Trang 6 / 35 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 349
    Like
    0
    em dùng tmpg để encode

em dùng movie maker để làm phim ( đang chuẩn bị dùng thử avid liquid xem sao )
    vậy movie maker có thể export ra film chất lượng tốt trên VCD ko?

Like
    0
    >em export ra 352*240 rồi
    nhưng em thấy hình nó đã kém chất lượng đi từ lúc này ( bitrate chỉ đc 1,5 mpbs thôi )

sorry, tôi cứ nghĩ MM cho phép tự hiệu chỉnh được video export option.

Muốn số bitrate cao thì bạn hãy chọn export ra format DV sau đó encode vả lại chất lượng của VCD không bao giờ đẹp như file gốc được.

>vậy movie maker có thể export ra film chất lượng tốt trên VCD ko?

như tôi đã trả lời rồi, nếu là nguồn DV và export trở lại DV thì nó cũng chẳng kém gì các trình pro.

Nếu còn thắc mắc hãy mở 1 chủ đề mới nhé vì không phù hợp với chủ đề sẵn có.

@mod

Nếu có thời gian các bạn del những bài không phù hợp trong chủ đề này để cho mọi người mới đọc dễ tìm hơn.

thank!

Like
    0

Hỏi về cấu trúc HEADER của file MPEG video

Chào các anh,em được giao làm bài tập tách file video ".mpeg" thành từng frame riêng lẻ rồi trình chiếu các frame ấy(lập trình =C++) nhưng em tìm mãi mà chẳng thấy cấu trúc Header của file video đâu,chỉ thấy của file audio thôi.Anh nào biết giúp em với.
    Rất cảm ơn các anh!

Like
    0

Cùng là ffdshow, sao có máy coi được có máy không??

Các máy mình dùng thường cài bộ K-lite Mega codec, DivX Fullvà Quicktime Full(Quicktime va DivX không dùng trong bản K-lite). Đa số các film đều xem được bình thường. Nhưng 1 số file thì khi chạy dưới góc Taskbar nó hiện cái ICON của FFDSHOW nhưng mình không biết nó đang dùng codec nào.

Vì có khi 1 số file chỉ mày này chạy được máy không không chạy được. Như mình có 1 số file dùng Codec TSCC(TechSmith Screen Capture Codec) Khi đem vô cái máy khác cũng cài ffdshow trong bộ k-lite mega codec 1.57 thì dùng cái WIndow media classic mở được bình thường.

Nhưng cũng 1 máy khác có cài ffdshow nhưng khi xem thì báo không có codec. Mình phải lên NET down cái TSCC codec về mới mở được?

Like
    86
    Tôi không biết bạn đang học ở đâu vì thế không thể đoán được trình độ của bạn. Lý do là nếu bạn viết 1 cái mpegdecoder from scratch là 1 công việc rất phức tạp. Nếu bạn biết 1 chút về mpeg format ( không biết mpeg bạn muốn nói đến là Mpeg nào ? 1 , 2 hay 4), bạn sẽ biết Mpeg frame không phải chỉ đơn giản là 1 loại, nó bao gồm I, P,,B frame và rất phức tạp trong đó p frame và b frame phụ thuộc vào những frame trước và sau nó.

Thêm 1 chuyện nữa không biết bạn có biết hay không ? Mpeg là propietary license vì thế bạn sẽ không kiếm được nhiều tài liệu về nó đâu trừ khi bạn làm việc trong công ty và công ty bạn có đăng ký làm thành viên chính thức của mpeg group (như bọn tôi chẳng hạn )

Solution dễ nhất là bạn kiếm 1 cái mpegdecoder library opensource (ví dụ như libmpg) rồi nhờ nó decode giùm, bạn chỉ việc lấy output của nó ra convert YUV sang RGB nếu nó chưa làm, gắn thêm bmp header vào thì nó sẽ thành bmp cho mỗi frame của bạn.

Anything more bạn có thể pm riêng cho mình để hỏi.

Like
    0

Hoi về convert ra MP4 sử dụng cho đầu DVD dân dụng

Chào các bác. Các bác nào rành về convert ra .avi đọc cho đầu DVD MP4 thì cho em xin chương trình convert.
    Bác nào biết config các tham số Video, audio thì bảo em với. Em convert mặc định của mấy chương trình làm fim cho ra file to quá. mà em thấy đĩa đi mua mỗi file chỉ từ 20->50mb mà xem trên đầu rất nét, âm thanh tương đương MP3.

Like
    0
    Một số tài liệu về chuẩn MPEG bạn có thể download free tại đây:

http://www.ligh.de/software/13818.rar

Like
    0
    >ICON của FFDSHOW nhưng mình không biết nó đang dùng codec nào.

dĩ nhiên nó sử dụng bộ giải nén của chính nó.

>Vì có khi 1 số file chỉ mày này chạy được máy không không chạy được.

trong phần filter, video, audio configure phải enable những codec cần giải nén.

Like
    0
    >Em convert mặc định của mấy chương trình làm fim cho ra file to quá.

hãy chỉnh số bitrate nhỏ xuống.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    >ICON của FFDSHOW nhưng mình không biết nó đang dùng codec nào.

dĩ nhiên nó sử dụng bộ giải nén của chính nó.

>Vì có khi 1 số file chỉ mày này chạy được máy không không chạy được.

trong phần filter, video, audio configure phải enable những codec cần giải nén.
    Vậy nếu mình tìm ra tên Decode của codec mà trong máy không có sẵn Codec thì mình vô ffdshow để Enable cho ffdshow sử dụng codec của chính nó?

Như hình mình đính kèm.

1 là những Format dùng chính ffdshow để Decode?
    2 là những Format dùng Codec riêng hoặc chưa có codec?

Trang 6 / 35 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết