Trang 7 / 24 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 232
    Like
    529
    Thông thường tôi dùng đồng hồ điện để đo trong khi máy tính đang hoạt động khi truy xuất file trong HDD, CD. Khi gắn thêm thiết bị, điện thế, ampe thay đổi nhiều ít, hoặc đơn giản hơn bạn vào Cmos tại cột Volt sẽ thấy khác biệt của bô nguồn cao cấp và nguồn thông thường, các bộ nguồn tốt điện thế hầu như không thay đổi trong khi hàng chợ thì điện thế thay đổi liên tục ví dụ như cột 3.3V có thể đang từ 3.38 V rớt xuống 2.97 rồi lại vọt lên một mức nào đó ....., với các bộ nguồn như thế này thì khi các thiết bị, main HDD dễ toi nhất.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    dly và các bạn làm ơn giúp mình với
    máy mình P4 2.4 1gb ram VGA 128 trước mình vẫn chơi game bình thường VLTK 4-5 acc
    2 hôm nay tự nhiên cứ vào game đựoc khoảng 2-3phut là máy treo ...nhà có 2 máy mình đã thử thay nguồn ,ram và card màn hình của máy kia sang mà vẫn thế ....lướt web và nghe nhac or xem video thì ko sao ...
    mình định cài lại win thì đưa CD vào chạy đến chỗ kiểm tra cấu hình của PC rồi đến chỗ chon. Enter = contine R= Repair F3 =Quit
    là đứng im...ko nhấn phím nào có tác dụng,,,enter hay Esc hay F3 hay ctrl + alt + del đều ko đc..chắc cũng treo..liên tục vây.....nhiều khi khỏi đông máy lúc check ram xong cũng treo
    ko biết làm sao...các bạn làm ơn giúp mình với (

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Bạn dung soft HDD regenerato trong CD Hiren kiểm tra lại ổ cứng chưa? trong khi chạy thử dùng thêm quạt bàn thổi phụ thêm vào máy tính (Đã gỡ nắp case) xem sao, Quan sát xem quạt cho card graphic (nếu có) hoạt động tốt không? ....

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    mình đã thử cắm cái HDD cũ đã cài win vào chạy game vẫn treo....quạt card. quat CPU quat. case vẫn binh thuong....minh` chưa thổi thêm quạt bàn vì thấy máy ko có nóng..vừa bật máy chạy game 2-3 phút đã nóng sao đuoc..mà vẫn treo dly ah

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Treo cứng!? có thông báo gì hiện trên màn hình không? Bạn dùng Window Movie Marker để chuyển thử một đoạn film xem có bị đứng máy hay khởi động lại không? Xem các tụ trên main có bị phù lên không? Đã dung trình diệt virus mạnh như McA free, Bí hay kaspersky quét hết máy chưa?

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    treo cứng luôn mà.ko hiên gì luôn..mình chưa thử scan virus vì nghĩ rằng do xung đột phần cứng ...thỉnh thoảng lúc khởi động máy cũng treo khi mà hệ thốnng check Ram ....mà lạ cái là nhét CD win vào cài lại mà cũng bị treo cứng như minh nói ở trên..chăc phải mang ra tiệm hoăc mua máy mới quá.....ah` tiện đây dly cho mình hỏi luôn..cái cổng USB nhà mình trước vẫn dùng webcam vô tư..từ hôm tháo webcam ra cho thằng bạn nó cắm cái MP3 của nó vào....từ đó máy ko nhận WC nữa..cắm vào mà ko có hiện tuong gì:H..2 máy đều vậy..cài lại win vẫn vậy..có phải bị cháy cổng USB hay có chỗ nào khóa cổng USB vậy ?
    cảm ơn nghe
    ah' ...đang import file.mpg vô Window Movie Marker mà cũng treo ..... vậy do ram hả bro dly ....2 thanh 512 ko biết hỏng cái nào..đã thử bỏ 1 chạy từng cái 1 mà cái nào cũng treo..ko lẽ chết cả 2
    tiếp tục update tình hình với bro là em vừa chạy đi mua thanh ram mới 1gb về cắm thử vào rồi chạy ...mở Window Movie Marker ra import file vào vẫn bị treo (..làm gì nữa giờ (
    mà cái soft HDD regenerato trong cd hiren boot có phải là soft tìm và sửa bad sector của HDD ko vậy bro ??em chay. 1 lúc mà thấy nó scan lâu quá...15p mà đuoc mấy % ..nản quá ctrl + alt +del luôn ..chờ nó 100% chắc chết quá ..máy em khi truy cập gì nặng máy là cũng thấy hdd kêu
    Được sửa bởi langthang lúc 19:01 ngày 07-06-2007

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Quote Được gửi bởi langthang View Post
    mà cái soft HDD regenerato trong cd hiren boot có phải là soft tìm và sửa bad sector của HDD ko vậy bro ??em chay. 1 lúc mà thấy nó scan lâu quá...15p mà đuoc mấy % ..nản quá ctrl + alt +del luôn ..chờ nó 100% chắc chết quá ..máy em khi truy cập gì nặng máy là cũng thấy hdd kêu
    Đây là sai lầm của bạn và nhiều người mắc phải. Với tôi khi check để fix lỗi trên HDD kéo dài 24 giờ là chuyện thường ngày đôi lúc kéo dài 8 ngày liên tục. Thình thoảng do lỗi thoát ra bất chợt khi6n1 ổ cứng hư luôn không còn nhận diện được nữa or nhẹ hơn thì mất toàn bộ dữ liệu, điều quan trong là không được nóng tính trong khi tìm bệnh bạn ạ.

Những gì tôi liệt kê phần trên có liện quan đến máy bạn, cần loại suy dần.

Nguồn ( cần nguồn tốt, dư tải cho thiết bị, công xuất ổn định)
    Ram
    HDD
    và virus

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    nghe bro nói mà nản ...24h sao ngồi trông đuoc..mà lại còn 8 ngày...8 ngay` đó lấy máy đâu mà chơi...trả lời dùm em cái cổng úb với...vụ treo máy thì em mua thêm con 1gb + 1 con 512 cũ cắm vào chơi..lâu lâu mới thấy treo..ko treo liên tục như cũ nữa..mai mua con 1gb nữa là 2 gb chắc cũng đỡ..
    tháng sau lĩnh luong mua tiếp HDD mới..hy vọng hết treo

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    wow, mấy thông tin này được đó nha. Em chưa có cái máy vi tính nào để so sánh hết, nhưng mà cũng đủ để sau này kiếm một chiếc cho thiệt tốt, khỏi mất công này nọ.

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    hic , cho em hỏi

máy 1 :

1 bo mạch chủ
    1 CPU AMD
    2 DDRam2 512 MB
    1 ổ DVD - RW
    1 ổ CD - ROm
    1 HDD SATA 2 80 GB

hôm bữa mới gắn thêm 1 ổ SATA 2 160 GB Seagate tự dưng thấy máy có vẻ chậm sao ấy , ko viết với cấu hình mấy thế này cần nguồn bao nhiêu ạ ?

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 7 / 24 FirstFirst ... 24567891012 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết