Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ Can't install SQL Server 2000 in Windows XP!

Các bạn ơi! Các bạn giúp mình với!
    Mình không thể install MS SQL Server 2000, phần Server trong Windows XP Professional được. Mình chỉ install được mỗi phần Client thôi! Các bạn làm ơn chỉ cho mình cách cài cả 2 phần Server và Client trên Windows XP với! Mình có cần phải install phần mềm hỗ trợ nào khác không? Không có Enterprise Manager thì không thể create database được!
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn có thể dùng cách sau:

1. Cài bản MSDE 2000 lên Windows XP. Dowwnload here: http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

2. Cài phần Client Tools của SQL Server 2000 lên sẽ có Enterprise Manager và Query Analyzer

Like
    0
    Lỗi này mình đã gặp, bạn đã cài SQL Server 2000 với phiên bản Enterprise đúng không??? Phiên bản Enterprise chỉ nên cài lên các HDH server (ví dụ: Windows 2000 Server, Windows 2003 Server,...) thì mới có đủ cả 2 module client và server.

Nếu bạn đang dùng Windows XP thì hãy cài bản Standard hoặc Personal!

Chúc bạn vui!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bpmtri
    Bạn có thể dùng cách sau:

1. Cài bản MSDE 2000 lên Windows XP. Dowwnload here: http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

2. Cài phần Client Tools của SQL Server 2000 lên sẽ có Enterprise Manager và Query Analyzer
    Mình đã làm như bạn nói, đúng là có phần Enterprise Manager và Query Analyzer thật. Nhưng mỗi tội là không register được New SQL Server trong Enterprise Manager. Vậy mình phải làm gì đây?

Like
    0
    mình dùng winxp nhưng cũng không cài được bản standard, nó thông báo lỗi khi cài V. standard là không cài được trên hệ điều hành của mình. Không biết là do bản sqlserver này bị lỗi hay gì nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi qua_dua_hau
    Lỗi này mình đã gặp, bạn đã cài SQL Server 2000 với phiên bản Enterprise đúng không???

Nếu bạn đang dùng Windows XP thì hãy cài bản Standard hoặc Personal!

Chúc bạn vui!
    Có phải bản enterprise là dùng cho Visual studio ko vậy ?
    Phiên bản Enterprise chỉ nên cài lên các HDH server (ví dụ: Windows 2000 Server, Windows 2003 Server,...) thì mới có đủ cả 2 module client và server.
    vậy khi cài lên window xp thì nó có module nào vậy ?
    Bàn standard lấy ở đâu vậy bạn ?

Like
    0
    Bạn cài bản Personal là được. Mình đang xài WinXP, SQL Server 2000 Personal Edition.

Chúc thành công !

Like
    0
    Cài đặt bản SQL Enterprise Evaluation 2000 . Chúc thành công
    Lý do:
    Có thể bản Windows bạn xài không có bản quyền. Automatic update xem sao. Downloads bản Enterprise Evaluation SQL 2000.Tôi đã cài đặt tốt!!! Chúc thành công. (nếu không được bạn bạn dùng MSDE2000 và Upgrade sp3)
    Được sửa bởi QUOCDN lúc 11:51 ngày 11-04-2006 Reason: Automerged Doublepost

Like
    0

cai ban nay nhe dam bao duoc Developer Edition

Các bạn cần có Developer Edition và ít nhất là 64 MB RAM, 500 MB hard disk để có thể install
    SQL Server. Bạn có thể install trên Windows Server hay Windows XP Professional, Windows 2000
    Professional hay NT Workstation nhưng không thể install trên Win 98 family.

Like
    0
    Cài lại windows XP sau đó chỉ cài duy nhất thằng MS SQL 2000 Personal, kô cài thằng MSDE 2000 thêm vào làm gì.
    Còn làm sao mà để nó tạo Instance mới, thử check xem vì sao. Nhớ Upgrade lên SP 3 nhé
    Còn lấy MS SQL 2000 ở đau thì ra cửa hàng mà lấy chứ ở đâu... Giờ MS không cho down MS SQL 2000 nữa đâu mà cứ nhăm nhăm lên MS down là có
    Chúc may mắn

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết