có thể xem trên đầu gia dụng . Dầu DVD gia đình đó . Cảm ơn đã đọc .

Đĩa DVD nén có thể ghi được nhiều phim trên một đĩa . Ở bên ngoài em thấy ghi được khoảng 4 đến 6 phim . Các bác chỉ giúp.

Trang 7 / 35 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết