Trang 1 / 13 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 124
    Like
    0

Tư vấn mua PC cho công việc xử lý phim.

Chào mọi người,

Tôi muốn mua thêm một PC để xử lý phim. Cho công việc mưu sinh.
    Nhưng đang do dự không biết mua dòng sản phẩm nào: Intel hay ADM; 32 bit, 64 bit, Dual Core (2 nhân), hay xeon.

Loại nào thì thích hợp với công việc và giá cả hợp lý không phí phạm.

Mời mọi người tư vấn giúp.

Xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    529
    Quote Được gửi bởi adn
    Chào mọi người,

Tôi muốn mua thêm một PC để xử lý phim. Cho công việc mưu sinh.
    Nhưng đang do dự không biết mua dòng sản phẩm nào: Intel hay ADM; 32 bit, 64 bit, Dual Core (2 nhân), hay xeon.

Loại nào thì thích hợp với công việc và giá cả hợp lý không phí phạm.

Mời mọi người tư vấn giúp.

Xin cảm ơn.
    Cho công việc sử lý film convert, capture bạn nên chọn giòng intel, có điều kiện thì cứ chơi 64, có điều trở ngại nhỏ là các main cho giòng 64 này chỉ hỗ trợ card PCIe mà các card này lại không chơi với các soft cho phân plugin có thông số của 16bit mầu. Nên một sồ kỹ xảo cho làm film sẽ không sử dụng được nữa

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly
    Cho công việc sử lý film convert, capture bạn nên chọn giòng intel, có điều kiện thì cứ chơi 64, có điều trở ngại nhỏ là các main cho giòng 64 này chỉ hỗ trợ card PCIe mà các card này lại không chơi với các soft cho phân plugin có thông số của 16bit mầu. Nên một sồ kỹ xảo cho làm film sẽ không sử dụng được nữa
    Cảm ơn bạn đã có ý kiến.

Mình đã mua một con CPU Intel Dual Core 2.8 GHz.

Thời gian xử lý phim và hoạt động nhanh. Giảm thời gian xuống còn phân nữa so với hệ thống trước đây của mình.

Nhưng nó tỏa nhiệt quá lớn, với 78-110 độ C. Mình sử dụng case có quạt hút gió bên hông. Nhưng nhiệt độ tăng lên 110 rồi đột ngột hạ xuống 78 độ C. Cứ như vậy trong lúc mình Rendering phim và xuất phim. Không biết nhiệt độ như vậy có ổn lắm không? Mình hoạt động suốt, vì làm ăn mà. Không biết như vậy có làm giảm tuổi thọ nhanh chóng CPU không?

Có quạt hay giải pháp nào tốt hơn quạt đi kèm theo CPU của chính hãng không?

Xin góp ý cho mình.

Cảm ơn trước nhé.

Chúc một ngày vui vẻ.

Like
    529
    Bạn cần thay bộ giải nhiệt của CPU, bộ giải nhiệt kèm theo của Intel không ổn đâu. Hầu như các máy của tôi không dám sử dụng phần giải nhiệt này.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly
    Bạn cần thay bộ giải nhiệt của CPU, bộ giải nhiệt kèm theo của Intel không ổn đâu. Hầu như các máy của tôi không dám sử dụng phần giải nhiệt này.
    Vậy theo bạn, tôi nên sử dụng quạt hoặc thiết bị nào giải nhiệt tốt cho CPU của tôi đây?

Nhờ bạn góp ý giúp. Tôi không biết lựa chọn loại nào. Và có thể mua nó ở đâu?

Cảm ơn nhé.

Chúc vui.

Like
    0
    Theo toi ban nen giu nguyen moi thu nhung thay bo nguon bang thang nay la khoi lo :CoolerMaster Power Supply (Nguồn) 450W Bảo hành: 36 tháng Giá bán(VND): 1 117 200VND

Toi cung co mot cau hinh may nhu ban vay nhung CPU 3.0 Dou, Main ASUS P5WD2 Premium, dung bo nguon nhu tren nhiet do khong bao gio qua 36. Hic!

Like
    529
    Nếu bạn ở SG bạn có thể tìm fan này ở Trường Thịnh nằm trên đường Công Quỳnh, Thắng Phát trên đường Nguyễn Tri Phương+Bà Hạt, đầu tư cho một cái fan đạt yêu cầu bạn mất khoảng 23 đến 50US tùy loại

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly
    Nếu bạn ở SG bạn có thể tìm fan này ở Trường Thịnh nằm trên đường Công Quỳnh, Thắng Phát trên đường Nguyễn Tri Phương+Bà Hạt, đầu tư cho một cái fan đạt yêu cầu bạn mất khoảng 23 đến 50US tùy loại
    Quote Được gửi bởi #duc_it#
    Theo toi ban nen giu nguyen moi thu nhung thay bo nguon bang thang nay la khoi lo :CoolerMaster Power Supply (Nguồn) 450W Bảo hành: 36 tháng Giá bán(VND): 1 117 200VND

Toi cung co mot cau hinh may nhu ban vay nhung CPU 3.0 Dou, Main ASUS P5WD2 Premium, dung bo nguon nhu tren nhiet do khong bao gio qua 36. Hic!
    Tôi sử dụng case có quạt bên hông, bộ nguồn 450w rồi. Nhiệt độ case 31-33 độ C. Nhưng nhiệt độ CPU thì lớn quá.

Vậy, tôi nên mua quạt giải nhiệt cho CPU đúng không?

Nên mua quạt hiệu gì? Mua quạt hay mua bộ giải nhiệt bằng chất lỏng. Tôi nghe có người nói đã có sản phẩm này tại Việt Nam. Nhưng tôi hoàn toàn không biết gì về những sản phẩm giải nhiệt cho CPU (quạt và bộ giải nhiệt bằng chất lỏng).

Mong được tư vấn, giúp đỡ.

Cảm ơn.

Chúc vui.
    Được sửa bởi adn lúc 09:47 ngày 28-02-2006

Like
    529
    Bạn cứ đến địa chỉ mình kể trên sẽ thấy có fan và heatsink cho CPU hệ thống giải nhiệt bằng chất lỏng giá khoảng 50US giải nhiệt nước mắc hơn

Like
    0
    Cảm ơn bạn đã giúp đỡ, góp ý.
    Mong rằng hệ thống của tôi sẽ giải nhiệt tốt hơn với thiết bị giải nhiệt mới.
    Chúc vui.

Trang 1 / 13 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết