Trang 4 / 24 FirstFirst 12345679 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 232
    Like
    0
    Các bác cho em hỏi cái:
    case ATX 330W của em mua có 17$(2004)
    Cấu hinh của em là : Ce 2.53Ghz/256Mbx2/80GB/VGA Geforce FX5200 128MB_8x/ Main ASROCK chip intel 865GV/CDRW + Mo 17" thuong
    Nhiêu lúc em còn cắm thêm HDD 40GB và ổ CDROM nữa
    Sao ma nó vẫn chạy Phằm Phằm ko ý kiến gì vậy.
    Mà có nhiều lúc chạy mấy ngày ko nghỉ nữa cơ. Các bác giải thích hộ em cái.

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Vì nguồn đó đủ xài. Dù bạn dùng nhiều thiết bị, nhưng không phải là lúc nào cũng dùng hết công suất mọi thiết bị (kỳ thực chuyện này là không thể nào nhưng khi mua nguồn xịn người ta vẫn tính công suất như thể cùng lúc xài hết công suất toàn bộ thiết bị). Hơn nữa dù có thiếu điện 1 chút vẫn không ảnh hưởng gì, bất quá đường 12V nó thấp 1 chút thôi.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Anh Dly cho em hỏi tý.
    Em khởi động máy nhưng màn hình đen thui chẳng xuất hiện cái gì cả.
    Không nghe thấy tiếng kêu nào cả.
    Em đã thử chuyển ổ cứng và Ram sang máy của bạn thấy nó vẫn chạy bình thường.
    Main vẫn có đèn sáng.
    Không hiểu sao chuyển về máy của em thì lại bị tình trạng như trên.
    Anh làm ơn giúp em,xác đinh cho em xem máy của em bị bệnh gì.
    Cám ơn Anh Dly và mọi người giúp đỡ!

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi squall_nix
    Máy mình cấu hình như sau:
    Power Output: 300W
    CPU 1.6Ghz
    RAM: 128 + 512
    1 CDROM, 1CDRW
    HDD 160G
    FDD 1.44
    MB Intel 845BG, VGA, LAN, Modem

Máy bị thường xuyên bị restart, màn hình xanh. Theo bạn là do nguồn hay do RAM?
    Theo minh la do loi Ram(2 Ram khong tuong thich)

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Quote Được gửi bởi tran tri dung
    Anh Dly cho em hỏi tý.
    Em khởi động máy nhưng màn hình đen thui chẳng xuất hiện cái gì cả.
    Không nghe thấy tiếng kêu nào cả.
    Em đã thử chuyển ổ cứng và Ram sang máy của bạn thấy nó vẫn chạy bình thường.
    Main vẫn có đèn sáng.
    Không hiểu sao chuyển về máy của em thì lại bị tình trạng như trên.
    Anh làm ơn giúp em,xác đinh cho em xem máy của em bị bệnh gì.
    Cám ơn Anh Dly và mọi người giúp đỡ!
    Nên kiểm tra lại main vì nếu lỗi do card VGA không xuất được hình ra monitor thì mình vẫn nghe một tiếng bip, như trường hợp của bạn thì main vẫn nhận được điện mà không có biểu hiện hoạt động thì (theo tôi có hai trường hợp:

Main ( có thể bạn thiết lập một thông số nào đó hơi cao, clear cmos đi sẽ vào được. Bị xốc điện, chấu tiếp xúc giữa main và CPU không tốt)

Bộ nguồn không ổn, thử kiếm bô nguồn khác để test lại đi

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Tôi cho chạy một bộ nguồn thông dụng kèm theo case 350W cho một máy Cấu hình sau:

Main Asrock P4VX4, Celeron 2.4, VGA 8x 64Mb, DDR 256 bus 400 x 2, 1HDD 80Gb, 1DVD, 1 CDR, Vừa Burn dick vừa xem DVD cùng một lúc sau 3 giờ máy bị Restart và

Nếu ép thêm máy sẽ phù tụ và ngưng hoạt động. Làm thử nghiệm tới đây thôi để anh em tham khảo

(holder nhựa bị nóng chẩy dính vào nhau nên tôi phải cậy bỏ thay cái khác. vì vậy nên các bạn thấy nhớm chân. Thông thường tình trạng này không nặng như vầy đâu)

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi dly
    holder nhựa bị nóng chẩy dính vào nhau nên tôi phải cậy bỏ thay cái khác.
    Hic..Hic..
    nghe ghe wa

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Không muốn đi bảo hành ( tiến dần tới )

Tôi muốn tự lắp 1 cái máy vi tính để học tập và làm việc cấu hình như sau:

B.M.C. intel DG965RY
    B.X.Lý Co re 2 Dua e6600
    Ram Corsair 1Gb x2 = 2 Gb
    HDD Seagate 80 Gb Sata II 8 Mb Cache
    Psu : Coole Master 550 ACLY

Xin hỏi mua các đồ này ở Hà Nội có cách nào để tiến sát tới không phải bảo hành khốn khổ không. Nghe các bác kể chuyện tôi oải quá. Các bác giúp cụ thể sản phẩm trên nhé.cám ơn!

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Mình chỉ dám góp ý với bạn một phần nhỏ thôi. Theo mình thì main Asus có tính ổn định rất cao nên mình luôn chọn hiệu này cho những máy cần làm việc với thời gian dài, liên tục, chú ý tới hệ thống giải nhiệt cho CPU và VGA chút bạn sẽ không phải nhức đầu vì những chuyện vẩn vơ đâu. Chúc vui

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kimkim2906 View Post
    Không muốn đi bảo hành ( tiến dần tới )

Tôi muốn tự lắp 1 cái máy vi tính để học tập và làm việc cấu hình như sau:

B.M.C. intel DG965RY
    B.X.Lý Co re 2 Dua e6600
    Ram Corsair 1Gb x2 = 2 Gb
    HDD Seagate 80 Gb Sata II 8 Mb Cache
    Psu : Coole Master 550 ACLY

Xin hỏi mua các đồ này ở Hà Nội có cách nào để tiến sát tới không phải bảo hành khốn khổ không. Nghe các bác kể chuyện tôi oải quá. Các bác giúp cụ thể sản phẩm trên nhé.cám ơn!
    GIGABYTE 965P-S3 - Intel 965P chipset - 162$ thằng này rẻ tiền nhưng bios ngon hơn. Nhận đủ tốc độ của con C2D

GIGABYTE 965P-DS3 - Intel 965P chipset - 180$ thằng này là tụ nhôm hầm hố và có vẻ bền hơn nhưng không nhận đủ tốc độ ngoài Dos

Quên main Intel đi. Chơi Core 2 Duo cố mua main thật ngon một chút. Vì C2D mới ra nên nhiều main chưa tương thích hoàn toàn với dòng cpu này, có lắp cũng o phát huy được hết sức mạnh của C2D.
    chẳng cần chơi con C2D đắt tiền nhất làm gì. Chơi con kém nó một bậc cũng được.

HDD Seagate 250Gb giá 102 $ , dùng ổ lớn lớn một chút sẽ hay hơn. Con này là hay nhất. Tầm tiền hợp lí, dug lượng đủ lớn.

Kiếm cái case (thùng máy, o kẻ PSU nha) tôn tốt một chút. Loại mười mấy $ hàng chợ lớp vỏ mỏng dính, yếu lắm. Lắp Main và các linh kiện vào lúc xiết ốc dễ bị cong vênh, các vi mạch có thể bị co dãn (mắt thường o nhìn thấy được) nhưng sẽ ảnh hưởng rất nhiều tới tuổi thọ linh kiện và độ ổn định của máy.

Nguồn nên mua Acbel, Thermatel gì đó. Nếu muốn xài công nghệ mới nhất Hi end ATX 2.12 (bình thường mới 2.0) thì chơi iGreen Power 600w của hãng Cooler Master. Nói chung về nguồn bạn có mấy lụa chọn sau:

Acbel tầm trung bình, giá 35$
    Acbel tầm kha khá giá 70$
    Acbel, Thermatel..., iGreen Power của Cooler Master, và vài tên tuổi nữa giá từ 90$ tới 135$

Dòng Cpu C2D tiêu thụ ít điện năng nên bạn chọn con nguồn Acbel 35$ công suất 350 (hay 380W gì đó ) là đủ dùng . Nhưng nếu lắp 2 ba ổ cứng. ổ DVD, Card màn hình xịn (xịn sẽ ngốn nhiều điện) thì nên chơi nguồn công suất lớn hơn. Và nếu muốn nguồn có những tính năng tự bảo vệ (tự tắt nguồn, hoặc cầu chì chảy ra để ngắt điện) khi điện bị vọt lên cao... thì cần mua loại trên 70$

Nên cân nhắc kĩ và hỏi thêm những cao thủ về phần cứng trước khi mua máy. Sang www.Forum.Amtech.com.vn lập cái accout bên đó mà hỏi. Hoặc search thông tin bên đó nhiều cuộc thảo luận nói về Core 2 Duo
    Được sửa bởi penD820nongqua lúc 09:03 ngày 08-09-2006

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 4 / 24 FirstFirst 12345679 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết