Trang 2 / 94 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 934
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi ncviet
    Cái dzụ này sao giống quảng cáo wá, ko thể nào có chuyện khách mua gói 1MB mà down lên tới 2 MB, nguyên tắc ADSL là tốc độ thật = 1/5 hoặc 1/0 (nếu tệ) của tốc độ quảng cáo (vì cái tốc độ quản cáo nó gọi là tốc độ lý tưởng, gần như ko thể đạt đến), chứ làm gì có chuyện quảng cáo 1 MB mà down tới 2 MB (mà đơn giản là nếu down lên tới 2 MB thì tụi nó ngu sao ko quảng cáo là tốc độ down = 2 MB mà quảng cáo là 1MB) , muốn tụi nó cạp đất mà ăn lun hả
    Hay de y' kien chung cua moi nguoi se giup' ban giai toa~ dc hoai` nghi. Minh chi noi them dieu nay thoi, voi loai cap' dien thoai cua cac' nha cung cap dich vu ADSL ( tru` cable) thi minh khan dinh là bi nhieu~ tu` nhieu hon so voi cable ...vi kha nang chong nheiu cua cable tot hon .Va hon nua minh noi la down dc den 2mb la nho ho tro download nua ma
    Được sửa bởi Oh La La lúc 13:56 ngày 07-02-2006

Like
    0
    ông dothphu này ngu quá , nói ra làm gì , mình xài ngon thì im đi , nói nhìu tụi nó rủ nhau đi đăng ký thì mạng chậm lại liền , nói nhìu tụi nó cũng nói mình xạo à , tốt nhất là xài âm thầm đi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi athas1985
    ông dothphu này ngu quá , nói ra làm gì , mình xài ngon thì im đi , nói nhìu tụi nó rủ nhau đi đăng ký thì mạng chậm lại liền , nói nhìu tụi nó cũng nói mình xạo à , tốt nhất là xài âm thầm đi
    ah ha !! Oh la` la la` la ! minh dong y voi ban

Like
    0
    Chẳng biết Media Net của bọn này thế nào chứ tui xem Truyền hình cáp của bọn này tức điên lên. Thương xuyên mất tín hiệu, mưa một tý là mất, gió một tý cũng mất. Gọi hỗ trợ thì lúc nào cũng bận, nếu không bận thì kêu sẽ có người đến sửa ngay mà đợi cả ngày ko thấy mặt mũi đâu. Có ai khổ như nhà tui không xem THC mà vẫn còn phải lắp angten để dự phòng. À hôm nào khu vực đặt tổng đài của bọn nó mà bị mất điện thì cũng đừng hòng mà xem được tivi - cái Media net của bọn nó chắc cũng vậy.

Like
    0
    - Tui thấy SCTV cũng được lắm mà, đúng là lúc đầu có đôi lần bị mất tín hiệu nhưng sau này đâu còn, mưa gió cũng ko sao, nói chung từ lúc lắp hồi tháng 8 tới giờ mới bị có 2,3 lần

Like
    0

Hấp dẫn đây ! xin đừng ích kỷ !!!

Quote Được gửi bởi athas1985
    Phải nói chứ, phải so sánh giữa các isp để tụi nó cạnh tranh nhau thì tụi mình mới xài rẻ chứ.
    Tui đang xài cả VNN và medianet, ý kiến cá nhân là:
    - vnn: gói 400ngàn/tháng; tốc độ thực tế 208/124 Kbps
    - medianet: gói 200ngàn/tháng;tốc độ thực tế 223/88 Kbps
    Thông số trên được test bằng www.adslguide.org.uk
    Kết luận:
    - tốc độ cả hai tương đương nhau
    - giá của medianet rẻ gấp đôi vnn
    - modem của medianet cho mượn chạy quá nóng, giá lắp đặt ban đầu chỉ khoảng 400ngàn
    - hiện tại thì như vậy, khi medianet có nhiều khách hàng hơn thì không biết.
    Được sửa bởi keloithoi lúc 23:53 ngày 13-02-2006 Reason: cho chính xác hơn

Like
    0
    Quote Được gửi bởi 7blue
    Chẳng biết Media Net của bọn này thế nào chứ tui xem Truyền hình cáp của bọn này tức điên lên. Thương xuyên mất tín hiệu, mưa một tý là mất, gió một tý cũng mất. Gọi hỗ trợ thì lúc nào cũng bận, nếu không bận thì kêu sẽ có người đến sửa ngay mà đợi cả ngày ko thấy mặt mũi đâu. Có ai khổ như nhà tui không xem THC mà vẫn còn phải lắp angten để dự phòng. À hôm nào khu vực đặt tổng đài của bọn nó mà bị mất điện thì cũng đừng hòng mà xem được tivi - cái Media net của bọn nó chắc cũng vậy.
    theo em bac nen goi dien dến9 trung tâm hộ trợ khách hàng cua truyen hình cáp .. ke lại tình trạng của bác xem thế nào , chứ chỗ em lâu lâu mới co tình trạng như bác...chú7 hong thường.

Like
    0
    thấy nó ads quá, bây giờ reg kg biết có dc tặng modem nữa kg? Sợ sau này lại như FTP nữa thì toi

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kcreative
    thấy nó ads quá, bây giờ reg kg biết có dc tặng modem nữa kg? Sợ sau này lại như FTP nữa thì toi
    Cái này ở trong Sài gòn hả các bác em. Em thấy ở HN có cái này http://vctv.com.vn/vie/dv_internet_gioithieu.htm
    Các bác nào ở HN đã dùng cái này rồi cho anh em biết tý ý kiến với nào

Like
    0
    Kỷ lục: vừa rồi bạn của vikhoa dùng MediaNet download từ các site nước ngoài, lên đến > 3MBps (tức là > 24Mbps) trong vòng vài tiếng. Còn trung bình thì khoảng 1.5-2.5MBps (~ 12-20Mbps).

Có lẽ còn quá ít người dùng MediaNet, với lại do dùng cable nên tốc độ download đạt được cao như vậy chăng?

Trang 2 / 94 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết