Trang 2 / 24 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 232
    Like
    529
    Đúng vậy bạn ạ. Ờ đây mình không nói là Ram bạn hư.Xin bạn để ý lại bộ nguồn dùm, như bài mình trình bầy mà bạn đã đọc và các thông số bạn cho biết thì mình xác định là nguồn máy bạn yếu. không đủ cung cấp xung và dòng.

Bạn chịu khó kiểm tra theo cách này:

Gỡ bớt dây điện nguồn cho ổ CD (bạn có hai CD gỡ luôn cả hai) nếu máy chạy ổn. Tắt máy ghim điện lại cho một ổ. Và nên chạy một ổ thôi. Nếu ổn bạn sử dụng như vậy . ổ còn lại chiụ khó mua Box rời để sử dụng.

Hệ thống máy của bạn thộc loại tiêu thụ dòng cao, bộ nguồn lại yếu nên chấp nhận như vậy đi. Thận trọng nếu muốn thay nguồn khác.

Mong máy bạn ổn định

2. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Ở đây hiếm có bài nào dài mà lại nhiều thông tin đến vậy, tiếp đi bạn ơi

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Máy mình cấu hình như sau:
    Power Output: 300W
    CPU 1.6Ghz
    RAM: 128 + 512
    1 CDROM, 1CDRW
    HDD 160G
    FDD 1.44
    MB Intel 845BG, VGA, LAN, Modem

Máy bị thường xuyên bị restart, màn hình xanh. Theo bạn là do nguồn hay do RAM?

6. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Quote Được gửi bởi squall_nix
    Máy mình cấu hình như sau:
    Power Output: 300W
    CPU 1.6Ghz
    RAM: 128 + 512
    1 CDROM, 1CDRW
    HDD 160G
    FDD 1.44
    MB Intel 845BG, VGA, LAN, Modem

Máy bị thường xuyên bị restart, màn hình xanh. Theo bạn là do nguồn hay do RAM?
    Xin các bạn đọc kỹ giúp tôi. Tôi lấy chuẩn an toàn về phần cứng Là Nguồn có công suất 350W sẽ cung cấp điện đủ và an toàn cho
    1 CPU, Ram, 1 HDD, 1FDD, 1CD

Nhưng với các thiết bị của ngày hôm nay phải theo dõi va tính tóan lại một chút vì ổ cứng ngày hôm nay cần giòng cao hơn. Với nguồn 300W bạn sử dụng như vậy là bắt chú nó tải nặng rồi đó

Xin được nói qua về cấu hình máy tôi:

CPU PIII 933 hai chú
    Ram 512x2
    HDD 80G
    1DVD
    1CDR
    VGA Ati 7500, Sound Creative Audigy, Lan 3com, Modem 3com
    Nguồn 350W như tôi nói ở trên. khi nào muốn sử dụng FDD thì gỡ bớt nguồn của CD xong việc trả lại vị trí cũ, ép thêm FDD là máy không ổn ngay
    Được sửa bởi dly lúc 21:34 ngày 24-01-2006

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Thanks bác dly nhiều nha, tớ hiểu rồi. Kỳ này tớ cõng nguyên con PSU ASUS Atlas SERIES 450W luôn. Con này là quảng cáo là tốt nhất hiện nay đấy bác ạ.

10. Thành viên Like bài viết này:

Like
    612
    Quote Được gửi bởi dly
    Xin các bạn đọc kỹ giúp tôi. Tôi lấy chuẩn an toàn về phần cứng Là Nguồn có công suất 350W sẽ cung cấp điện đủ và an toàn cho
    1 CPU, Ram, 1 HDD, 1FDD, 1CD

Nhưng với các thiết bị của ngày hôm nay phải theo dõi va tính tóan lại một chút vì ổ cứng ngày hôm nay cần giòng cao hơn. Với nguồn 300W bạn sử dụng như vậy là bắt chú nó tải nặng rồi đó

dly quên một chi tiết quan trọng là không phải là các PSU có nhãn watts giống nhau là đều có hiệu năng giống nhau, PSU 350 watts của những hãng đáng tin cậy, có output thực sự là 350 watts chứ không phải là "Max" như là PSU dỏm thì có gắn hai ba hard drives cũng chạy khỏe re.
    "Những người thông thái lên tiếng vì họ có điều gì đó để nói; Những kẻ đần độn thì chỉ để nói một cái gì đó." - Nhà Triết Học Plato.

Cuộc chiến ngoại giao tại Á Châu trong thế kỷ 21 * Tin thời sự về "Tình Hữu Nghị Việt-Trung"
    1000 tấm ảnh quý hiếm của Sài Gòn - Hòn Ngọc Viễn Đông * Chiến tranh Việt Nam: Những bức ảnh sưu tầm

12. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi squall_nix
    Thanks bác dly nhiều nha, tớ hiểu rồi. Kỳ này tớ cõng nguyên con PSU ASUS Atlas SERIES 450W luôn. Con này là quảng cáo là tốt nhất hiện nay đấy bác ạ.
    Con ASUS này ai quảng cáo là tốt nhất hiện nay vậy bác?Tôi đang dùng con này nhưng hình như rất ít người dùng nó thì phải.Thấy toàn Cooler Master,ACBell thôi.À mà tôi thắc mắc là con PSU ASUS Atlas SERIES 450W này quảng cáo là có colourfan nhưng con của tôi nó tối thui,hình như có hai loại thì phải
    Được sửa bởi be_hat_tieu lúc 09:24 ngày 24-01-2006

14. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Quote Được gửi bởi be_hat_tieu
    Con ASUS này ai quảng cáo là tốt nhất hiện nay vậy bác?Tôi đang dùng con này nhưng hình như rất ít người dùng nó thì phải.Thấy toàn Cooler Master,ACBell thôi.À mà tôi thắc mắc là con PSU ASUS Atlas SERIES 450W này quảng cáo là có colourfan nhưng con của tôi nó tối thui,hình như có hai loại thì phải
    Mình đọc tạp chí của công ty, mà hình chụp chẳng có colourfan gì cả. Fan nó màu đen, quạt từ dưới lên và quạt thổi từ trong ra(2 fans). Mà bạn yên tâm đi, nếu đúng hàng ASUS thì được rồi. Tôi chỉ nghi cái colorfan của bác là giả.

16. Thành viên Like bài viết này:

Like
    529
    Quote Được gửi bởi Arkain

dly quên một chi tiết quan trọng là không phải là các PSU có nhãn watts giống nhau là đều có hiệu năng giống nhau, PSU 350 watts của những hãng đáng tin cậy, có output thực sự là 350 watts chứ không phải là "Max" như là PSU dỏm thì có gắn hai ba hard drives cũng chạy khỏe re.
    Cảm ơn bạn đã nhắc. Tôi kiểm lại và thấy mình sai. bộ nguồn của tôi là AC Bel 330W chạy cho Sever của IBM và cái vụ này thì hổng có sai PIII 933Ghz x 2 Ram 512 x 2, 1CD+1CDR+1HDD và card linh tinh (máy IBM)Gắn thêm FDD là quá tải
    Được sửa bởi dly lúc 17:46 ngày 25-01-2006

18. Thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    đại ca viết bày này hay the(dly). Rất cảm ơn anh!

20. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 24 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết