Trang 13 / 13 FirstFirst ... 810111213
Hiển thị kết quả từ 121 đến 124 / 124
    Like
    529
    Đi mầu: ý mình là dán vật liệu đó khi sử dụng 3D trong acad nội ngồi chờ hiển thị dần những gì mình thiết kế với card graphic yếu. Giật mình dậy thấy đầu u mấy cục mà cái cột nhà vẫn chưa xong là nản rồi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly View Post
    Đi mầu: ý mình là dán vật liệu đó khi sử dụng 3D trong acad nội ngồi chờ hiển thị dần những gì mình thiết kế với card graphic yếu. Giật mình dậy thấy đầu u mấy cục mà cái cột nhà vẫn chưa xong là nản rồi
    em vẫn bị dị ứng bác ạ, " dán vật liệu " em nghe mà chẳng hiểu gì cả :: . Em không xài cad nên không hiểu rõ lắm, nhưng nếu model thì liệu auto cad là sự lựa chọn tốt nhất

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Cám ơn bác hunghoai đã chia sẻ kinh nghiệm xương máu này!
    Sẵn đây em muốn hỏi về giải pháp lưu điện (UPS) cho bộ dựng. Vì máy chỗ em dùng một lúc 2 cái UPS 500KVA mà khi cúp điện thì máy tự khởi động lại, cú thật!!!
    Vậy cho em hỏi làm sao để tính tổng công suất của bộ dựng để mua nguồn cho phù hợp, ko thừa, mà cũng ko thiếu???
    Cụ thể là máy em ngoài cái CPU và cái card dựng, còn có 3 ổ SCSI, mỗi ổ 1000GB, 2 cái monitor 21 inch. Thế cho nên em nghĩ 2 cái UPS 500KVA ko xi nhê gì phải ko các bác. Hoặc có công ty nào đến đo tổng công suất, rồi tư vấn bộ lưu điện phù hợp, bác biết chỉ giúp em vì em ko rành về hardware lắm!!!
    Cám ơn trc ạ!

Oái, bạn xài 2 cái UPS 500KVA à. Hai cái 500KVA là có thể xài cho cả nhà máy lớn đấy.

Nếu bạn đang xài loại 500VA thì không được, vì đây là loại offline, khi mất điện, điện áp backup chỉ còn khoảng 185VAC thôi, với những thiết bị nhạy cảm thì điện áp này là không sử dụng được. Bạn có thể đổi thành UPS loại ONLINE, với công suất khoảng 3KVA là đủ dùng cho hệ thống của bạn đang có.

Thân.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi occutit View Post
    em vẫn bị dị ứng bác ạ, " dán vật liệu " em nghe mà chẳng hiểu gì cả :: . Em không xài cad nên không hiểu rõ lắm, nhưng nếu model thì liệu auto cad là sự lựa chọn tốt nhất
    Theo mình hiểu ý anh Dly thì dán vật liệu là map texture. Bác hông hỉu thiệt hay cố tình vậy ta ? Ngây thơ đáng iu thế )
    Hic ... mình lại đào mộ gòi ...

Trang 13 / 13 FirstFirst ... 810111213

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết