Trang 3 / 35 FirstFirst 1234568 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 349
    Like
    146
    Sắp tới em phải đảm nhận thêm một công việc nữa là up các file video đã phát hành làm demo phát trên web của công ty.

Yêu cầu đặt ra là mỗi clip video hoặc audio chỉ giới hạn trong 30s đến 60s.

Các bác có biết soft nào cắt một lần vài trăm file video một lúc mà giới hạn thời lượng như thế không?

Bữa giờ em sử dụng ProCoder, phải mark in, mark out từng file, muốn đâu cái điền... một ngày chỉ làm được khoảng 10 đĩa là hết hơi... 10 đĩa tương đương với 160 video clip rồi còn gì?

Hic hic... bác giúp được em, xin hậu tạ một chầu nhậu offline giao lưu vỉa hè hóng mát ạ!

Cám ơn các bác!

P/s: Em vừa em mất một điều là bản thân ProCoder có thể convert và cắt một lần cả ngàn clip như thế nhưng tối thiểu của nó là 3 phút. Đằng này em chỉ cần có 30s!
    Được sửa bởi thagnv lúc 14:03 ngày 07-12-2006
    Không đi làm sao tới.

Like
    146
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Sắp tới em phải đảm nhận thêm một công việc nữa là up các file video đã phát hành làm demo phát trên web của công ty.

Yêu cầu đặt ra là mỗi clip video hoặc audio chỉ giới hạn trong 30s đến 60s.

Các bác có biết soft nào cắt một lần vài trăm file video một lúc mà giới hạn thời lượng như thế không?

Bữa giờ em sử dụng ProCoder, phải mark in, mark out từng file, muốn đâu cái điền... một ngày chỉ làm được khoảng 10 đĩa là hết hơi... 10 đĩa tương đương với 160 video clip rồi còn gì?

Hic hic... bác giúp được em, xin hậu tạ một chầu nhậu offline giao lưu vỉa hè hóng mát ạ!

Cám ơn các bác!

P/s: Em vừa em mất một điều là bản thân ProCoder có thể convert và cắt một lần cả ngàn clip như thế nhưng tối thiểu của nó là 3 phút. Đằng này em chỉ cần có 30s!
    Hic hic... hổng có giải pháp nào sao các bác???
    Không đi làm sao tới.

Like
    0
    chao cac ban , ai biet o dau ban card lam ky sao video va sua chua may quay ko? lam on cho minh biet voi (dt 0903461005) cam on nhieu .

Viết Tiếng Việt ko dấu sẽ bị xóa bài đó bạn!

Like
    0

All Video Splitter

Quote Được gửi bởi thagnv View Post

All Video Splitter Đây là phần mềm có thể cắt từng giây

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Rắc rối về kích thước phim VCD

Em đã đọc thử các bài viết của các anh , nhưng em vẩn chưa hiểu về lý do vì sao sau khi ghi phim ra đĩa VCD, thì lúc đút vô đầu đĩa đọc, kích cỡ phim lại lớn ra. Cụ thể là em có phim định dạng MPEG1,RM,RMVB, độ phân giải thì em thử ở cả 352x288,352x240, nhưng lúc nào ghi đĩa ra cũng bị phóng lớn ra, chẳng thấy được phụ đề phim ở dưới đâu nữa.Lúc trước em dùng Nero để ghi, nhưng khi em bị hiện tượng như vậy,em chuyển sang dùng APlus Video Converter, rồi mới ghi bằng VCD Easy, nhưng cũng công cốc. Nói chung em bó tay rùi, mong các anh giúp cho.

Like
    0
    Khi đốt VCD các trình ghi không thay đổi file video gì hết.
    Hãy xem lại trình converter khung hình có đúng là khổ 4:3 không?
    và coi setting trong đầu đọc có để nhầm chế độ zoom?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Co Loa View Post
    >

Theo kinh nghiệm thì có 1 thủ thuật rất độc đáo là nếu sử dụng nguồn DV avi thì khi export nên đổi thành "top field first" công việc này thông qua frame sever và Avisynth, sau đó sử dụng chức năng field encode của Procoder để convert thành DVD rất tốt, nhược điểm của phương pháp này là chỉ những trình DVD authoring chuyên nghiệp mới "nhai" được mpeg stream này.
    Nếu tôi có sử dụng một cart dựng realtime như Matrox RTX 100 để xuất DVD thì có thể làm như trên được ko

xã Vĩnh Viễn, huyện Vĩnh Biệt, thành phố Kinh Cùng
    Like
    3,954
    Quote Được gửi bởi vtvodessa2005 View Post
    chao cac ban , ai biet o dau ban card lam ky sao video va sua chua may quay ko? lam on cho minh biet voi (dt 0903461005) cam on nhieu .

Viết Tiếng Việt ko dấu sẽ bị xóa bài đó bạn!
    Không biết chỗ bán card kỹ xảo!
    Về máy quay: hiệu nào đến hãng đó là tốt nhất (có thể sẽ rất tốn tiền) còn không mình biết 1 chỗ có thể sửa tùm lum hết (giá cũng hữu nghị, đôi khi không sửa được do không có linh kiện thay) đó là Cty Tin học Điện tử Viễn thông Việt Hoa, hình như là 100 Bùi Thị Xuân, Q 1 - TP Hồ Chí Minh (ĐT:0903664646), mình cũng hay sửa chỗ này, nhưng vừa rồi máy mình bị hư cáp LCD mà nó không có đồ thay đành quay về JVC sửa (
    Được sửa bởi nino lúc 08:21 ngày 25-02-2007

Like
    0
    >Nếu tôi có sử dụng một cart dựng realtime như Matrox RTX 100 để xuất DVD thì có thể làm như trên được ko

tất nhiên là được khi export ra 1 file AVI hay dùng frameserver trên timeline.

Like
    0
    Tôi là thành viên mới rât mong được giúp đở.
    Tôi có 1 máy quay (VHS) không biết làm cách nào để lấy vào PC với chất lượng tốt, vì đây là phim gia đình rất quý.
    Tôi có đầu ghi dvd trên PC và cũng thường chuyển các phim lấy trên mạng ra đĩa dvd xem trên đầu dvd dân dụng chất lượng khá hơn nhiều so với các tiệm cho thuê đĩa dvd.Tiếc là đến giờ phim gia đình lại không chuyển ra đĩa dvd xem được.Hiện nay lại chưa có tiền mua các máy quay KTS nên rất ưu tư.

Thân ái.

Trang 3 / 35 FirstFirst 1234568 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết